Tạo USB Hirent 15.2 cách dễ dàng dành cho các chuyên gia và các "vọc sĩ"

allway

Well-Known Member
Đĩa Hirent với rất nhiều chức năng hữu ích và hoàn toàn miễn phí là một đĩa CD không thể thiếu cho những người "thích vọc" máy vi tính. Tuy nhiên, chỉ cần một usb 1G trở lên, bạn có thể tạo cho mình một usb với chức năng hoàn toàn như một CD Hirent, đồng thời bạn có thể nâng cấp khi có phiên bản mới mà không hề tốn thêm chi phi nào. Ngoài ra nếu usb của bạn thuộc hàng khủng, sau khi tạo Hirent xong bạn có thể chép thêm file ghost hay những phần mềm cần thiết tạo thành một "kho phần mềm" di động và gọn nhẹ thì thật tuyệt vời.

Mình chia sẻ cho các bác một cách tạo usb Hirent cách hết sức đơn giản cùng với phiên bản mới nhất có tích hợp sẵn ghost 11.5, cùng win xp mini và cả win 7 mini nữa. Hướng dẫn đính kèm trong file.

Link download
[HIDE]Part2: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat[/HIDE]
[HIDE]Part1: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat[/HIDE]

acc vip FS (tự reset pass nha)
[email protected]
[email protected]

Chỉnh sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: smi
Cảm ơn bạn rất nhiều , đang download về ngâm cú phát , vụ này lâu nay em toàn phải đi nhờ vả , nhờ vả nhiều phát ngượng .

thanhtungqng

Uploader
Ðề: Tạo USB Hirent 15.2 cách dễ dàng dành cho các chuyên gia và các "vọc sĩ"

Cái này liệu có tạo được cho HDD di động ko nhỉ, mới mua 1 e HDD di động mà chưa tạo đc chức năng boot để chạy ghost và cứu máy

NHVL

Re: Ðề: Tạo USB Hirent 15.2 cách dễ dàng dành cho các chuyên gia và các "vọc sĩ"

Cái này liệu có tạo được cho HDD di động ko nhỉ, mới mua 1 e HDD di động mà chưa tạo đc chức năng boot để chạy ghost và cứu máy

Cứ tạo thử đi bác :D

allway

Well-Known Member
Theo mình nghĩ và mình cũng dùng nhiều, tạo một usb là tiện nhất, khi có bản mới mình chỉ cần format usb và cài bản mới còn hdd thì không thể nào vì dữ liệu mình rất nhiều. Và lại khởi động với usb bao giò cũng nhanh hơn. Nếu có cái usb 8G bạn có thể chép cả file ghost lẫn các soft cần dùng khi cài mày. Nếu cần thay đổi file ghost chỉ việc xóa và chép lại file ghost cần thiết là xong.

verry

tạm biệt cửa hàng CD boot.

allway

Well-Known Member
Không có gì phải thay cả, khi có phiên bản mới chỉ cần format lại rồi cài phiên bản mới là xong.

ghost0bk

Well-Known Member

Ý tưởng này nhiều ng đã làm từ lâu rồi bạn.Mình cũng đang có 4 Box HDD 2Tb và đều trích 4=>5GB đầu làm USB Boot,Nhớ Fdisk,Set active đầy đủ là đc thôi nó là đc thôi!Hoặc bạn ko cần Fdisk mà cứ để nguyên HDD vậy,tạo USB Boot xong thì ẩn file đi!

Chỉnh sửa lần cuối:

buunguyen

Member

Cám ơn sự nhiệt tình của bạn Allway .
Cám ơn .

bopnang

Có bản mới chưa bác chủ, chia sẻ cho anh em luôn.

allway

Well-Known Member
Cái này là bản mới nhất rồi, khi nào có bản mới hơn mình sẽ update.

talinh

Cái này hay quá, nhanh, gọn, lẹ.

huyenps

Đang cần cái này, mua đĩa riết rồi không có chỗ để nữa rồi.

khuchoanganh

Active Member

Ý tưởng này nhiều ng đã làm từ lâu rồi bạn.Mình cũng đang có 4 Box HDD 2Tb và đều trích 4=>5GB đầu làm USB Boot,Nhớ Fdisk,Set active đầy đủ là đc thôi nó là đc thôi!Hoặc bạn ko cần Fdisk mà cứ để nguyên HDD vậy,tạo USB Boot xong thì ẩn file đi!

Bạn có thể chỉ cho mình làm như bạn được ko?
Hay là bạn làm 1 topic cho ea đọc đi! mình cũng đang có ổ cứng 500gb!

Bên trên