Tại sao download cứ là phải 1 link?

thangdt6

Member
Ðề: Tại sao download cứ là phải 1 link?

bác hơi dị...........................O:)

Download 1 link có lợi về:
- xác suất lỗi thấp
- đỡ tốn công sức, thời gian nối file, đỡ tốn dung lượng ổ cứng chứa các file chưa nối
- có thể xem trực tiếp mà ko cần download về.
Lưu ý: nên down chỉ 1 connection
vì down nhiều connection thì tốc độ có thể tăng lên 1 chút, nhưng mất thời gian ghép các mảnh lại với nhau, tính ra lại mất thời gian hơn, ổ cứng hoạt động nhiều hơn, chiếm tài nguyên hệ thống hơn.

huybehp

Active Member

Không phải vậy. Với acc VIP của em thì tối đa một link chỉ trong tầm ~200KB thôi ợ. Còn down nhiều link thì nó cứ cộng dồn vào. Ví dụ down một lúc 10 link thì tốc độ tải xuống là ~2MB/s. Vậy thì dại gì ko down một lúc càng nhiều link càng tốt ợ? Các bác down bằng trình gì ạ?

bạn này bị ảo tưởng sức mạnh ah? acc vip gì mà 1 link down ~200KB 10 link lại được ~2MB? mạng nhà bạn bao tiền tháng thế?

quocdat45lh

Đối với những bạn xài đường truyền thấp thì link chia nhỏ sẽ giảm thời gian chờ. Xài gói quang thì với bluray hay 1080 thì 1link sẽ down đỡ vất vả hơn nhiều (từng dùng cáp đồng sau rồi chuyển qua quang hiệu ứng 1link thấy rõ rệt)

tudo123

Member

mình thấy 1 link tiện hơn và lỗi cũng ít nữa

ThangNX13

General

Các uploader kéo torrent về rồi thì cho lên luôn chớ cắt nhỏ ra làm gì nữa bác, vừa tốn công, vừa nhanh hỏng HDD :D

lpredrum136

down 1 link 1 connection thì là yên tâm ít khi lỗi
nhưng 1 link mà nhiều connection thì nhanh hơn chút nhưng rất có thể bị lỗi, xảy ra trong quá trình IDM nó ghép vào thành 1, lúc xem phim thi thoảng thấy lỗi giật, vỡ hình vân vân...
nén rar lại thành nhiều part rồi đặt recovery + file .rev mới là chuẩn, down ít lỗi và nếu có lỗi thì gần như chắc chắn sửa được mà k tốn quá nhiều công sức.

haipvg

Well-Known Member

Nhiều link cũng không thành vấn đề nếu có Tk VIP và dùng Fshare tool.

luonnho1001

Well-Known Member

Chắc bác ấy viết nhầm Acc vip thì max còn free thì max 200Kbps trong khi đó download FS free sẽ được nhiều file 1 lúc như vậy chính xác bác chủ không có acc vip nên mới thích nhiều file để max đấy mà.
p/s: Nhiều khi em cũng hay dùng cách này để download lossless

AllLove

Down 1 link tiện hơn nhiều chứ bác. Hạn chế lỗi nữa, về ko phải join lại ^^

wintoi

đa số mấy bác xem phim toàn làm biến, nên chỉ việc 1 link bỏ vào download là xong rồi

Protool

Theo mình, có acc vip thì nên là 1 link, free thì cần chia nhiều để khi lỗi sẽ chỉ down các file bị lỗi hoặc rớt.

Giờ thì muốn ngon thì mua acc vip thui, giá cũng rẻ. Còn muốn free thì chịu khó nhé.

Dùng 1 link đỡ rất nhiều công nhé

vnit80

Member

Chia nhiều link bất tiện lắm bạn ạ. Người up cũng mất nhiều thời gian hơn vì phải chia nhỏ thành nhiều phần rồi mới up, người down cũng mệt vì phải down lần lượt từng file rồi ráp lại. Nếu chia bằng winrar thì còn có khả năng bị lỗi file, cứ tưởng tượng sau khi down hết về rồi giải nén lại bị lỗi corrupt file thì akay lắm.

sir_chung

Chắc bác này chưa bao giờ dùng tài khoản VIP

cham3cham

Member

Trước down game nhiều bác cũng bổ ra nhiều link, đến khi down xong hỏi um xùm việc ghép link, đến khổ! Giờ 1 link tiện quá lại còn thắc mắc! Chán chủ thớt!

phithien

Well-Known Member

Đã down phim thì phải mua tài khoản vip, chứ free thì làm gì nữa.

hoangviet1940

Một link là tốt nhất ,không phải giải nén hay joiner . Các file down về ít bị lỗi , tốc độ down nhanh hơn , không phải mất công click nhiều lần .

DAIYOU

Active Member

Mình nghĩ nên close cái này lại ,chủ thớt bỏ chạy mất dép rồi!

Bên trên