Tập hợp các mẹo vặt để check hàng HDTV

laser_HDTV

Em mạo muội làm cái chủ đề này để hỏi han và chia sẻ kinh nghiệm "check hàng" trước khi mua HDTV.
Kính mong các bác cùng ủng hộ và chia sẻ! :)

Câu hỏi 1:
- Khi đi mua TV, thường thì lượn lòng dzòng, coi bằng mắt thì làm sao phân biệt được con HDTV nào là Ready con nào Full ? (giả sử mình ko tin vô bảng thông số/logo HD của nhà SX in/dán trước TV thì có cách nào check hàng ko nhỉ)
Bác nào có độc chiêu nhìn phát biết ngay em là Ready hay Full thì xin cung cấp ạ.

dinhvannam

Ðề: Tập hợp các mẹo vặt để check hàng HDTV

Em mạo muội làm cái chủ đề này để hỏi han và chia sẻ kinh nghiệm "check hàng" trước khi mua HDTV.

Câu hỏi 1:
- Khi đi mua TV, thường thì lượn lòng dzòng, coi bằng mắt thì làm sao phân biệt được con HDTV nào là Ready con nào Full ? (giả sử mình ko tin vô bảng thông số/logo HD của nhà SX in/dán trước TV thì có cách nào check hàng ko nhỉ)
Bác nào có độc chiêu nhìn phát biết ngay em là Ready hay Full thì xin cung cấp ạ.

Em thì nhìn vào giá $$

letuanzzz

Member

coi model lên web check lại thêm 1 lần nữa

nvmy

Well-Known Member

Câu hỏi 1:

Riêng cái tội làm cho người tiêu dùng đau đầu, mệt óc, phân vân, hao tổn tinh thần... vì không nhận ra được các thông số, tính năng cơ bản của 1 dòng hay 1 model TV thì ông phụ trách thiết kế Marketing của cái hãng đó đáng bị trừ lương hay giáng cấp rồi.
Ý em là nó không những dán lung tung từ catalo tờ rơi, tờ gấp, dán trên TV mà còn treo lên trần nhà, nóc kệ nữa kia...
bác cứ yên tâm.:D

nab2195

Member

mua thì theo em , nếu dc mang một con Lap có khả năng chơi dc HD đi, theo cái dây Dsub để test, tất nhiên có thể mỗi máy, card hình khác nhau, nhưng ít nhất mình cũng xem dc là cái LCD đấy nó chạy HD ra sao .

Metnghi

Chẳng ai lừa người mua chuyện này đâu, lợi bất cập hại.
Chỉ cần bạn biết đọc chữ Full HD là đủ, nó dán to đùng hết cả góc màn hinh

sieucan

Active Member

Bro thử ấn vào nút information trên điều khiển TV xem?

Tôi cũng không rõ là khi nối với đầu phát chuyên dụng nó có thông báo chuẩn không?

toanht21

Member

theo minh biet full hay ready thi cac hang san xuat deu co dan chu len TV, mot dieu ban nen de y la gia ca cua TV ban mua ra sao, dung mua hang ready ma tra tien = FULL la duoc. chuc may man nha

Bên trên