[THẮC MẮC] CẦN ĐƯỢC GIẢI ĐÁP KHI XEM PHIM HD TRÊN TV SONY

ditah8884

Xin chào các bạn,

Hôm nay Ditah có vấn đề này xin các các anh em chỉ giáo dùm =;! Thanks!

Hiện nay Ditah đang sử dụng tivi LCD SONY KLV 32BX35A. Qua thời gian sử dụng, Ditah nhận xét tivi này ổn định, hình ảnh trung thực sắc nét, âm thanh cũng to rõ! Ditah cũng thường xuyên xem phim HD qua cổng USB. Những file .MKV và phụ đề .SRT, tivi đều nhận, hiển thị đầy đủ hình ảnh cũng như phụ đề.

Tuy nhiên, có một số phim cũng file .MKV và phụ đề .SRT nhưng tivi không hiển thị được phụ đề ( dù xem file này trên laptop vẫn hiển thị đầy đủ). Có một điều cần lưu ý rằng, những file tivi không hiển thị được phụ đề thì hình ảnh full screen! Có khi nào phụ đề bị che mất không?. Xin các anh em giải thích dùm.

nhtruong

Well-Known Member
Ðề: [THẮC MẮC] CẦN ĐƯỢC GIẢI ĐÁP KHI XEM PHIM HD TRÊN TV SONY

của bác dòng BX35A đã đọc được phụ đề rồi à, của em 40BX420 mà nó không nhận được bất kì thằng phụ đề nào hết. thậm chí file mkv còn file được file không nữa kìa.

ditah8884

của bác dòng BX35A đã đọc được phụ đề rồi à, của em 40BX420 mà nó không nhận được bất kì thằng phụ đề nào hết. thậm chí file mkv còn file được file không nữa kìa.

Tivi nhà mình vẫn đọc được phụ đề .SRT. Đọc được file .MKV, MP4 bình thường. Khi xem phim kèm file phụ đề, bạn bấm nút màu xanh lá trên Remote thử xem có được không! Mình làm vậy và đọc phụ đề bình thường. Chỉ có một số trường hợp như mình kể ở trên ko đọc được phụ đề thôi. Anh em nào biết giải đáp hộ mình nhé :D!

DAIYOU

Active Member

Bạn thử kiểm tra lại những phim không có phụ đề bằng PC.

Đổi tên phim và phụ đề giống nhau,trên PC khi chiếu phim thì không kén phụ đề ,dễ thao tác chỉnh sửa .Ngay cả các bác dùng đầu HDP để chiếu phim ,đa phần phụ đề phải chỉnh sửa giống tên phim ,chỉ khác phần mở rộng.

Ví dụ:
Lockout.2012.1080p.BluRay.x264.DTS-HDChina.mkv
Lockout.2012.1080p.BluRay.x264.DTS-HDChina.srt

ditah8884

Đổi tên phim và phụ đề giống nhau,trên PC khi chiếu phim thì không kén phụ đề ,dễ thao tác chỉnh sửa .
Ví dụ:
Lockout.2012.1080p.BluRay.x264.DTS-HDChina.mkv
Lockout.2012.1080p.BluRay.x264.DTS-HDChina.srt

Cám ơn bạn đã hướng dẫn. Nhưng mình đã kiểm tra kỹ rồi, file phim và phụ đề trùng tên nhưng vẫn không hiện được phụ đề, còn xem trên PC thì ok. Có bạn nào gặp trường hợp giống mình chưa nhỉ:-/:-/

tuyetlanhsetan

hiển thị được phụ đề tiếng việt luôn huh bác ?

songxanh

Member

Nếu đã đọc được srt rời thì xem xem nó đọc Unicode hay UTF-8 thằng nào đọc được thì cover hết về dạng đó.

Nếu đã đọc được srt rời thì xem xem nó đọc Unicode hay UTF-8 thằng nào đọc được thì cover hết về dạng đó.

Đúng đó,như con Toshiba nhà mình chỉ hiện được phụ đề UTF-8 còn Unicode là ngoẻo ngay ko hiện được gì

ditah8884

ủa BX35A của bác chơi được MKV và đọc cả phụ đề rời nữa àh,của mình EX520 mà không chạy được MKV,phụ đề rời thì mình chưa thử.
Mà USB nó chỉ nhận định dạng FAT32 còn NTFS nó không nhận đúng không bác,phim thì toàn trên 4 GB,để FAT32 thì lại không chứa được chứ

Nhà mình BX35A đọc được MKV và phụ đề rời .SRT bạn à:). Nói chung là ok về khoảng này :D

TV Sony dòng BX35A nhà mình nhận được cả 2 định dạng FAT32 và NTFS. Khi chuyển USB sang định dạng NTFS thì USB sẽ chấp nhận những file dữ liệu lớn hơn 4G. Cách chuyển từ định dạng FAT32 sang NTFS bạn có thể dễ dàng tìm thấy hướng dẫn qua Google!

dinh0704

Sao nhà e xài LCD SONY KLV 32BX35A mà bữa chép thử phim .mp4 or mkv đều báo ko mở đc file là sao ta :(( e tưởng cổng usb nó ko hỗ trợ đọc file đó chứ

Thelight

bạn ghép phụ đề vào phim rồi đọc là ok

hdradio

Member

;))~ BX420 là đời cũ :)~ BX 35A là MOdel mới hơn mà

Xin chào các bạn,

Hôm nay Ditah có vấn đề này xin các các anh em chỉ giáo dùm =;! Thanks!

Hiện nay Ditah đang sử dụng tivi LCD SONY KLV 32BX35A. Qua thời gian sử dụng, Ditah nhận xét tivi này ổn định, hình ảnh trung thực sắc nét, âm thanh cũng to rõ! Ditah cũng thường xuyên xem phim HD qua cổng USB. Những file .MKV và phụ đề .SRT, tivi đều nhận, hiển thị đầy đủ hình ảnh cũng như phụ đề.

Tuy nhiên, có một số phim cũng file .MKV và phụ đề .SRT nhưng tivi không hiển thị được phụ đề ( dù xem file này trên laptop vẫn hiển thị đầy đủ). Có một điều cần lưu ý rằng, những file tivi không hiển thị được phụ đề thì hình ảnh full screen! Có khi nào phụ đề bị che mất không?. Xin các anh em giải thích dùm.
Dùng phần mềm mkvtoolnix-5.5.0 add hard sub vào luôn đi bác.Nhanh lắm, 2 phút là xong ngay ! Lúc đó khỏi sợ ko hiện phụ đề.Mà chỉ cần 1 file,khỏi rườm rà

datafire

Dùng phần mềm mkvtoolnix-5.5.0 add hard sub vào luôn đi bác.Nhanh lắm, 2 phút là xong ngay ! Lúc đó khỏi sợ ko hiện phụ đề.Mà chỉ cần 1 file,khỏi rườm rà

Thanks bạn. Mình thử theo cách của bạn thấy ok lắm

diemannschaft

có mấy file mkv mình chép vào ổ cứng coi trên tv sony klv - bx320 nó báo không cho phát lại là sao? Trong khi các file mkv còn lại vẫn đọc bình thường. Bro nào biết cách sửa chỉ dùm mình.

bumper

Member

Tivi sony của em thì lại gặp hiện tượng lạ thế này: Nếu bật tivi trước rồi mới bật HDplayer thì tivi hay bị chớp, kiểu như tần số không khớp nhau. Cứ chớp tắt, chớp tắt rất khó chịu. Nhưng nếu bật HDplayer trước rồi mới bật tivi thì bt. Các bác giải thích giúp em với :(

quangnw

Chào các bác, ti vi nhà em là KLV-40EX650 nhưng khi em dùng máy tính stream phim HD (dạng MKV) lên TV thì TV không nhận phụ đề, em đã add sub bằng MKVToonix nhưng cũng không có phụ đề. Trên máy tính em dùng Serviio làm streaming. Có bác nào xử lý được thì giúp em với nhé.

hdradio

Member

Con của bác là Model cũ mà hê hê

hieudq

Buồn thật. Tivi nhà mình cũng không đọc được MKV

noon86

nhà mình đang xài con này KLV-40BX450 đọc dc MKV và sub srt kèm theo, mà chỉ xem dc qua USB, còn HDD 2.5' External thì ko dc ( Samsung xem dc ).

Còn dùng lap connect = cáp HDMI với tivi thì show đầy đủ sub

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên