[Tản Mạn] Vì sao Táo khuyết ?

khongthenaoquen

Well-Known Member
Trái Táo , theo truyền thuyết của phương Tây , là biểu tượng của Tình Yêu . Mà Tình Yêu bản thân nó có sự ngọt ngào , căng mọng , đỏ hồng như quả Táo hoàn mỹ vô khuyết , nhưng muốn thưởng thức hương vị ngọt ngào đó , thay vì chỉ ngắm nhìn , để có được tình yêu thì Adam và Eva phải cắn một miếng , và thế là Táo khuyết .

Phải đánh đổi , chấp nhận hy sinh sự hoàn mỹ vô khuyết , mới có được Tình Yêu , mới biết được "hương vị ngọt ngào" . Mà suy cho cùng nếu như sự hoàn mỹ vô khuyết là có thật đi nữa , thì nó sẽ trở thành vô vị , trở thành "không còn ý nghĩa gì nữa" , không thể tiến bộ nữa , không thể phát triển nữa , trái với quy luật tự nhiên .

Muốn có được hạnh phúc , thì phải chấp nhận "không hoàn mỹ" . Giống như muốn biết được vị ngọt của Táo , thì phải cắn một miếng , tức là quả Táo sẽ không còn hoàn mỹ nữa . Chấp nhận "một quả Táo khuyết" để đổi lấy hạnh phúc ngọt ngào .

Trời đất còn không hoàn mỹ , Táo khuyết cũng là lẽ đương nhiên .

Tình Yêu Táo Khuyết .

vietthuong

Well-Known Member
Ðề: [Tản Mạn] Vì sao Táo khuyết ?

Thời đại ngày nay, thật giả khó phân... Đồ giả trông hoàn thiện, hoàn chỉnh, hoàn hảo hơn cả hàng thật. Nhưng phàm đồ giả thì không tốt cho con người. Vâng chỉ có đồ thật... Lòng tin người tiêu dùng bị lung lay, sắp sửa quay lưng lại với mọi loại. Quả táo cũng thế.

Bất ngờ xuất hiện một loại táo bị cắn khuyết một góc... Ồ đây là hàng đích thực, nên có người đã cắn.. Thế là mọi người tiêu dùng xúm nhau tranh giành mua bằng được, dù giá có cao như thế nào.... Và dần dần hình thành trào lưu cuồn táo khuyết.

Theo thời gian, vết cắn trên quả táo cũng được làm giả... nhưng độ cuồn táo khuyết của ifan mãi còn nguyên vẹn... bởi họ mua về để chưng bày chứ có ăn đâu mà lo! =))

khongthenaoquen

Well-Known Member
Hân hạnh chào bác vietthuong bá đạo tung hoành trong box thơ .

Bác đừng bàn về việc nên xài đồ gì , nên mua thương hiệu nào ? Bác cũng đừng bàn về chuyện cuồng hay ko cuồng món đồ nào đó vì đó là quyền cá nhân của mỗi người . Đây là bàn về logo Táo Khuyết , nên chỉ nói về logo này ý nghĩa gì , từ đâu mà có , hết ! Tức là tìm câu trả lời cho câu hỏi : "Vì sao Táo khuyết ?" với mục đích giải trí là chính . Nên cái khúc nói rằng "cuồng" này "cuồng" kia , "mua về để ngắm" thì bác vietthuong đừng nói vậy rồi iFan và anti iFan lại vào đây gây war loạn thread của mình nữa . Chủ yếu nên là "đặt ra câu chuyện hài về việc trái táo vì sao ko lành nguyên mà lại bị khuyết" , mình rất hoan nghênh ae nào có sự sáng tạo dí dỏm cùng vào [Tản Mạn] y như tiêu đề mà mình đã post , cho vui !

Xin nói rõ luôn tới tất cả các anti iFan : Mình làm thread này để tưởng tượng ra câu chuyện cho cái logo Táo Khuyết chơi thôi , ai là iFan thì bơi vào , ai là anti iFan thì dạo vòng ngoài giùm nhé , hoặc tự lập thread riêng , please !

Chỉnh sửa lần cuối:

vietthuong

Well-Known Member

Thật tội nghiệp... tội nghiệp! 4 rum mà, chả cản gì được ai....

Đời đa chiều mà, đã có táo khuyết thì phải có táo nguyên... Mà táo khuyết là táo nguyên bị cắn một miếng do ông adam và bà eva. Mà tại sao phải táo khuyết mà không là cùi táo hay tuyệt hơn là hạt táo? Bởi vì không thể cắn miếng thứ hai phải bỏ đi... chứ nếu ngon và tuyệt vời thì chắc chỉ còn cùi táo và thậm chí là hột táo cơ!

Tội thay... Tội thay... vắng như chùa bà đanh mà lại e ngại chiến tranh! Chắc chỉ "tự chiến tranh" thôi! Chúc vui hỉ!!! =)) =))

khongthenaoquen

Well-Known Member
Re: Ðề: [Tản Mạn] Vì sao Táo khuyết ?

Quả nhiên bá đạo trên từng hạt gạo ! Bác vietthuong ghê thật .

images

Mình ko có thích chiến tranh như bác đâu ạ .

Lập ra chơi mà , ai thích thì cờm men ko thì thôi , mình có bị giảm kg nào đâu nè ? ^^ Nên chuyện vắng hay ko có gì mà tội phải ko nè ? ^^

Bác coi thử lượt view xem thì sẽ biết có vắng hay ko bác ợ . Mới lại mình để ý thấy bác rất giống với các thành phần xem ảo như thật ý . Ảo thôi mà , đâu cần hung hãn vậy chi ? Gây chiến làm gì ? View nhiều để làm gì ? Chắc là khi mà gây war với ai đó , hoặc lập thớt ra mà có một cơ số người cờm men thì sẽ rất khoái cảm nhỉ ? Tiếc là mình ko có biến thái đc như vậy nên ko hiểu đc cảm giác đó nó "phiêu" như thế nào . Nhường cái sở thích đó lại cho một số thành phần vậy . ^^

Box thơ này vô coi là thấy dấu của bác vietthuong đầy mà , mình thì mình ko siêng đi farm như bác , vì nó ko nuôi sống mình nên mình thích đi kiếm tiền hơn . Còn cái ảo này chơi cho vui , thích thì post bài , y như bác nói ý , chả ai cản đc ai . Cơ mà cái gì cũng có luật lệ của riêng nó . Ví như nhà riêng của mỗi người vậy . Dù gì thì cũng là thớt mà mình tự lập ra , nên ai đó nếu ko được mình hoan nghênh mà cứ chen vào . Thì xin trả lời cho câu hỏi "mày có làm đc gì tao hông ?" là : cần gì phải làm gì bác ? Khi mà bác đã ko phải là người lịch sự tối thiểu để hiểu những luật lệ căn bản , mà còn cãi ngang lại thì bác đã tự làm xấu mặt chính bác rồi .

Mà cũng hay , ko ấy bác cứ war tự nhiên đi ạ . Nói ko chừng mình với bác có thể kéo cho thớt này lên rating cao vút cũng nên . ^^

Chúc vui hen ! :-bd

P/S : POST LÀM SAO MÀ NGAY 09:09 LUÔN ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

Tam Duc

Trên đời này không có gì là hoàn mỹ hay và tuyệt đối theo đuổi hoàn mỹ chỉ khiến con người thất vọng nhiều hơn

Bên trên