tai nạn càng bổ ngửa

cuabongang

Super Moderators
Hây da, số là vầy:

Một hôm nào đó (nếu nhớ không nhầm thì vào cái hôm khai mạc Euro), bận việc về thăm bố mẹ ở GV, nhằm đúng lúc họp hội hàng tuần, thôi thì để anh em họp trước, mình về sau. Về nhà rồi, hè nhau chơi Guitar Hero được một lát con 8600GT lên đường sau khi trình diễn những tấm ảnh sọc nghệ thuật. hu hu hu. :confused:
May mà còn bảo hành nên em nó được An Nhất đền bù cho cái khác 2 tuần sau đó mặc dù khi đem lên kiểm tra thấy 1 con tụ đã bị sứt. KT của An Nhất rất dễ thương, hàn lại cẩn thận và gửi bảo hành. hehe ;)

Một hôm nào đó, như bao hôm nào, hội HDSG lại nhóm họp (nếu nhớ không nhầm thì vào cái ngày chung kết Euro). Anh em kéo đến, lại có cả một thành viên mới, một anh harddrive dealer. Mà cái hội này ai chả gắn bó với HDD, kết nạp anh dealer này hợp nhẽ quá còn gì. :)>-
Mình hí hửng bật máy để biểu diễn 1 trận bóng đá HD mới down thì hỡi ôi, con HD lăn đùng ra chết sau một màn chào hỏi (kêu rẹt rẹt) cũng hoành tráng không kém con VGA. Chắc nó phải vía thành viên mới. Cái HD WD lăn ra chết đúng ngày anh chàng dealer WD gia nhập, không phải vía thì gì vào đây.
Khổ cái là em nó SATA1, mua 2nd hand cách nay 5 năm, nên làm gì còn bảo hành, thương quá đi thôi. Kỳ này đói ăn rồi. :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Ông Chip phán: HDD cho HTPC là phải kiếm cái bự bự, ai lại chơi con 120GB thế này thì...
Mà rõ khổ, đĩa cứng chả thiếu nhưng chứa nhóc phim, đĩa nào cũng chia 1 partition thì làm sao. Thấy ông Chip nói có lý, thôi đành. :^o

Tiễn các chiến hữu về hết mình đi luộc cua ăn trưa, hihi. Cua mới mua hồi sáng ngon tuyệt cú mèo. (luộc sớm tụi nó biết :)) )

5h chiều, lôi 3 con 500GB ra, gắp file xích qua xích lại một hồi còn trống 40GB, ngon. Hí hửng lấy PQ Magic dồn data, tạo ổ mới để lấy chỗ cài OS. Định bụng con này sẽ gắn chết trong HTPC. Yeap. nhấn Apply ALL. Éc, Ngồi chờ 10 phút thấy nó hoàn tất 1% :mad:) Thôi để máy đó đi chiên chả giò ăn. Đang chiên ngon lành thì cúp điện, chán hẳn. Đành lấy cái đèn sạc ra làm, được một lát thì điện có lại. Lại vui.
Một mình ăn hết hơn chục cái chả giò tự cuốn lấy, ngon quá xá. :))
No say rồi, lên kiểm tra xem HDD làm đến đâu, mới đi được 3 bước sực nhớ ra... Cha mẹ ơi, nó mới cúp điện xong, chạy một nước lên mở máy, kiểm tra. HDD còn đó, mà phim đã đi về nơi xa lắm. Không nhận ra partition nào hết trơn. wa wa wa
Không hiểu sao xui tận mạng
Lỡ rồi, chia đĩa luôn để cài win, lúc này nhận ra mình có 1 ổ 500GB trống trơn, quá đã. Đúng là trong cái xui nó còn có cái sướng.

Kết luận:
1. kua đang gặp hạn
2. Bác Chip là chúa xúi bậy
3. Ku Tài chịu trách nhiệm đền cái đĩa 120GB vì phải vía
4. Chính thức thông báo với anh em là 450GB phim của data center đã đi theo ông điện lực. Ai rảnh đi đòi giúp kua
5. Cái này post trong box bốc phét nhưng thật 100%, ai không tin thì ... thôi

echip

Ban Quản Trị
Ðề: tai nạn càng bổ ngửa

ơ...ơ......AAAAAAAAAAAAAAAAA....anh Chip có backup 1 bản chứ ạ :(

Administrator

Administrator
Thành viên BQT

Chết ku Tài rồi! Mới hôm đầu ra mắt mà đã bị mang tiếng xấu. Kiểu này mai mang con WD Elements 160GB lên đền cho anh Cua cho phải đạo kaka!

dino

Active Member

trời ơi thằng Tài hại anh em :D cắt trym nó liền ..
PS: chúng ta nên có kế hoạch dài hạn cho backup phim lỡ mà nó die thì phim mất hết nguy to :(

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

hé hé, cái hạn của Kua vẫn còn mà, kể nốt đi em. Người ta nói ăn cua 1 mình xui lắm, quả không sai.

Cái vụ HD trong datacenter bị die thì người chịu trách nhiệm về datacenter sẽ phải chịu trách nhiệm, sướng quá! Thế này nhá:

- đầu tiên là phải mua cua thết đãi anh em để được thông cảm bỏ qua
- kế tiếp là phải thống kê ra xem những phim nào bị die -> chết Kua nè (mất mấy giờ vàng ngọc vào vụ này rồi)
- thứ 3 phải hối lộ riêng cho Chip (backup của backup) để được phục hồi dữ liệu đã mất. Tiền công phục hồi lấy rẻ bằng 2/3 công cứu dữ liệu của các trung tâm phục hồi data thôi (nghe đâu vài triệu / 1 GB)

kuquay1

Hix
Pó tay cái pác cua nhé !

Đầu tiên chia zui ! í lộn chia xui !

Thứ hai làm gì mà ham ăn quá zậy cha nội, thà mất 500 gB HD còn hơn ko được ăn mấy cái chả giò tự chế á ! ặc ặc ! tớ mà chia PM mấy cái HDD chứa HD của tớ thì tim cứ là đập như trống làng ấy nhé, ko zám đi đâu cứ loanh quanh chổ đó như thằng khùng á ! thấy bác hùng dũng đi chế chả giò ! hix ! bội phục bội phục !

Thứ ba quen biết nàng ICT lâu năm, ăn ngủ dầm dề với nàng bấy lâu, bít bao lần anh điện lực ve vãn vậy mà pác lại để cho cậu điện lực làm cho tầy hoầy như zầy thì pó tay pác nhé ! Máy tớ lúc nào cũng có cái UPS để phòng trái nắng trở trời, ko bít bao nhiều lần kíu nguy cho tớ nhiều bàn thua trông thấy nhé !

Cuối cùng hề hề ! Dấu cua ăn một mình, mà còn chế chả giò ăn một mình nữa ! thì hề hề ! ĐÁNG ĐỜI BÁC !

Vài dòng mặc niệm đưa ma cái zui, í lộn hoài ! cái xui của bác !

Hix

Bên trên