TẨY CHAY AVG ĐI CÁC BÁC?

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: TẨY CHAY AVG ĐI CÁC BÁC?

Thời đại số hóa và CNTT diễn ra nhanh chóng, bộ gõ tiếng Việt giờ cũng tích hợp vào diễn đàn rồi nên làm ơn gõ hộ dấu cái. Viết đến 17 bài mà vẫn không học được cách gõ tiếng Việt có dấu à?

nhutminh008

Re: Ðề: TẨY CHAY AVG ĐI CÁC BÁC?

Thời đại số hóa và CNTT diễn ra nhanh chóng, bộ gõ tiếng Việt giờ cũng tích hợp vào diễn đàn rồi nên làm ơn gõ hộ dấu cái. Viết đến 17 bài mà vẫn không học được cách gõ tiếng Việt có dấu à?

Bac hung du va khat khe ghe.
Minh go tren ipad nen go ko dau cho nhanh chong

Bạn lưu ý cố gắng viết bài có dấu, thân!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: TẨY CHAY AVG ĐI CÁC BÁC?

Bác vui lòng viết tiếng Việt có dấu, vì đây là nội quy của diễn đàn, nếu bác còn vi phạm em sẽ đề nghị bác Đôrêmi ban nick bác.
Bac hung du va khat khe ghe.
Minh go tren ipad nen go ko dau cho nhanh chong

louisluong

Active Member

sáng nay mua , quá thất vọng . Kênh SD mờ , chuyển kênh chậm , giật qúa đi !

buihuytuan

sáng nay mua , quá thất vọng . Kênh SD mờ , chuyển kênh chậm , giật qúa đi !
Có mấy điều nhắn bạn:
- Nén H264 thì chuyển kênh chậm hơn nén MPEG2
- SD mờ thì nên xem lại một số nguyên nhân: loại TV, loại dây đấu nối TV-đầu thu, thiết lập trên TV và trên đầu thu
- Nếu bạn không hài lòng với chất lượng thì không nên mua :)

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member

AVG hình ảnh chất lượng hơn mấy cái khác mà bác,chắt tại xem HD nhiều quá nên giờ xem SD không chịu được đau.Gioongs như em vậy.chỉ xem kênh HD thôi.

petiteLoan

đầu thu 2013 chuyển kênh chậm hơn d0au62 2012 một chút thôi

ZhuLio

hình ảnh SD mình thấy khá đẹp so với mấy hãng khác. Bác coi lại các thông số xem OK hết chưa nhé.

ttbvdc

AVG chất lượng nói chung là OK, dịch vụ cũng tốt, sao lại tẩy chay nhỉ???

vuanhacmiss

Mình mới lắp avg hôm qua! nói chung chất lượng tương đối tốt so với tầm giá. Về chất lượng HD cũng tạm được, nét gần bằng 8/10 hd chơi trên máy tính. Thường gặp một số bất cập như chuyển kênh chậm, điều chỉnh 1080p đối với các kênh SD thì bị giật, kênh HBO HD không giống với SD. Nói chung thì tương đối hài lòng với AVG, hi vọng AVG ngày càng phát triển.

tan_huy_93

Well-Known Member
Truyền hình HDTV ở Việt Nam hiện nay tối đa chỉ đạt 1920x1080i tất nhiên không bằng HD 1920x1080p khi xem trên máy tính rồi.
Còn chuyển kênh chệm là do AVG sử dụng chuẩn nén MPEG-4 H.264 AVC, mà chuẩn nén này thì đặc trưng nó là như vậy, tuy thiết bị phần cứng và phần mềm có thể khắc phục được phần nào, nhưng không thể nào nhanh như khi sửdụng chuẩn nén MPEG-2 được, vì vậy khi lúc mới chuyển qua kênh khác hình ảnh sẽ bị chậm vài giây rồi bình thường lại như bác thấy đó.
Còn kênh HBO|HD không giống kênh HBO|SD là do kênh HBO|HD phát trước kênh HBO|SD 1 tiếng, còn phim thì giống nhau, các dịch vụ truyền hình trả tiền ở Việt Nam và các dịch vụ truyền hình trả tiền ở các Quốc Gia khác mà có kênh HBO|HD này cũng đều như vậy.
Còn vì sao khi để nguồn ra Video 1080i các kênh SD bị giựt thì em không rõ nên không trả lời bác được.
Đôi lời cùng bác.
Mình mới lắp avg hôm qua! nói chung chất lượng tương đối tốt so với tầm giá. Về chất lượng HD cũng tạm được, nét gần bằng 8/10 hd chơi trên máy tính. Thường gặp một số bất cập như chuyển kênh chậm, điều chỉnh 1080p đối với các kênh SD thì bị giật, kênh HBO HD không giống với SD. Nói chung thì tương đối hài lòng với AVG, hi vọng AVG ngày càng phát triển.

TTN

Member

Bác AVG cho chúng em xin 1 kênh 3D ạ!

Bên trên