Tập Chụp Chân Dung

tommy8288

Hôm qua Chủ Nhật trời mưa hoài, bác Nam XOX ĐT rũ đi cafe Terrace bên PMH Q7 chụp hình chân dung mẫu Yushina , trời mưa nên cầm hắt sáng cũng ko có việc để làm nên sẵn dịp em tập chụp vài tấm gởi lên cho các Bác chặt chém cho em rút kinh nghiệm ạ !
trình còi + máy cùi , nên các Bác cứ chặt chém thằng chụp , đừng chém Mẫu dùm nhé.
Mời các bác khai Đao ạ ! Thank's các Bác đã xem hình và Comment dùm .
1. Chân dung lưu niệm

2. tạo dáng bên...cầu thang...

locnp

Well-Known Member
Ðề: Tập Chụp Chân Dung

Hình rất đặc trưng của canon 50D, a Dũng chụp lên tay nhanh quá rồi đó nghen :)

tommy8288

Xấu, quá xấu!!! vì không rủ em đi chụp :-O
dạ em đi cầm hắt sáng mà trời mưa ,ko có nắng nên em chụp ké ạ ! bạn em ko có báo trước gì hết đến nơi máy em còn ko có thẻ, phải mượn nữa thẻ nè duongsuphu ơi .

Hình rất đặc trưng của canon 50D, a Dũng chụp lên tay nhanh quá rồi đó nghen :)
thank's bác Lộc đã xem hình , em tập chụp chân dung lưu niệm thôi ạ .

locnp

Well-Known Member

Anh Dũng còn hình post lên cho anh em thưởng thức với, post có 2 tấm xem chưa thấy phê :D

hellomoto

Active Member

đới đới, lại cái vụ oánh quả lẻ....hình đậm chất mộc mạc, so với những tấm trước chụp bằng đtdd thì rõ ràng lần này 50D đã ăn đứt =)) chúc bác có những tấm hình đẹp

locnp

Well-Known Member

đới đới, lại cái vụ oánh quả lẻ....hình đậm chất mộc mạc, so với những tấm trước chụp bằng đtdd thì rõ ràng lần này 50D đã ăn đứt =)) chúc bác có những tấm hình đẹp

Haiz... lão ghen tị vừa thôi nhá, oánh chẳn với oánh lẻ thì liên quan gì đến vụ hình đậm chất mộc mạc nè. Đúng là 50D của bác Tô Mỳ ăn đứt ĐTDĐ rồi, nhưng so với 50D của lão thì vẫn nét hơn đấy ;))

tommy8288

Tấm 1 đơn giản đẹp, bản thân mình lại thích dạng skin tone này. Khép khẩu lại 1/2 - 1 f stop sẽ cho DOF sâu hơn chút.

Tấm 2 theo thiển ý mình thì nên tránh chụp trong những điều kiện này vì background không đẹp.
tấm 2 chụp xong về xem thấy cũng ko thích lắm, nhưng chụp có vài tấm post lên xem cho Vui ạ.
Thank's bác Tuyến ! đợt sau em sẽ lưu ý khép khẩu nhỏ tí để dof sâu hơn ạ .

Anh Dũng còn hình post lên cho anh em thưởng thức với, post có 2 tấm xem chưa thấy phê :D
chụp ké được có vài tấm à Bác Lộc ơi ! mưa quá ngồi buồn buồn chụp đại thôi chứ ko có chủ đề gì hết ạ .
em cũng thấy là hình đợt này chụp rõ hơn cái DTDD 3.2mp của em 1 chút đó. thank's đã xem và có lời chúc.

Haiz... lão ghen tị vừa thôi nhá, oánh chẳn với oánh lẻ thì liên quan gì đến vụ hình đậm chất mộc mạc nè. Đúng là 50D của bác Tô Mỳ ăn đứt ĐTDĐ rồi, nhưng so với 50D của lão thì vẫn nét hơn đấy ;))
Í Í, đừng em hình em ra so sánh ạ , em đang tập chụp mà .

tommy8288

3 . mẫu ngồi nghĩ tí nhé. sorry em crop hơn chặt nên bị thiếu chân mẫu, các Bác xem đỡ nhé.

gooner

Nếu bác có thêm ít trình shop thì good lắm ạ ^^

tommy8288

Crop vậy vẫn còn rộng mà ^^, đặc tả bác chặt thêm vậy đỡ rối mấy cái chân bàn ghế:

bác Tuyến Crop lại nhìn hình em gọn gàng hơn nhiều ạ ! Thank's Bác T !

Nếu bác có thêm ít trình shop thì good lắm ạ ^^
mình chụp đã tệ rồi mà còn chưa biết dùng PS nữa nên các bác cứ xem tạm ạ ! cố gắng...cố gắng...!

utphu

tấm 3 sao kỳ vậy bạn ??? do nén lại úp lên hay sao ?
Mình thấy nếu crop thì crop hết như phunghuutuyen thì đúng rồi, chứ ai để mẫu ngồi như thế mà ...banh ra kỳ quá....

hellomoto

Active Member

có lẽ bác ý muốn tạo điểm nhấn đó mà

duongbaba

Active Member

...
Ăn theo bác 3.2Mp, lúc rày em đang ngâm cứu thề loại này, bác DBB hay bác Hello có ghé ngang thay dùm em cái BG, vụ này em cực dốt:

[]http://i668.photobucket.com/albums/vv48/phunghuutuyen/DSCN8255.jpg[/]

Gì chứ sư phụ yêu cầu là có mặt liền ;;)

Em làm vài cái để sư phụ chọn. Nhìn chưa đẹp lắm, sư phụ xài đỡ vậy :D

tommy8288

mẫu chắc nhận ko ra mình nữa :D
ha ha, Mẫu hỏi : chân em đâu rồi !

tấm 3 sao kỳ vậy bạn ??? do nén lại úp lên hay sao ?
Mình thấy nếu crop thì crop hết như phunghuutuyen thì đúng rồi, chứ ai để mẫu ngồi như thế mà ...banh ra kỳ quá....
em mới tập chụp , ko biết Ps nên crop chưa đúng ạ .

có lẽ bác ý muốn tạo điểm nhấn đó mà
ko phải tạo điểm nhấn đâu, hình chụp chưa đẹp sẽ cố gắn thêm nữa .

tinhte

Well-Known Member

Bác tommy cố lên nhé, nghề chơi công phu quá nên em đuối quá.

locnp

Well-Known Member

Anh Dũng chụp lên tay dữ ta, bất ngờ quá!

Bên trên