Tặng quà Tết

Tặng quà gì?

• Đầu HD

Số phiếu: 12 21.4%
  • Giỏ quà

Số phiếu: 2 3.6%
  • Bánh mứt kẹo

Số phiếu: 1 1.8%
  • Bia

Số phiếu: 5 8.9%
  • Rượu

Số phiếu: 25 44.6%
  • Quà cáp khác (xin nêu cụ thể)

Số phiếu: 11 19.6%

• Số lượng người bầu chọn
    56

grao84

Ðề: Tặng quà Tết

Bác tính thế là phải, vật giá giờ leo thang kinh, cái gì cũng mắc.

Tính ra tặng rượu lại kinh tế và gọn nhe hơn cả (1 chai John đỏ có 250k hà) lại được cái sang và ý nghĩa nũa

Em thấy đúng đấy bác ạ, nếu mình tặng quà tết mà hiểu được ý nghĩa của món quà thì sẽ hay hơn và làm cho người được tặng vui hơn. Nhưng khổ nỗi có mấy người rành về rượu đâu mà biết tặng rượu nào nó ra làm sao, ý nghĩa thế dek nào #-o

xxxno1xxx

Em thấy đúng đấy bác ạ, nếu mình tặng quà tết mà hiểu được ý nghĩa của món quà thì sẽ hay hơn và làm cho người được tặng vui hơn. Nhưng khổ nỗi có mấy người rành về rượu đâu mà biết tặng rượu nào nó ra làm sao, ý nghĩa thế dek nào #-o

Thì mới là cơ hội cho ta hỏi chuyện các em chưn dài bán rượu chứ hehehe =))

grao84

khửa khửa, em toàn đi mua đồ tết với bà xã ko ạ, sao mà mần ăn đc gì :))

kimvodanh523

Dòm qua dòm lại em thấy các bác hầu như ai cũng thích tặng rượu nhỉ? Thế làm thêm câu hỏi nho nhỏ trong thớt luôn là các bác hay tặng rượu nào trong dịp tết và tại sao hén :D

kimvodanh523

Em bắt đầu trước hen, em thường tặng Johnnie Walker vì mẫu mã sang trọng, đa dạng nhiều hương vị dễ chọn lựa và giá cả chấp nhận được.

yangsatthu

Ý bác Kim hay đấy ạ, như thế anh em trao đổi kinh nghiệm tết nhất luôn. Rùi nếu đc thì hẹn bữa nào off lên mâm :))

Em thì tùy ạ, các sếp thường hay đồng nghiệp thường thường thì tặng zon nì đen hoặc đỏ. Còn các nhà thân thì tặng thùng bia Ken với thùng bánh. Còn nhà các chú các bác thì em lại hay tặng vang Monte Negro cho nó sang trọng và quý phái.

songxanh

Member

Tặng một món thì nó trơ lắm bác ơi tặng 2 món đi cứ rượu và phong bao đóng gói thật sang vào hình thức tí, yên tâm là xếp bây giờ sợ chết lắm không uống rượu đâu, lại cho hoặc biếu thôi. mà rươu có rỏm là do lũ bất nhân nó bán chứ mình có làm ra đâu, còn phong bao lì xì thì xếp có chê thì bà xã xếp lại thích vì đàn bà luôn ngược dấu với đàn ông mà. Thế là ta vẫn ngẩng cao đầu đi cùng thời đại, chứ mấy cái đầu Hát Đê ngày tết nhất lu bù ai còn hơi sức đâu mà ngó

trung_apple

Active Member

Tặng một món thì nó trơ lắm bác ơi tặng 2 món đi cứ rượu và phong bao đóng gói thật sang vào hình thức tí, yên tâm là xếp bây giờ sợ chết lắm không uống rượu đâu, lại cho hoặc biếu thôi. mà rươu có rỏm là do lũ bất nhân nó bán chứ mình có làm ra đâu, còn phong bao lì xì thì xếp có chê thì bà xã xếp lại thích vì đàn bà luôn ngược dấu với đàn ông mà. Thế là ta vẫn ngẩng cao đầu đi cùng thời đại, chứ mấy cái đầu Hát Đê ngày tết nhất lu bù ai còn hơi sức đâu mà ngó

Bắt quả tang bác này đi phong bì nhé hehe

trung_apple

Active Member

Bác Chip ơi vụ quà cáp ko quá quan trọng đâu, bác mua gì mà người ta thích rồi tặng thôi :D

Nếu thích rượu tặng rượu, thích bia tặng bia, thích các em xinh thì tặng... =))

the_giau

Dòm qua dòm lại em thấy các bác hầu như ai cũng thích tặng rượu nhỉ? Thế làm thêm câu hỏi nho nhỏ trong thớt luôn là các bác hay tặng rượu nào trong dịp tết và tại sao hén :D

Nhà em thì tết nhất hay tặng Vang bác ạ cho nó sang và dễ uống :D Loại em thường hay mua là Firriato Sicilia ngon và rẻ :D

Còn để mà đi tết sếp hoặc các đối tác thì em chơi Johnnie :D

grao84

Nhà em thì tết nhất hay tặng Vang bác ạ cho nó sang và dễ uống :D Loại em thường hay mua là Firriato Sicilia ngon và rẻ :D

Còn để mà đi tết sếp hoặc các đối tác thì em chơi Johnnie :D

hì, em thì thấy tùy đô của người cần tặng mà chọn rượu thích hợp thui bác ơi, gặp bơm mà tặng vang thì như muốn bỏ bể :))

yangsatthu

Hì tặng rượu thì em thấy cứ Johnnie Walker mấy dòng label mà tặng bác ạ, vừa sang đẹp, lại ý nghĩa và kinh tế bác ạ.

Còn ai thân thì mình tặng rượu quý quý xíu như Ba Kích ấy ạ :D

kimvodanh523

Hehe, kiếm đc 1 bài về ý nghĩa các loại rượu tặng của Johnnie Walker cho bác tham khảo đây:

Johnnie Walker Blue King George: Dành riêng cho người bạn tôn kính nhất

Johnnie Walker Blue Magnum: Dành cho người bạn cảm kích

Johnnie Walker Blue: Dành cho ai đam mê sự quý hiếm

Nguồn: khongngungbuoctoi.com

kimvodanh523

Tiếp nhé:

Johnnie Gold 18: Cho những ai yêu thích sự lịch lảm

Johnnie Gold Reserve: Cho những ai yêu thích sự sang trọng

Johnnie Green: Cho những ai trân trọng sư tinh tế :D

Johnnie Black: Cho những ai muốn thắt chặt tình thân

Johnnie Red: Cho những ai bạn quan tâm