Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

vblog_biz

Well-Known Member
Ðề: Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

Cầu Thuận Phước nhìn từ trên cao

Núi Sơn Trà nhìn từ trên cao

2 tấm này quá đẹp..... nhưng chụp qua cửa máy bay nên hơi mờ nhỉ :D ( mà pác đi hướng nào mà chộp được góc này thế . EM đi là mất luôn phương hướng chả biết đâu vào đâu )

ankhanhmai

Active Member

2 tấm này quá đẹp..... nhưng chụp qua cửa máy bay nên hơi mờ nhỉ :D ( mà pác đi hướng nào mà chộp được góc này thế . EM đi là mất luôn phương hướng chả biết đâu vào đâu )

Hôm anh đi trời hơi mù nữa. Anh đi hướng Bắc, chụp ngược về

Tomykhoai

Active Member

Em ở quê Anh 8 năm, nhiều kỉ niệm, định không bao giờ rời đó, nhưng thôi quyết định theo anh vào ĐN.

uh Anh ở HN từ khi chào đời :)) hihi mỗi lần về nhà thấy sao mà thân thương thế. Những quán ăn, cafe, nước chè, những con phố ngập tràn kỷ niệm rồi những người bạn từ thủa cởi truồng tắm mưa, ngồi ôn nghèo kể khổ cái ngày xưa ăn đói mặc rách ra sao, nhảy tầu điện từ đầu Hàng Bông lên Chợ Đồng Xuân mua cá chọi như thế nào. Nói chung là rất vui. Anh ra HN 1 tuần thì chắc anh ở nhà được 1 ngày :)) đi cả tuần mà cũng chưa thưởng thức hết những món ăn yêu thích, chưa gặp lại được hết những người bạn. Đà Nẵng là mảnh đất lành chim đậu hihi anh em mình đã chọn thì chỉ có chuẩn không cần chỉnh đúng không em.

dino

Active Member

Mới strobist tối nay khoe các bác luôn :p

cachuaxanh_133

uh Anh ở HN từ khi chào đời :)) hihi mỗi lần về nhà thấy sao mà thân thương thế. Những quán ăn, cafe, nước chè, những con phố ngập tràn kỷ niệm rồi những người bạn từ thủa cởi truồng tắm mưa, ngồi ôn nghèo kể khổ cái ngày xưa ăn đói mặc rách ra sao, nhảy tầu điện từ đầu Hàng Bông lên Chợ Đồng Xuân mua cá chọi như thế nào. Nói chung là rất vui. Anh ra HN 1 tuần thì chắc anh ở nhà được 1 ngày :)) đi cả tuần mà cũng chưa thưởng thức hết những món ăn yêu thích, chưa gặp lại được hết những người bạn. Đà Nẵng là mảnh đất lành chim đậu hihi anh em mình đã chọn thì chỉ có chuẩn không cần chỉnh đúng không em.

Đúng! Em giờ yêu ĐN rồi, dự tính là vào 1 năm, giờ chắc ở hẳn. hiện tại 1 năm em ra HN khoảng 2,3 lần gì đó, cũng đỡ nhớ!

Tomykhoai

Active Member

Đúng! Em giờ yêu ĐN rồi, dự tính là vào 1 năm, giờ chắc ở hẳn. hiện tại 1 năm em ra HN khoảng 2,3 lần gì đó, cũng đỡ nhớ!

Anh phải ra HN ở hẳn 1 tháng thì mới đỡ nhớ được hehe :)) em ở 8 năm cơ àh thế nhớ HN những điểm nào hehe mai cafe chém gió đi :) anh em mình tâm sự chuyện HN

cachuaxanh_133

Anh phải ra HN ở hẳn 1 tháng thì mới đỡ nhớ được hehe :)) em ở 8 năm cơ àh thế nhớ HN những điểm nào hehe mai cafe chém gió đi :) anh em mình tâm sự chuyện HN

Nhiều lắm, Sáng mai chắc em phải đi Huế rồi, để em xem thế nào nhé!

dino

Active Member

Vài tấm đầu tay chưa chỉnh sửa (vụ này em không biết lấy gì sửa). Các bác ném nhẹ tay để em còn sáng tác kẻo ........................
1.

2.

3.
4.

5.

6.

7.

8.
Hình đẹp bác à.
Một số tấm bác nên chú ý quy luật đường chân trời khi chụp landscape, ko thì nước sẽ đổ qua ướt màn hình bác ạ hihi. Chúc bác sáng tác nhiều ảnh đẹp ;;)

Tomykhoai

Active Member

Cái số 7 là nghiêng nhất :) cứ gọi là ướt áo hihi

ankhanhmai

Active Member

Hình đẹp bác à.
Một số tấm bác nên chú ý quy luật đường chân trời khi chụp landscape, ko thì nước sẽ đổ qua ướt màn hình bác ạ hihi. Chúc bác sáng tác nhiều ảnh đẹp ;;)

Đấy có thêm kinh nghiệm đây rồi "Học thầy không tày học bạn" đây.
Cám ơn bác DINO, anh em mình lập hội nhiếp ảnh HDDANANG đi..........:))

ljonh3art

Active Member

Đấy có thêm kinh nghiệm đây rồi "Học thầy không tày học bạn" đây.
Cám ơn bác DINO, anh em mình lập hội nhiếp ảnh HDDANANG đi..........:))

Cái đó là quy tắc 1/3 đó bác :D

Bác chụp cây cầu nhìn đẹp quá, nên em sửa lại tí.
Mấy lần lên chùa Linh Ứng, muốn chụp lắm, mà máy còi quá, không thèm chụp lun.

ljonh3art

Active Member

Nếu tấm này bác phơi sáng khoảng 10s, để ISO 100, khẩu độ vừa phải thì đẹp hơn oh!

Tấm này sửa lại như thế này thì bố cục hợp lý hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

nhokbmt

mình thấy bạn chụp zay cũng khá rồi

ankhanhmai

Active Member

Cái đó là quy tắc 1/3 đó bác :D

Bác chụp cây cầu nhìn đẹp quá, nên em sửa lại tí.
Mấy lần lên chùa Linh Ứng, muốn chụp lắm, mà máy còi quá, không thèm chụp lun.

Anh chưa biết nhiều PTS, chú sửa lại nhìn bắt mắt nhỉ

Bên trên