[Tập 3] Home Theatre của ivy68 - Version 2010

nicky1596

Ðề: [Tập 3] Home Theatre của ivy68 - Version 2010

thèm được như pác , không biết bao giờ mới có đc như thế

mr bush

1 nguời đam mê HD thật sự.bác có bộ sưu tập đĩa choáng quá!!!!

nguyenquockiet

thích con sharp , nhưng nếu to hơn chút thì đẹp cho căn phòng hơn

ivy68

Huyền Thoại

thích con sharp , nhưng nếu to hơn chút thì đẹp cho căn phòng hơn

Có con to hơn 65" nhưng giá quá chè chát và vô lý: 180t, trong khi con 52" này chưa tới 50t. Nếu bỏ ra số tiền như thế thì ta làm hẳn 3 con 52" treo cho kín tường. Khekhekhe... :p :D :p

mr bush

Có con to hơn 65" nhưng giá quá chè chát và vô lý: 180t, trong khi con 52" này chưa tới 50t. Nếu bỏ ra số tiền như thế thì ta làm hẳn 3 con 52" treo cho kín tường. Khekhekhe... :p :D :p

:O:O:O 180 chai cơ hả bác:|:|:| nếu mà như thế lam hẳn cái máy chiếu loại hịn nhất xem cho đã con mắt bác nhỉ :D

thật là vãi chưởng,bao giờ mới đc như bác. Thanks bác,nhờ bác mà em có thêm vài ý tưởng mới

quynhnet

Banned

OK 90%. nhưng góp ý, e ghét cái khoản ai show hàng mà khoe giá ra lắm! Đâu phải hàng đỉnh, hiếm, độc gì đâu mà ae hok bt giá!

Bạn không nên nghĩ thế. Cũng có 1 số người khoe giá, còn đa số đã xem đều mong biết giá, để mà học tập, sắm sửa. Một người không biết gì sẽ rút ra được rất nhiều kinh nghiệm khi đọc được những gì trong đây để khỏi bị người bán chặt chém.

Riêng tôi thì chỉ thấy khó chịu nếu thấy ai bọc những cái điều khiển bằng nilon. Trông cứ bân bẩn thế nào í. Một đời ta, ba mươi đời nó, kỹ quá thì hơi bị nản.

hanta

Member

Thèm nhỏ giải, ước j em được như bác! em có ý kiến như thế này...
Để fục vụ cho mục đích lưu film HD, và em thấy giàn đĩa của bác đã quá. bác có muốn gom chung lại trong 1 thiết bị rồi lúc nào cần thì nghe không ạ?
Bác chơi 1 con NAS cho nó hoành tráng!:p

ivy68

Huyền Thoại

OK 90%. nhưng góp ý, e ghét cái khoản ai show hàng mà khoe giá ra lắm! Đâu phải hàng đỉnh, hiếm, độc gì đâu mà ae hok bt giá!

Chính vì không đỉnh, độc, hiếm nên mình mới để giá (mặc dù nhớ không chính xác lắm) để ae nào chưa biết thì tham khảo. Chứ còn để se xua với làm nộm thì phải là hạt (loại tính bằng cara) hoặc đồ cổ bác à.

Chỉnh sửa lần cuối:

ivy68

Huyền Thoại

Riêng tôi thì chỉ thấy khó chịu nếu thấy ai bọc những cái điều khiển bằng nilon. Trông cứ bân bẩn thế nào í. Một đời ta, ba mươi đời nó, kỹ quá thì hơi bị nản.

Giống mình thế, dùng là phải 'trần văn trụi' cho dễ bấm bấm. Nhưng cũng không thể trách họ được, vì cách dùng đồ mà giữ cho mới thì nó tồn tại trong tiềm thức dân mình từ hồi bao cấp cơ, cũng như đi sắm đồ: chưa mua chưa dùng đã lo sau này bán lại thì lỗ mất bao nhiêu ấy mà.

Chỉnh sửa lần cuối:

down1link

a ivy68 đại gia quá :D ..hehe
a sắp xết rất ngăn nắp và đẹp , khi nào ra tập 4 vậy a ;)

mr bush

Chính vì không đỉnh, độc, hiếm nên mình mới để giá (mặc dù nhớ không chính xác lắm) để ae nào chưa biết thì tham khảo. Chứ còn để se xua với làm nộm thì phải là hạt (loại tính bằng cara) hoặc đồ cổ bác à.

like this cm=d> =d>

ivy68

Huyền Thoại

a ivy68 đại gia quá :D ..hehe
a sắp xết rất ngăn nắp và đẹp , khi nào ra tập 4 vậy a ;)

Cũng chưa hẹn thời gian ra tập tiếp được vì đang lựa chọn giữa việc nâng cấp phần 1 (đổi MacPro) hay sắm phần 4 (máy chiếu, màn chiếu...)

htinfo

Quá chuẩn lun bác ơi, kì công sưu tập và sắp xếp!

langsam19

Bác còn sưu tập j nữa vậy, cho ae mở rộng tầm mắt đi

mrphattruong

Well-Known Member

Khi nào có tiền sẽ setup 1 dàn giống bạn, good idea :D:D:D

ngoaso

Tuyệt vời !!!!! :x
Em mới biết đến thú vui phim ảnh 1 năm nay ... khổ nỗi bận thi ĐH nên phải gác lại ...
Thi ĐH xong, phụ huynh hứa sẽ nâng cấp cái máy :D
Em xin hỏi anh mấy điều tại vì em chưa biết rõ lắm :
- Trên mấy trang eckshop hay watchfilm bán khá nhiều phim, mà bọn nó toàn bảo là bản HDrip, mà em cũng không hiểu HDrip là cái gì ... nó có tương đương mHD hay là 720p ??
- Em thích sưu tầm thỉnh thoảng nhai lại nhưng lại nghe mọi người nói đĩa DVD dùng 1, 2 năm là teo, thế nên cũng hơi chán, đang có ý định mua vài trăm cái DVD, nay nghe nói thế thấy =(( Vậy cái chỗ đĩa DVD của anh có thọ lâu ko ??
Với lại em có mua thử 1 vài cái DVD, khi xem phim càng về cuối phim càng vấp nên thấy rất nản :(
- Thấy DVD có vẻ ko phải con đường đúng lắm nên em định đầu tư HDD mà thực sự cái này em mù tịt ...
Hiện giờ ổ cứng của em khoảng 160 GB vậy nên rất cần nâng cấp, nhưng em ko hiểu ổ cứng trong với ổ cứng ngoài là sao ?? Hình như của anh toàn là ổ cứng trong, vậy là ổ cứng trong vẫn có thể làm ổ cứng ngoài và mình có thể xem trực tiếp trên ổ phải không ??
Anh có thể hướng dẫn cho em cách để nâng cấp ổ cứng hiện tại của em được không ... em không biết nên nâng cấp bắt đầu từ đâu ...
Thực sự có khá nhiều thắc mắc, em thấy anh rất nhiệt tình reply và am hiểu nên hi vọng được anh giải đáp ... :x

Chỉnh sửa lần cuối:

hihi , em kết nhất cái thảm trải sàn với lại tủ đĩa của bác !

em xin góp ý thêm về loa : bác nên bố trí thêm 2 quả loa surround phía sau ghế ngồi để xem phim hay hơn

PS: tập 4 bác nên chuyển qua dùng loa của B&O , màn thì vẫn là Sharp với công nghệ Quattron(RGBY) ,ghế mát xa thì Maxcare Max-609

Em có vài lời góp ý thế thôi , có gì ko phải mong bác bỏ qua .

Bên trên