-Sv cũng là mem mới xin đc tư vấn về dàn hd-

ungthu

tình hình là ba má sắm đc cái LCD LG37in full HD
e gom góp + xin ba má 1/2 đc 1 dàn LG 5.1. nó cũng ghi là FUll HD.
vậy e cần thêm 1 HD play + hdd để đủ bộ thôi phải ko các anh? tiện cho e hỏi loại nào rẻ rẻ ko.
tiện cho e hỏi thêm. sao e thấy có người hỏi đã có người có dàn 5.1 lại đi sắm thêm 1 cái amly nữa
vậy nếu đã đủ thì e đấu nối: LCD -> dàn 5.1 qua hdmi cable : Lcd -> hd play qua hdmi. vậy có đúng ko
e là mem mới. có câu hỏi nào gà quá thì mong các anh bỏ qua giùm:D

tiện thể cho e hỏi thêm: 1 copy film hd vào laptop. đấu nối laptop vào lcd qua cổng com . rồi từ lcd đấu hdmi qua dàn 5.1. vậy ổn ko. do e mới có 1 sợi hdmi đc tặng khi mua dàn 5.1

vicgame

Member
Ðề: -Sv cũng là mem mới xin đc tư vấn về dàn hd-

tình hình là ba má sắm đc cái LCD LG37in full HD
e gom góp + xin ba má 1/2 đc 1 dàn LG 5.1. nó cũng ghi là FUll HD.
vậy e cần thêm 1 HD play + hdd để đủ bộ thôi phải ko các anh? tiện cho e hỏi loại nào rẻ rẻ ko.
tiện cho e hỏi thêm. sao e thấy có người hỏi đã có người có dàn 5.1 lại đi sắm thêm 1 cái amly nữa
vậy nếu đã đủ thì e đấu nối: LCD -> dàn 5.1 qua hdmi cable : Lcd -> hd play qua hdmi. vậy có đúng ko
e là mem mới. có câu hỏi nào gà quá thì mong các anh bỏ qua giùm:D

tiện thể cho e hỏi thêm: 1 copy film hd vào laptop. đấu nối laptop vào lcd qua cổng com . rồi từ lcd đấu hdmi qua dàn 5.1. vậy ổn ko. do e mới có 1 sợi hdmi đc tặng khi mua dàn 5.1

Thứ 1: Đúng là có TV + Home Theater 5.1 rồi thì thiếu cái HDP nữa là chơi HD ngon lành.. Nếu rẻ thì bác chơi con M880 như của em, chắc là rẻ nhất luôn 2.2tr hoặc M6, đầu đủ các tính năng, không thì TVix mà chiến.
Thứ 2: Mình không hiểu ý bạn cho lắm, có thể amply ng ta mua thêm là amply Stereo để nghe nhạc, còn xem phim thì bộ dàn 5.1 tích hợp như của bạn cũng chỉ là khởi đầu, chất lượng âm thanh chỉ dừng ở mức chấp nhận được thôi.. còn muốn chất lượng cao thì phải có receiver (amply 5.1, 7.1) và loa riêng để chơi, cái này dần dần bạn sẽ biết thôi.
Thứ 3: Mình nghĩ cách đầu OK nhất của bạn là : HDP ra TV bằng HDMI, HDP ra dàn 5.1 bằng Optical/Coxial nếu dàn 5.1 hỗ trợ line in với 2 cổng này.
Còn 1 cách nữa là HDP tống cả hình cả tiếng vào dàn 5.1 qua HDMI, sau đó Dàn 5.1 với TV cũng bằng HDMI
Thứ 4: Mình không biết laptop của bạn thế nào nhưng laptop của mình HDMI out chỉ cho ra Stereo nên chỉ lên 2 kênh.. Nếu laptop của bạn cho ra được 5.1 thì bạn đấu HDMI từ laptop vào dàn 5.1, sau đó dàn 5.1 đấu HDMI với TV là ok nhất, nên tận dụng khả năng truyền tải cả hình và tiếng của HDMI. Đừng dùng dây VGA làm gì.

ungthu

vậy làm cách nào để biết laptop cho ra đc âm thanh 5.1 hay ko? và HDP M880 giá 2t2 chưa gồm hdd phải ko bạn? lúc mua có đc tặng sợi HDMI cable ko?

vicgame

Member

Uhm, M880 giá 2.2tr chưa bao gồm HDD, mua thì kèm theo 1 dây HDMI và 1 dây optical.
Bạn cắm thử laptop vào TV rồi vào control panel chỉnh phần sound xem nó ra 2 hay 6 kênh

ungthu

vâng cảm ơn bạn nhiều lắm. để mai mình test thử. tối nay coi chung kết Úc gặp Nhật đã:D

Bên trên