Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

Em thấy tấm số 20 là chuẩn, tiếp đến số 3 .:x
Về chất ảnh cũng như hình ảnh .
về chất ảnh tốt không bị loãng màu của ngoại cảnh
Về ảnh không bị lam khói và bị hun màu do yếu tố không gian
Thời gian bấm ảnh em không thấy đưa ra, nhưng khoảng thời gian bấm máy để đuộc tấm 20 như thế quá chuẩn
Còn các tấm khác bị lam khói nhiều, nên xét đánh giá đúng thì bị lam màu nhiều quá ( biết rằng pháo hoa phải có khói, nhưng biết lọc khói để có tấm ảnh đẹp thì không phải là chuyện dễ. ngay cả nghiệp dư cũng cần phải mất trên dưới vài trăm tấm được 1 tấm :>

makiemsau

Well-Known Member

Em thấy tấm số 20 là chuẩn, tiếp đến số 3 .:x
Về chất ảnh cũng như hình ảnh .
về chất ảnh tốt không bị loãng màu của ngoại cảnh
Về ảnh không bị lam khói và bị hun màu do yếu tố không gian
Thời gian bấm ảnh em không thấy đưa ra, nhưng khoảng thời gian bấm máy để đuộc tấm 20 như thế quá chuẩn
Còn các tấm khác bị lam khói nhiều, nên xét đánh giá đúng thì bị lam màu nhiều quá ( biết rằng pháo hoa phải có khói, nhưng biết lọc khói để có tấm ảnh đẹp thì không phải là chuyện dễ. ngay cả nghiệp dư cũng cần phải mất trên dưới vài trăm tấm được 1 tấm :>

Bác Bình ném đá như Hội đồng thẩm định hiếp ảnh í , báci phục bác luôn. Các tấm ảnh em chụp toàn chỉ biết nhắm và bắn ko à :D

anbinhdo

Well-Known Member

Bác Bình ném đá như Hội đồng thẩm định hiếp ảnh í , báci phục bác luôn. Các tấm ảnh em chụp toàn chỉ biết nhắm và bắn ko à :D
em thì chụp thì ít, hiếp thì nhiều..á quên nhiếp thì lần nên có sao loạn vậy :>
Cứ ......rứa hoài , sao ảnh độ phân giải thấp vậy hè ? tải về xem thử có vài trăm kb, nhìn không có phé ;))

Vài để cho phé phải đưa copy tận gốc Bác Thiện ơi

makiemsau

Well-Known Member

Răng không đưa link gốc như cậu Dino tải cho chuẩn nhỉ , chắc khoe hàng hụ hụ

hị, em chỉ úp chơi nên em resize hình cho nó bé để dễ upload, còn muốn ảnh gốc thì nó nằm trong máy của em ấy, bác muốn em chép cho bác :D

anbinhdo

Well-Known Member

Răng không đưa link gốc như cậu Dino tải cho chuẩn nhỉ , chắc khoe hàng hụ hụ

hị, em chỉ úp chơi nên em resize hình cho nó bé để dễ upload, còn muốn ảnh gốc thì nó nằm trong máy của em ấy, bác muốn em chép cho bác :D

Các Bác nào có ảnh từ Tết đến giờ Up lên cho anh em loạn ảnh với nhé !

tình hình là mê chụp hình quá nên tích góp mua được con D300s Nikon và sau 1 time vọc với cái lens kid mới biết là nó chụp chẵng ra j...nay đang máu chụp chân dung...bác nào có lens chân dung nào cho em mượn thỏa chí tò mò hoặc bác nào xài chán thì để lại cho em với...thấy hợp lý là tậu liền.vì đang rất chán chụp cái lens cùi đang sử dụng lắm rùi...

anbinhdo

Well-Known Member

Bác hỏi các Bác trong này có hết đấy ...lens hay mungs ..đều có 8-}

Bác hỏi các Bác trong này có hết đấy ...lens hay mungs ..đều có 8-}

hic.e hỏi chung vậy chứ bác nào có thì pm cho em cái...chứ bậy giờ mua qua lens chân dung new quả là vấn đề quá với...bác nào giúp em ko....thank..............

ljonh3art

Active Member

hic.e hỏi chung vậy chứ bác nào có thì pm cho em cái...chứ bậy giờ mua qua lens chân dung new quả là vấn đề quá với...bác nào giúp em ko....thank..............

Nikon bác hỏi bác Dino ý! D300s chắc có motor lấy nét trong. Ít tiền thì bác cứ làm 50mm f.18 lên nữa thì 50mm f1.4 hay 85mm 1.8 là ok rồi.

dino

Active Member

chân dung thì cứ 85 1.4 mà phang cho nó huyền thoại bác à :D tranh thủ em up luôn cái ảnh mới được lên báo hoa học trò ^^

hoangdng

Member

chú Hưng chụp đẹp thế.giống Hàn quá.

anbinhdo

Well-Known Member

Cho em xin số phone và mick name với Bác Hưng Dino ơi !
Đẹp thật ... giống Nhật quá :">

crazy

chân dung thì cứ 85 1.4 mà phang cho nó huyền thoại bác à :D tranh thủ em up luôn cái ảnh mới được lên báo hoa học trò ^^

Giống con ghệ của tui quá : tel của Em í Tel 0937 932766
nick Yahoo : xachoatatoi2007

Bên trên