Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

tosodomatna

Member
Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Được ngày nghỉ cuối tuần vào HDV thấy nhiều bác có điều kiện quá... cũng thấy nhiều bác hợm quá... khoe trẻ, khoe tài, khoe của búa xua... tranh luận ác liệt...
Vậy cuối cùng thì HDV của chúng ta là cái gì? Nơi giao lưu học hỏi kinh nghiệm chơi HD hay là nơi khoe của chém gió... Cái gì cũng nên có giới hạn của nó. Dạo này trên Vnexpress có rất nhiều bài về cái sự giầu và sự nghèo. Tại sao có rất nhiều người lương tháng 3 triệu đồng mà thực sự người ta sướng hơn nhiều người có gia tài tiền tỷ. Chẳng qua cũng chỉ là cách sống, kiểu sống thôi.

Mình thì điều kiện hạn chế, rước được em nào về nhà thì cứ gọi là cưng chiều hết mực. Mỗi ngày đi làm về, bật “My Home Theater system” thưởng thức tý phim tý nhạc là quên hết, quên đến mức không cần biêt bên ngoài cách cửa nhà mình điều gì đang diễn ra. Thật là dễ chịu biết bao.

Đồ chơi vẫn chỉ là đồ chơi. Đồ chơi nó phục vụ nhu cầu chơi của mình và với mình thế là quá đủ!!!
Đúng bác, nhưng chỉ có duy nhất 1 thớt đang làm cái này thôi bác (bác biết thớt đó rồi), rest of all tôi thấy vẫn được bác ah, với mục đích chia sẽ là chính.

Minhsur

Banned
Chỉ biết rằng, từ ngày biết HDV mình đã "khôn" ra rất nhiều, học hỏi được rất nhiều.

Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

bác Minhsur đúng lả 1 người đam mê HD đích thực,bộ dàn của bác đẹp quá!em thấy bác cũng rất nhiệt tình và tích cực trong diễn đàn này!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

bác Minhsur đúng lả 1 người đam mê HD đích thực,bộ dàn của bác đẹp quá!em thấy bác cũng rất nhiệt tình và tích cực trong diễn đàn này!
Vâng, cám ơn bác!
Chẳng giấu gì bác có 2 ông anh ở quê bị bọn bán hàng lừa gạt rồi. Ông anh vợ bị thằng bán hàng (cũng là bạn thân của mình) lừa bán cho cái LG 42LW4500 với giá 17t, ông anh ruột dính cái Toshiba dùng rồi bằng giá cái mới.
Bây giờ mình thành người tư vấn cho cả nhà mình lẫn nhà vợ chơi HD.

Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Vâng, cám ơn bác!
Chẳng giấu gì bác có 2 ông anh ở quê bị bọn bán hàng lừa gạt rồi. Ông anh vợ bị thằng bán hàng (cũng là bạn thân của mình) lừa bán cho cái LG 42LW4500 với giá 17t, ông anh ruột dính cái Toshiba dùng rồi bằng giá cái mới.
Bây giờ mình thành người tư vấn cho cả nhà mình lẫn nhà vợ chơi HD.
có những người thông thái am hiểu như bác mới trị được bọn bán hàng,bây giờ toàn treo đầu dê bán thịt chó thôi

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

có những người thông thái am hiểu như bác mới trị được bọn bán hàng,bây giờ toàn treo đầu dê bán thịt chó thôi

Chưa được thông thái đâu. Nhưng từ ngày vào HDVN thấy khôn ra thật bạn ạ.

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Chưa được thông thái đâu. Nhưng từ ngày vào HDVN thấy khôn ra thật bạn ạ.

MẤY THẰNG BÁN HÀNG Ú Ớ GẶP BÁC ĐÚNG TẮT ĐIỆN THẬT HIHIHII ! nhưng chúng nó em thấy ở hầu hết nhiều nơi bán hàng...khi khách đến thì nói giời nói bể... nhưng sau đó thì .... ! với lại nhiều đứa cũng mới bắt đầu vào nghề bán hàng...đâu có phải đứa nào cũng có dk để được trải nghiệm thực sự ! thậm chí ở nhà chúng nó còn chưa có cái nó đang bán ấy.. sao có kinh nghiệm sâu để tư vấn cho khách hàng đc !
nhưng mà vào đây...tất cả các a e..dù ít dù nhiều cũng mở mang đc nhiều thứ phải không bác !

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

MẤY THẰNG BÁN HÀNG Ú Ớ GẶP BÁC ĐÚNG TẮT ĐIỆN THẬT HIHIHII ! nhưng chúng nó em thấy ở hầu hết nhiều nơi bán hàng...khi khách đến thì nói giời nói bể... nhưng sau đó thì .... ! với lại nhiều đứa cũng mới bắt đầu vào nghề bán hàng...đâu có phải đứa nào cũng có dk để được trải nghiệm thực sự ! thậm chí ở nhà chúng nó còn chưa có cái nó đang bán ấy.. sao có kinh nghiệm sâu để tư vấn cho khách hàng đc !
nhưng mà vào đây...tất cả các a e..dù ít dù nhiều cũng mở mang đc nhiều thứ phải không bác !

Bác ở nước ngoài có thể không biết, nhưng ở VN thì bọn bán hàng trình quá kém (bác nào tự ái mời vào tranh luận).
VD1: Chính tại cái ST LỪA ĐẢO Pico các đây 2 tuần có bày cái VT50 như cái nhà mình đang dùng: ngu thứ nhất nhân viên bán hàng hỏi nhau con này có phải Led không và tranh cãi sao không đề giá nhỉ; ngu thứ 2 sau đó 4,5 p có chú NV cấp cao hơn ta nói nhỏ với mình là con này mới về giá 62.990.000 đ, bác kết em để giảm 10%-như vậy là thiếu rõ ràng rồi. Nhưng khốn nạn nhất là ngay sau đó trên web của SIÊU LỪA PICO chỉ có giá 53.900.000 đồng.
VD2: Người bán hàng không hiểu thuế VAT là gì (có thể giả vờ không hiểu để bịp khách hàng).
VD3: Dùng Slogan "Tivi 3D chất lượng tuyệt vời, giá siêu rẻ" đề quảng cáo tivi TCL. Việc này mà xảy ra ở Đức chắc cả họ vỡ nợ.

Theo bác đấy có phải bọn vừa ngu vừa đểu không? Sao không tử tế mà sống, sao cứ phải lừa gạt nhau???
Với kinh tế của bác mà có bị lừa 20t chắc là muỗi, nhưng với đa số ae HD thì đó là... gia tài.
Mình cay là vì thế.

vitoxps

Em vừa đọc xong bộ dàn của bác. :D

Em cũng mới tập tẹ bước chân vào thế giới HD. Toàn các bác dàn khủng mà em thì "tiền khô cháy túi" ;))

Có gì chưa hiểu thì bác tư vấn cho em nhé. :D

Minhsur

Banned
Em vừa đọc xong bộ dàn của bác. :D

Em cũng mới tập tẹ bước chân vào thế giới HD. Toàn các bác dàn khủng mà em thì "tiền khô cháy túi" ;))

Có gì chưa hiểu thì bác tư vấn cho em nhé. :D

Ok, bac cu hoi, giup duoc gi minh luon san long.

ongancha

Member

Hôm này mới ghé thăm "nhà" bác. Cái kệ gỗ đa năng được bác trình diễn tuyệt vời.
Bác cho hỏi mua cái này ở đâu và giá bao nhiêu ạ, để em dự trù , đang có ý định thay kệ.
-------
Cái TV SONY CRT bác đem cho ai thì nhớ nhắc người ta nếu có thanh lý ( nhỡ nó ngẻo ) thì để ý tháo lại đôi loa. Cái này giá trị đấy bác ạ.

AcoustimassHD

bác thớt cho em hỏi, cái kệ bác mua ở đâu thế? e cũng muốn có một cái như thế này :p

Minhsur

Banned
Hôm này mới ghé thăm "nhà" bác. Cái kệ gỗ đa năng được bác trình diễn tuyệt vời.
Bác cho hỏi mua cái này ở đâu và giá bao nhiêu ạ, để em dự trù , đang có ý định thay kệ.
-------
Cái TV SONY CRT bác đem cho ai thì nhớ nhắc người ta nếu có thanh lý ( nhỡ nó ngẻo ) thì để ý tháo lại đôi loa. Cái này giá trị đấy bác ạ.
Chết nỗi cái tivi này vẫn xem quá đẹp, THC em nó trình chiếu đẹp hơn em VT50 luôn.

bác thớt cho em hỏi, cái kệ bác mua ở đâu thế? e cũng muốn có một cái như thế này :p

Cái kệ này mình mua ở Nội thất Tùng Anh số 7a Hàm Long. Mình thấy em nó tiện dụng nhưng hơi đắt bác ạ, 1t800 được một tấm mặt và 4 cái chân (dài ngắn bằng giá).
Có nhiều loại kệ khác rẻ hơn và hiện đại hơn.

ongancha

Member

Nhẩm tính của bác 5 tấm + 20 chân hết 9tr . bác chịu chơi thiệt.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Nhẩm tính của bác 5 tấm + 20 chân hết 9tr . bác chịu chơi thiệt.

Chịu chơi gì đâu bác. Lúc mua thì máu, mua về thì tiếc tiền. Vì thấy có nhiều cái kệ khoảng 6t thôi cũng đã đẹp lắm rồi. Cái kệ này mình thấy là khoản đầu tư kém hiệu quả nhất.

vhk3109

Member

Chào Bác, bộ dàn của Bác bố trí hợp lý và đẹp mắt. Cái VT50 đẹp quá, Em cũng muốn lấy 01 cái nhưng còn cao giá quá.
Cũng đang loay hoay với cái vụ kệ cho dàn máy, chưa kiếm được bộ kệ nào hợp lý, chắc phải bắt chước Bác, bỏ bộ cũ, chơi từng thớt rời ghép lại cho tiện dụng.

Ngắm bộ dàn của bác từ lâu, giờ mới tham gia 4r để chúc mừng sự tiến hoá bộ HT của bác.

Bao giờ mình mới đc như a ấy nhỉ!!! 8->8->8-> h...à...à...à...i...

tuanrambo9999

Well-Known Member

Mình khâm phục sự ( tiến hoá ) của bác . Bác luôn tìm tòi và đỗi mới , thân .

Bên trên