Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

khactuyen

Banned
Ðề: Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

nghe bác chủ view đã quá nên em mới làm cái optinum 12 , cho em hỏi nếu mình để bình thường mà không cắm micro để setup thì sao hả bác , em cắt tần số 80hz , riêng phase thì em không rỏ tính năng lắm . mình chỉnh ở 0 , hay 90, 180 , 270 thì cái nào phù hợp bác

bác làm con này bao tiền vậy? em đang tính làm con optimum10 thoi mà giá đã chát lắm rồi.

vinagoh

Well-Known Member

Mình set con này có 30 à mà ngồi nghe muốn nhảy dựng luôn, vì cái sup mình đặt kế bên chổ ngồi luôn he he;)

Sub để gần chổ ngồi nghe to nhưng kg tính tế bác Trường à, to mồm mà kg sâu lắng.......Nếu kg còn chổ nào hơn thì chịu, còn nếu có thể Bác dịch chuyển.......xa tí xem thử nào...... :)

truonghd

Well-Known Member

Sub để gần chổ ngồi nghe to nhưng kg tính tế bác Trường à, to mồm mà kg sâu lắng.......Nếu kg còn chổ nào hơn thì chịu, còn nếu có thể Bác dịch chuyển.......xa tí xem thử nào...... :)

Mình có up hình bên giới thiệu giàn hd bên kia, thật tình là loa fon thì để trên cao tránh lũ, sup thì để sát bên chổ ngồi luôn , k còn chổ nào để hết nên mới như vậy , vẩn biết rằng mình để xa mới có sự khác biệt
Nhưng khi mình xem phim thì ra sau nhà nghe tiếng suo rox mồn một lan toản cả phòng , dù diện tích phòng là 28m2

xmates

Member

Nếu sử dụng chức năng auto setup của Receiver rồi thì có nên dùng cả cái autosetup của Sub Vel nữa không hả các bác?
Nếu có thì dùng thằng nào trước, thằng nào sau ạ?
Em cũng có 1 em DEQ 8R, dạo trước dùng cái Denon 1612 và chưa chỉnh Sub, chỉ chỉnh phase và cắt tần số ở phía sau, nghe cũng bình thường. Mấy hôm nay em đổi amp sang cái Denon AVC 3310, cho 3310 tự setup, cảm giác khác hẳn, nhắm mắt lại ko biết sub ở đâu, tiếng bass chắc nịch, ko ù rền gì nữa. Bây h mà có thêm cái món tự setup cho Sub nữa chắc điên loạn luôn.
Mong các bác chỉ giáo thêm.
Tks!

AcoustimassHD

Re: Ðề: Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

Loa bass của chú Velodyne này nhìn gần y hệt loa bass của Bose 301 series V =))

e đang định nói =))

---------- Post added 28-11-2012 at 02:47:13 PM ----------

em nhìn con này cứ yếu yếu kiểu gì ấy :)

khactuyen

Banned
Re: Ðề: Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

Nếu sử dụng chức năng auto setup của Receiver rồi thì có nên dùng cả cái autosetup của Sub Vel nữa không hả các bác?
Nếu có thì dùng thằng nào trước, thằng nào sau ạ?
Em cũng có 1 em DEQ 8R, dạo trước dùng cái Denon 1612 và chưa chỉnh Sub, chỉ chỉnh phase và cắt tần số ở phía sau, nghe cũng bình thường. Mấy hôm nay em đổi amp sang cái Denon AVC 3310, cho 3310 tự setup, cảm giác khác hẳn, nhắm mắt lại ko biết sub ở đâu, tiếng bass chắc nịch, ko ù rền gì nữa. Bây h mà có thêm cái món tự setup cho Sub nữa chắc điên loạn luôn.
Mong các bác chỉ giáo thêm.
Tks!
C
Để avr setup được sub thì tuỳ vào đời và seri avr bác nhé, với những avr có audYssey xt32 mới set được cho sub. Hiện nay khả năng tự setup của sub thf hãng velodyne được mọi người đánh giá cao nhất.

xmates

Member
Ðề: Re: Ðề: Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

Tks bác, tóm lại với cái Denon AVC 3310 của em thì nên làm thế nào ạ.
Em sẽ setup auto cho Sub trước rồi mới chạy audisey của 3310 phải ko ạ?

phuocmobile

Well-Known Member
Em đang dùng Impact12 mà nghe bác chủ RV em lại muốn ngó nghiêng rồi, hazzz đau khổ quá.............

freemen_art

Member
Ðề: Re: Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

Em đang dùng Impact12 mà nghe bác chủ RV em lại muốn ngó nghiêng rồi, hazzz đau khổ quá.............

Em thich sub hãng này tiếng xuóng rất sâu nên dù nghe hay xem phim cũng không tháy mệt mỏi

Sorry em đã gửi câu hỏi trong một topic riêng rồi nhưng không biết làm thế nào xóa comment ở đây cả nên phải edit vậy :)

freemen_art

Member
Ðề: Re: Ðề: Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

Tks bác, tóm lại với cái Denon AVC 3310 của em thì nên làm thế nào ạ.
Em sẽ setup auto cho Sub trước rồi mới chạy audisey của 3310 phải ko ạ?
em dùng denon 4308ci vậy setup thế nào để có tiếng của âm thanh và của sub được tốt nhất ạ !

neofoodtech

Member
Em đào mộ tí, đọc hết 45page các Bác rewi em thấy thích em DEQ 10R quá, Các Bác cho em hỏi em kết hợp Sub này với amply KOK Boston được k?, em mới chơi và chưa có đk làm dàn nge nhạc riêng, phim thì e k xem, em muốn lấy em DEQ 10R này để nge nhạc và cuối tuần kok tí mà đang lăn tăn vụ kết nối với Amply, các Bác toàn Denon mới chơi em này, em thì Boston dòng karra, nhưng máu Sub, hjx

kaid1981

Con sub của em tự nhiên nó báo cái đèn vàng thanh ngang ở dưới, thế là nó bị hiện tượng không nhận tín hiệu từ amly sang. Các bác giúp em với ah!

Bên trên