Sự tích cây Dâm Bụt.

luanda

Ðề: Sự tích cây Dâm Bụt.

Ông nguy hiểm quá tui chịu không nổi ông Connor ạh. Dâm Bụt hay Râm Bụt hay Phù Dung đều là 1 cả, nó có tên khoa học là Hibiscus, thuộc họ Cẩm Quỳ (Malvaceae). Không biết thì ở nhà xách nước nấu cơm cho vợ đi, lên đây phát biểu lung ta lung tung, rất nguy hiểm đấy ông ạh. Mục đích post của tui là mang lại tiếng cười thư giản sảng khoái cho ACE, không chấp nhận những người "không biết chữ" như ông nhảy vào họng người khác phát biều lôm côm nhé!

Cây PHÙ DUNG không phải cây DÂM BỤT. Hoa Phù dung giống hoa Dâm bụt nhưng nó đổi mầu theo thời gian. Sáng sớm mầu trắng 9-10h mầu hồng buổi trưa mầu đỏ chiều tối mầu nâu sáng hôm sau nằm dưới đất.

hoabantrang

Well-Known Member

Vâng đây là Truyền thuyết kinh điển đã được em chuyển thể dựng thành phim, mời anh em xem clip cho rõ ràng ạ

[video=youtube;uu3DP3cUz0M]http://www.youtube.com/watch?v=uu3DP3cUz0M[/video]​

Vậy là ết giai đoạn cuối cùng rồi. Mới có 2 năm mà đã ... =))

Penumbra

Active Member

Râm bụt chứ không phải dâm bụt. Viết sai chính tả lại còn bịa chuyện lung tung.

Cái đệt kon mi.a chú không còn binh thằng Quảng Nổ Bkav nữa hay sao mà qua đây dâm bụt với tụi anh hả? :D

grassco

Active Member

Râm bụt chứ không phải dâm bụt. Viết sai chính tả lại còn bịa chuyện lung tung.
;))Nguy hiểm, thật là nguy hiểm
Cái đệt kon mi.a chú không còn binh thằng Quảng Nổ Bkav nữa hay sao mà qua đây dâm bụt với tụi anh hả? :D
;))Bác ấy có 2 "thần tượng" là Quảng nổ và Lừa Gạt ấy bác à, à mà có thêm đồng minh là super monkey trùm "cãi chày cãi cối" nữa ấy
Không biết ai viết sai chính tả nữa =)) =))

;))Em ở Quy Nhơn toàn kêu Dâm Bụt, đố ai kêu râm bụt, con người có tính bảo thủ, cố chấp hay gọi là "lì" thì thế bác ạ, ví dụ nấc cụt người ta hay kêu mắc...cụt ý, có sao đâu nào:)), nhìu "ông" nhìu "chú" chả bík từ nhỏ đến lớn k bík đùa hay sao ấy, đụng tí là "bắt chẹt", hài =))

Bên trên