Tại sao tivi LG HCm mắc hơn HN nhiều?

Haxen

Well-Known Member
Không phải nhà máy ở đâu thì ở đó giá rẻ đâu nhé.
Giá rẻ là do các đại lý bán cho người tiêu dùng với giá tốt thôi chứ đâu phải giá của hãng đâu.
LG và SS có đơn đặt hàng thì sản xuất không có thì thôi, họ không có kho để chứa hàng.

tuongvks

Member
Theo mình thì không có giá cước vận chuyển đâu, công ty có trách nhiệm trợ giá vận chuyển đến các đại lý. Tuy nhiên, mình thấy cũng không đắt, nhiều khi rẻ hơn ở HN hay ngoài bắc đó. Có thời mykim.vn bán LG47LM6410 với giá 19.8M, trong khi đó các cửa hàng nhỏ ở Hà nội giá 21.3M. Không thì cũng bằng nhau, chênh nhau 1,2 trăm ngàn.

dienmaytoanlinh

Active Member
Theo mình thì không có giá cước vận chuyển đâu, công ty có trách nhiệm trợ giá vận chuyển đến các đại lý. Tuy nhiên, mình thấy cũng không đắt, nhiều khi rẻ hơn ở HN hay ngoài bắc đó. Có thời mykim.vn bán LG47LM6410 với giá 19.8M, trong khi đó các cửa hàng nhỏ ở Hà nội giá 21.3M. Không thì cũng bằng nhau, chênh nhau 1,2 trăm ngàn.

ah cái thời này ah bác :)) , bác biết vì sao ko, vì công ty LG nó hỗ trợ cho dòng 6410 và 7600 cho các nhà phân phối 6 tr đồng ^^, nên giá lúc đó em bán cho các bác xúc sớm giá có 19.4 tr chứ nhiêu bác ^^, ngay dịp tết chứ đâu, 1 lô hàng về 47LM6410 về mà giá co 19tr4 > 42LM7600 19 tr, 1 tí, nên mọi người mua quá trời. Qua tết thì hết trừ 6 tr nên ko còn giá đó nữa =)) đúng là khi giá 19.4 tr mọi người xúc nhanh thật ^^

tusontay

Huyền Thoại
Riêng quãng đường vận chuyển Bắc - Nam có bao chỗ ... thì các bác phải tự hiểu vì sao giá nó đội lên cao. :)

nhtruong

Well-Known Member
Ðề: Tại sao tivi LG HCm mắc hơn HN nhiều?

theo kinh nghiệm kinh tế của mình thì chi phí vận chuyển không ảnh hưởng đến sự khác biệt nhiều về giá trong cùng lãnh thổ quốc gia nếu như đó là công ty lớn, giá cả của sản phẩm khi đưa ra thị trường dù từ Bắc chí Nam đều đã được bao gồm chi phí vận chuyển, marketing, bán hàng, bla bla..... chỉ trừ phi xuất khẩu thì thuế má đủ loại mới làm cho giá cả có sự khác biệt nhiều. Còn ở trong 1 quốc gia thì nếu có khác giá thì chủ yếu do chính sách quy định của hãng dựa trên doanh số, quy mô,...., đối với từng cửa hàng đại lý mà thôi, như bác chủ đã nói chênh lệch tới vài chai mà do cước vận chuyển thì đã có sự vô lý rõ ràng.

okie123

Mình không nói giá STDM, mấy thèn đó thì cắt cổ rồi, mình đang nói các CH với nhau. Các bác nhìn giá vậy là hiểu:
55-LM6200, LG 55inch LM6200 | LG 55LM6200 | Tivi LED

Nói phí vận chuyển mình nghĩ không đúng, 1 tivi chênh 3M, 1 container vận chuyển bao nhiêu tivi, total chênh lệch chẳng có các vận chuyển bắc nam hay .... đến mức đó, theo mình nghĩ nằm ở chỗ LG chiết khấu khác nhau, dẫn đến giá khác nhau, hoặc các đại lý trong Nam nhìn giá nhau sell, nên cao cùng cao

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Tại sao tivi LG HCm mắc hơn HN nhiều?

Mình không nói giá STDM, mấy thèn đó thì cắt cổ rồi, mình đang nói các CH với nhau. Các bác nhìn giá vậy là hiểu:
55-LM6200, LG 55inch LM6200 | LG 55LM6200 | Tivi LED

Nói phí vận chuyển mình nghĩ không đúng, 1 tivi chênh 3M, 1 container vận chuyển bao nhiêu tivi, total chênh lệch chẳng có các vận chuyển bắc nam hay .... đến mức đó, theo mình nghĩ nằm ở chỗ LG chiết khấu khác nhau, dẫn đến giá khác nhau, hoặc các đại lý trong Nam nhìn giá nhau sell, nên cao cùng cao

chắc ngoài bắc đang được hỗ trợ bác à

phucluong

Active Member
Re: Ðề: Tại sao tivi LG HCm mắc hơn HN nhiều?

theo kinh nghiệm kinh tế của mình thì chi phí vận chuyển không ảnh hưởng đến sự khác biệt nhiều về giá trong cùng lãnh thổ quốc gia nếu như đó là công ty lớn, giá cả của sản phẩm khi đưa ra thị trường dù từ Bắc chí Nam đều đã được bao gồm chi phí vận chuyển, marketing, bán hàng, bla bla..... chỉ trừ phi xuất khẩu thì thuế má đủ loại mới làm cho giá cả có sự khác biệt nhiều. Còn ở trong 1 quốc gia thì nếu có khác giá thì chủ yếu do chính sách quy định của hãng dựa trên doanh số, quy mô,...., đối với từng cửa hàng đại lý mà thôi, như bác chủ đã nói chênh lệch tới vài chai mà do cước vận chuyển thì đã có sự vô lý rõ ràng.

nhưng nó cũng liên quan ít nhiều bạn ơi, với lại LG nhỏ hơn SS nên giá bán có vẻ mềm hơn, marketing ít hơn Samsung ,...

manhhuy8x

Active Member

Các bác không nên bàn tán về vấn đề này nhiều : Em chỉ dám nói 1 câu là : Đây là "Chiến lược kinh doanh của LG"
Số liệu thống kê cho thấy LG năm vừa rồi đã "THÀNH CÔNG" mĩ mãn khi mà thị trường đang down xuống mà LG vẫn đi lên . Thân!

Bên trên