Táy máy chụp máy móc

dao nguyen

Tấm đó mới chụp gần đây à bác, mà em thấy chưa ưng ý tấm đó lắm, để khi nào rãnh rỗi ra làm thêm vài tấm nữa, bác nào có máy X-E1 thì share ảnh chụp cho anh em học hỏi với
Bữa nào chụp thêm được vài tấm nữa up lên cho bà con coi và học hỏi thêm đi bác ơi.

nguyencuong45

Tiếc quá, chỉ có 1 tấm chụp ngoài trời thui sao bác ?

Cho bác xem tay nghề em mới dc cầm thử em E-X1 nhé

choitoicung

Em chưa chụp qua thử dòng X-Pro1 lần nào, mà em bác cũng chịu chơi thật, cái X-Pro1 giá chat gần gấp 2 lần X-E1, nếu so ra thì lấy số lúa đó đi mua lens cho "em gái" X-E1 còn có lý hơn đấy

e có nói em mua đâu, thằng đệ em nó có, em đang tính kiếm 1 cái tậu đây, e thích thời trang, cổ cổ, nhiều lần đi với cty du lịch các bác vác máy nào máy đó to khủng hoảng, em thì thích nhỏ gọn, nhìn đẹp và sang, lạ nữa, nhưng chụp ngon lành cành đào
mà máy này lấy sáng, đánh flash sao bác, sắp tới em tính đi chụp đêm :))

biibaa

Em ưng em này rồi đó nghen, vì nhỏ gon và đẹp quá. Phải di chuyển nhiều mà mang vác em to cũng thấy mệt. Nhưng không biết có đáng đồng tiền bát gạo không đây. Giá hơi chát bác ạ.

nguyencuong45

Em ưng em này rồi đó nghen, vì nhỏ gon và đẹp quá. Phải di chuyển nhiều mà mang vác em to cũng thấy mệt. Nhưng không biết có đáng đồng tiền bát gạo không đây. Giá hơi chát bác ạ.

Ohm, như ý của bác. EM này thiết kế đẹp cổ điển, đặc biệt là bản silver. Chất lượng ảnh cho ra tốt, nước màu đẹp, theo như bác nói thì "đáng đồng tiền bát gạo" đấy. Cơ mà, bác có khả năng thì mua hết len của em ấy, test mới sướng.

khong_bietgi

Ðề: Táy máy chụp máy móc

Nhìn bác chụp hình mà thấy ham, ước gì có tiền hốt 1 con về đi chơi chụp cho đã

kyoshjro90

Ohm, như ý của bác. EM này thiết kế đẹp cổ điển, đặc biệt là bản silver. Chất lượng ảnh cho ra tốt, nước màu đẹp, theo như bác nói thì "đáng đồng tiền bát gạo" đấy. Cơ mà, bác có khả năng thì mua hết len của em ấy, test mới sướng.

Mua hết lens thì khá đắt đấy, mua cái nào bác hay xài thôi. Ngay từ đầu bác đã xác định mục đích mà mình cần chụp thì dễ hơn, lâu lâu muốn đổi gió thì mua cái khác. Bác không nhất thiết phải mua hết 1 bộ lens chi cho phí tiền

choitoicung

Mua hết lens thì khá đắt đấy, mua cái nào bác hay xài thôi. Ngay từ đầu bác đã xác định mục đích mà mình cần chụp thì dễ hơn, lâu lâu muốn đổi gió thì mua cái khác. Bác không nhất thiết phải mua hết 1 bộ lens chi cho phí tiền

máu mà bác! em cũng thích làm 1 bộ lens chứ wẩn đi wẩn lại 1 cái, sao đã bác

dao nguyen

em cũng có biết thêm thông tin về em này, nhìn như máy chụp hình thời xưa nhưng mà nhỏ gọn hơn nhiều, nhưng mà giá hơi chát các bác nhỉ

nguyencuong45

Nếu có điều kiện thì em muốn mua hết, chụp macro, chụp chân dung, chụp kiểu nào mình cũng có đồ nghề. Hy sinh vì nghệ thuật cũng đáng mà bác

choitoicung

sắp tới noel rồi, bà con nguời ta trang trí giăng đèn rồi, mấy bác đây và bác chủ thớt off đi cho bà con chiêm nguỡng em gái :))

kyoshjro90

Nếu có điều kiện thì em muốn mua hết, chụp macro, chụp chân dung, chụp kiểu nào mình cũng có đồ nghề. Hy sinh vì nghệ thuật cũng đáng mà bác

Cái đó dành cho ai chịu chơi thôi bác, chứ nếu không có điều kiện nhưng vẫn mún chơi loại này thì không cần nhiều lens vậy đâu

biibaa

Fujifilm độc quyền sở hữu Cảm biến APS-C X-Trans CMOS cung cấp khả năng hấp thụ màu và độ phân giải hình ảnh độc đáo phải không bác?

nguyencuong45

Cái đó dành cho ai chịu chơi thôi bác, chứ nếu không có điều kiện nhưng vẫn mún chơi loại này thì không cần nhiều lens vậy đâu

Em và bác sao phải tranh luận chuyện này nhỉ. Cài này thì em đã nói là tùy vào điều kiện của cá nhân thôi. Em thì chắc chắn sỡ hữu lens tiêu cự 18mm và 35/1.4G. Thế bác @kyoshjro90 đang sỡ hữu len nào thế ạ? Để xem có "tư tưởng lớn gặp nhau" không?

Bên trên