Táy máy chụp máy móc

tizzit

Em thì em mê chụp marco hơn mà chiến lens chụp macro thì hơi lâu nhưng sẽ chiến :D

kyoshjro90

Em và bác sao phải tranh luận chuyện này nhỉ. Cài này thì em đã nói là tùy vào điều kiện của cá nhân thôi. Em thì chắc chắn sỡ hữu lens tiêu cự 18mm và 35/1.4G. Thế bác @kyoshjro90 đang sỡ hữu len nào thế ạ? Để xem có "tư tưởng lớn gặp nhau" không?

ah, em đang xài ống XF18-55mmF2.8-4 R LM OIS. Nghe đâu 2013 sắp tới sẽ ra mắt thêm 5 con lens nữa, không biết nên mua loại nào nhỉ? Đành lót dép chờ thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Táy máy chụp máy móc

Không lens chuyên marco mà bác bắt được em nó thế là cũng tương đối rồi đấy ạ. Bác cố chỉnh chút nữa chắc em nó sẽ nét hơn.

namsinhway

chụp gì cũng đc miễn có cái mái xịn xịn tí :(( em có 1 khát khao , em có 1 ước nao ... e chưa tậu được cái nào ngon

dao nguyen

nghe các bác nói về con này mà em muốn tậu về quá đi mất. ước gì em có con này cho mùa noel đi chụp hình với đám bạn:-bd

choitoicung

Re: Ðề: Táy máy chụp máy móc

chụp chân dung thì hay chụp rồi, chụp macro mới sướng, nhất là chụp thiên nhiên, mà chụp cái này phải cần có kỹ thuật mới được.

chụp nào cũng đòi kỹ thuật hết bác, mỗi món có cái ngon riêng, e chụp thích chụp chân dung nhưng thích chụp sao chân dung nhìn có hồn xíu, nhiều hình e coi e thấy nhiều bác chụp chủ yếu do mẫu trang điểm lộng lẫy nên đuợc bức hình đẹp chứ nhìn suợng sống suợng xoài :))

kyoshjro90

Re: Ðề: Táy máy chụp máy móc

chụp nào cũng đòi kỹ thuật hết bác, mỗi món có cái ngon riêng, e chụp thích chụp chân dung nhưng thích chụp sao chân dung nhìn có hồn xíu, nhiều hình e coi e thấy nhiều bác chụp chủ yếu do mẫu trang điểm lộng lẫy nên đuợc bức hình đẹp chứ nhìn suợng sống suợng xoài :))

Như vậy thì bác xem thử tấm này có hồn chưa 8->

jenguyen215

theo em thì hình như tấm này hơi dư sáng thì phải. không biết mấy bác khác thấy thế nào?

ngdhieu

Well-Known Member

Trong các thể loại Macro, hoa hoét là dễ nhất. Vì chúng nó không bay không chạy được.
Khó nhất là những còn biết bay.
Thứ nhì là những con quá bé như kiến, gáy

Nikon D40, lens kit 18-55mm, full auto.
Nói chung là dễ chụp như PnS.

Bên trên