SSD Intel: Giá tốt hiệu năng cao

cuda123

Ðề: SSD Intel: Giá tốt hiệu năng cao

Em mới thay ổ SSD 120GB 330 Intel cho con Vaio
Tốc độ phải nói là cực nhanh, khởi động win mất 15s
[video=youtube;kloO3QTnuLs]http://www.youtube.com/watch?v=kloO3QTnuLs[/video]
Yêu cầu bác không khoe hàng.....làm cho mình thèm quá :))

truc_linh

Member
Re: Ðề: SSD Intel: Giá tốt hiệu năng cao

Không biết có nên bỏ ổ DVD lắp thêm con SSD để cài win không, ổ 60GB giá cũng không quá cao.

Ổ 60GB chơi mau hết lắm anh ơi, trong cty em có cho xài cái laptop HP với 60GB install win xong với mấy cái drivers là còn lại có 18 GB thôi, loay hoay vài tháng kế toán là bay sạch. Hiện đang chờ nâng cấp nè.
Nếu có mua thì nên mua ít nhất là 120GB nhé.

Ðề: Re: Ðề: SSD Intel: Giá tốt hiệu năng cao

mình boăn khoăn laptop minh không còn chỗ để gắn ssd thôi, vì hiện tại có găn ssd thì vẫn giử hdd lại chứ!!!!!!!!!!!

m_dht

Member

mình boăn khoăn laptop minh không còn chỗ để gắn ssd thôi, vì hiện tại có găn ssd thì vẫn giử hdd lại chứ!!!!!!!!!!!
oài, bác gắn ssd thì bác phrai gở cái hdd cũ ra chứ, mua thêm cái hdd box về rồi xài cái hdd cũ ở ngoài!!!

antony

Member

Mình cũng mới mua 1 em SSD Intel 330 120GB, Windows 7 chấm điểm 7.9 = điểm của RAM luôn :D.
Tốc độ và độ ổn định thì Intel dòng 330 và 520 là chuẩn rồi, không cần phải bận tâm.

cuti

Mình cũng mới mua 1 em SSD Intel 330 120GB, Windows 7 chấm điểm 7.9 = điểm của RAM luôn :D.
Tốc độ và độ ổn định thì Intel dòng 330 và 520 là chuẩn rồi, không cần phải bận tâm.

Cho hỏi mua giá bao nhiêu vậy bác ?

lucton

SSD Intel 330 120GB giá là 2.350.000 nhé

Mấy bạn cho hỏi chút không biết ổ SSD Intel 330 60gb có kèm theo khung chuyển 3.5" ko ạ ? Với lại không biết ở TP.HCM chỗ nào bán loại này rẻ nhất vậy ạ ?

antony

Member

Có đầy đủ hết bạn: SATA cable + cable chuyển từ chuẩn molex (chuẩn cấp nguồn cũ PATA) sang SATA + một 2.5" to 3.5" drive sled hay khung chuển như bạn nói:
Link các bài review để tham khảo:
AnandTech - The Intel SSD 330 Review (60GB, 120GB, 180GB)
Intel SSD 330: Searching For A Segment To Satisfy : Intel SSD 330 Review: 60, 120, And 180 GB Models Benchmarked
mình thấy ở Phong Vũ giá bán cũng được: 60GB Intel SSD SC2CT060 (330) - Công ty Cổ phần TM-DV PHONG VŨ

latruong

Member

Bên tân doanh bán đầy. Mình mới mua và chuyển Server và labtop lên SSD hết rồi. Tốc độ chạy phải gọi là trên cả mong đợi

darkzonline

Có bác nào biết ở Hà Nội thì ở đâu ngon-bổ-rẻ ko ạ?

Bên trên