[Tập 3] Home Theatre của ivy68 - Version 2010

ivy68

Huyền Thoại
Ðề: [Tập 3] Home Theatre của ivy68 - Version 2010

Thú thưc với bác la em chưa đủ usd để chơi như bác nhưng em thấy cung thường bác ạ co lẽ phải pro chút nữa. Có gì không phải Em xin lỗi.

Không có gì đâu. Trên box này là để trao đổi và chia sẻ 1 thú chơi mà.
Đúng đấy, mình cũng tự thấy là chưa được pro trong cuộc chơi HD này lắm đâu, con người ta phải luôn thấy mình cần phấn đấu để đạt được những cái hay, cái đẹp trong đời sống.

votranh208

Active Member

Ôi thật ngưỡng mộ:-SS:-SS:-SS Ước gì mình được như anh í ~X(~X(~X(

conmango

Active Member

Không có gì đâu. Trên box này là để trao đổi và chia sẻ 1 thú chơi mà.
Đúng đấy, mình cũng tự thấy là chưa được pro trong cuộc chơi HD này lắm đâu, con người ta phải luôn thấy mình cần phấn đấu để đạt được những cái hay, cái đẹp trong đời sống.

mạn phép hỏi cả bộ này tính sơ bác tốn bao USD?
PS:Cái Collection đĩa phim nhạc của bác chắc lập dc bảo tàng mất=P~

ivy68

Huyền Thoại

mạn phép hỏi cả bộ này tính sơ bác tốn bao USD?
PS:Cái Collection đĩa phim nhạc của bác chắc lập dc bảo tàng mất=P~

TV khoảng 50t. Ampli, DVDPlayer + các loại loa cũng khoảng 50t. TViX, HTPC + 13 HDD và Box HDD... cũng khoảng ngót nghét 50t nữa thôi.
Vị chi tổng thiệt hại là 8,000.USD, chi phí thế là được vì theo mình thì cần: Ngon, bổ và vừa tiền thôi (nếu không nói là rẻ).

sondien

Có 01 ghế để ngồi xem thôi hả bác, còn lại thì nằm để xem ạ. Nếu nằm để xem thì có lẽ tính toán treo màn hình ở góc 45 độ sẽ đỡ mỏi cổ hơn bác nhỉ. Tại vì bác có quá nhiều DVD-9 phim .
" Em thủ nằm để xem màn hình ở trần nhà rồi - Tuyệt vời vì không mỏi cổ".\m/

Map_34

Mình mua chủ yếu là loại Seagate 1,5TB, ngoài ra có thêm loại Samsung. Nói chung cả 2 loại đấy chạy ổn.
Vừa qua mình có bị hỏng 1 HDD Seagate (nhưng được BH 1 đổi 1) chỉ mất mỗi công phải copy lại số film nằm trong đó thôi.

cho mỉnh hỏi HDD seagate của pro bị lỗi gì thế ? cái của em mua được 6 tháng rồi dạo này copy phim vào xem có vài phim xem được 5 phút là out và tự động wa tập khác tua nhanh wa đoạn đó thì xem ok ( ko biết phải lỗi vòng xoay của HDD ko nữa ) nếu đúng mình đi BH ngay ko thì die hết đống phim siu tầm :-B:-B:-B

ivy68

Huyền Thoại

Có 01 ghế để ngồi xem thôi hả bác, còn lại thì nằm để xem ạ. Nếu nằm để xem thì có lẽ tính toán treo màn hình ở góc 45 độ sẽ đỡ mỏi cổ hơn bác nhỉ. Tại vì bác có quá nhiều DVD-9 phim .
" Em thủ nằm để xem màn hình ở trần nhà rồi - Tuyệt vời vì không mỏi cổ".\m/

Thường xem film chỉ có 1 mình thôi, nên 1 ghế là đủ, đệm để nằm khi đọc sách ấy mà. Lúc nào cần thiết thì sẽ kê giường thay chỗ ghế cho nó thoải mái.

ivy68

Huyền Thoại

cho mỉnh hỏi HDD seagate của pro bị lỗi gì thế ? cái của em mua được 6 tháng rồi dạo này copy phim vào xem có vài phim xem được 5 phút là out và tự động wa tập khác tua nhanh wa đoạn đó thì xem ok ( ko biết phải lỗi vòng xoay của HDD ko nữa ) nếu đúng mình đi BH ngay ko thì die hết đống phim siu tầm :-B:-B:-B

Ôi bác này bị ban rồi, nhưng bác đã hỏi mình trả lời: HDD hư thường do 3 nguyên nhân sau:
1. Hư vật lý - đầu từ cọ sát vào mặt đĩa.
2. Hư bo mạch - không điều khiển được ổ nữa.
3. Hư do virus - loại virus ăn pation của HDD làm phải format lại HDD - mất hết dữ liệu có trong HDD.
HDD của mình vừa hư do trường hợp 2, còn trường hợp 3 nếu ta không cẩn thận quét virus phòng ngừa thì bị thường xuyên.

Chỉnh sửa lần cuối:

vokha0vobatkha

TV khoảng 50t. Ampli, DVDPlayer + các loại loa cũng khoảng 50t. TViX, HTPC + 13 HDD và Box HDD... cũng khoảng ngót nghét 50t nữa thôi.
Vị chi tổng thiệt hại là 8,000.USD, chi phí thế là được vì theo mình thì cần: Ngon, bổ và vừa tiền thôi (nếu không nói là rẻ).

hic, bro này khủng vãi hàng! chảy nước dãi :">

paracels

Well-Known Member

Cái ghế xem phim đó bi nhiu cái vậy bác, có massage luôn hả ? Nếu được mình sắm cho ông bà già cái ngồi coi cho đỡ mỏi. He he he.

ivy68

Huyền Thoại

Cái ghế xem phim đó bi nhiu cái vậy bác, có massage luôn hả ? Nếu được mình sắm cho ông bà già cái ngồi coi cho đỡ mỏi. He he he.

Nó là ghế massage (gáy, lưng, mông và chân) của Hàn mà, cũng không nhiều tiền lắm, mình mua năm ngoái là 15t thôi.

cancelman

pác Ivy68 that "bro",thật nể pác đó!!!mà nè,pác có nhạc nhiều share cho ae thưởng thức rồi bình loạn với nhau đi!rồi ae lại mang nợ pác 1 nặng hơn...

cancelman

pác Ivy lúc nao chan con TV ới em nhe,mà giá thật rẻ cơ,vì túi tìen it wa ma...pác chơi con 72inch coi cho no sướng thân pác ah!điều kiện e bao nhiêu là em chơi bấy nhiêu...Nể pác wá,biết ăn biết chơi...8 tí pác,Ivy là gi?68 chắc là năm sinh rồi...

sonmeonhim

Well-Known Member

List phim của bạn làm thật kỹ lưỡng và chi tiết.
Góp ý : Bạn nên làm Hyperlink cho mỗi phim thì khi bấm vào là xem được ngay. Khỏi cần vào HDD tìm.

ivy68

Huyền Thoại

pác Ivy lúc nao chan con TV ới em nhe,mà giá thật rẻ cơ,vì túi tìen it wa ma...pác chơi con 72inch coi cho no sướng thân pác ah!điều kiện e bao nhiêu là em chơi bấy nhiêu...Nể pác wá,biết ăn biết chơi...8 tí pác,Ivy là gi?68 chắc là năm sinh rồi...

Mình cũng đã suy tính khi chọn TV: 52" = 50t và 65" = 180t, quyết định lấy 52" vì: vừa với phòng mình và giá cả cũng vừa phải.

ljonh3art

Active Member

em ngắm dàn của bác k biết bao nhiêu lần rồi mà vẫn thấy thik :X

trung tâm chiếu phim quốc gia của nhà bác nhìn thì mê rồi
em nghĩ xem phim thì quá tuyệt vời
nhưng em thấy bác có sở thích nghe nhạc CD mà hòa tấu +nhạc cổ điển nghe bằng đôi Diamont 9.5
thì mình thấy chưa phê lắm đâu ,nhất là lại chỉ oánh bằng Receiver yamaha

ý kiến của em thôi ,vì trước cũng từng setup gần giống như bác
nhưng sau một thời gian lượn lờ ,nghe và bàn luận với mấy anh tư vấn trên CONGAUDIO thì mình đã bán vội đôi Diamont 9.2 của em đi rồi ,đôi đấy chưa đủ tuổi để oánh nhạc hòa tấu

và bác vẫn còn thiếu cái đầu CD nữa đấy

phòng như của bác -tầm tiền nhiều như bác ,em mà là bác thì em thích chiến mấy đồ âm thanh HI-END hơn
còn xem phim em làm bộ Bose 5.1 tầm 1 ngàn tiền mỹ ,oánh điên cuồng luôn

Chỉnh sửa lần cuối:

ivy68

Huyền Thoại

nhưng em thấy bác có sở thích nghe nhạc CD mà hòa tấu +nhạc cổ điển nghe bằng đôi Diamont 9.5
thì mình thấy chưa phê lắm đâu ,nhất là lại chỉ oánh bằng Receiver yamaha
ý kiến của em thôi ,vì trước cũng từng setup gần giống như bác
nhưng sau một thời gian lượn lờ ,nghe và bàn luận với mấy anh tư vấn trên CONGAUDIO thì mình đã bán vội đôi Diamont 9.2 của em đi rồi ,đôi đấy chưa đủ tuổi để oánh nhạc hòa tấu
và bác vẫn còn thiếu cái đầu CD nữa đấy

Cám ơn đã chia sẻ kiến thức.
Hiện mình mua đồ mục đích xem film kéo từ TViX & HTPC là chính, mình cũng rất thích nghe nhạc và bộ đồ này đúng là chưa đáp ứng được: nghe chua lắm. Định để khi nào rảnh thì sẽ lọ mọ sắm 1 bộ nghe CD về cho nó đã.

Thichhangnong

Lúc nào bác Ivy68 lên đời tập 4 thì thanh lý lại cho em bộ hiện thời nha, kết quá

ng2tvu

Cái phòng đẹp quá đi, nhìn bộ sưu tập đĩa DVD --> xuýt ngất, cứ tưởng là cửa hàng đĩa :D.

Mình đang build 1 bộ nhưng sẽ chọn 1 bộ Tannoy còn ampli thì chưa biết xài loại gì, hoặc là Yamaha, AudioCambrige hoặc bộ nào đó của Anh cho nó made by England luôn :) .

Bên trên