Thắc mắc lớn về host up phim!!! Có ai trả lời được?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hdvietnam-guest

Đã lâu có 1 thắc mắc muốn hỏi nhưng nghĩ chắc không có ai trả lời được hoặc nếu trả lời thì cũng kêu trả tiền mua acc VIP này nọ blah blah v.v... nên nén cơn tam bành không hỏi, hôm nay tự nhiên thấy bực bội quá không kìm được nữa nên post 1 vài dòng hỏi thẳng luôn. Không biết mắc cái giống gì mà mọi người trong cái diễn đàn này đua nhau up phim lên Fshare vậy không biết, tìm 1 phim up bằng MediaFire muốn lòi con mắt cũng không thấy. Phải nói điều này rất là quá đáng, không phải trong diễn đàn này mà tôi thấy hầu như toàn bộ các diễn đàn bây giờ đều dùng Fshare thay vì MediaFire như lúc trước. Nhiều người nói MediaFire bây giờ không up phim được nữa vì bị xóa do vi phạm bản quyền v.v... dùng Fshare tiện hơn nhưng tôi thấy nó chả có gì gọi là tiện lợi, acc share dùng được 1-2 ngày là ngủm, không ngủm thì cũng "tài khoản này đang được sử dụng trên máy khác..." nói thiệt là muốn phát điên với cái kiểu này, không làm ăn gì được cả!!! Vậy phải làm sao mới down phim được như lúc trước?~X(

ProSkyR

Well-Known Member
Nhìn thấy box ghi gì không bạn ?:
Các ý kiến xây dựng và thay đổi cấu trúc, tổ chức.
Trước khi post cái gì cũng phải suy nghĩ.

hoabantrang

Well-Known Member
Thế thì bác đi chỗ nào khác mà người ta up lên mediafire mà tham gia.
Nói thế thôi chứ bác thỉ nghĩ một phim HD cỡ 720p thôi dung lượng lên đến hàng GB, trong khi mediafire mà dùng tài khoản free thì chỉ up và down được file <=200MB. Thế thì phải chia phim ra thành nhiều file nhỏ để có thể up lên đó. Mà tốc độ up ra nước ngoài thì bao giờ mới xong một phim. Trong khi các uploader mỗi ngày up lên host có phải 1 phim đâu, em để ý thấy có bác có ngày làm vài phim đến cả chục phim. Thế thì làm sao có thể up lên MF được chứ ?! Trong khi 1 phim lại có nhiều phiên bản với chất lượng khác nhau và tất nhiên dung lượng theo đó cũng khác nhau.
Bản thân tui cũng chỉ đi down phim về xem và cũng nhận thấy là down host trong nước tốc độ nhanh hơn nhiều down ở host nước ngoài. Down free cũng có mà down bằng acc VIP cũng có. Bác muốn tiên lợi thì dùng riêng một mình một acc đi, mắc mớ gì dùng chung với người ta để rồi phải chịu cảnh bất tiện !

hoaitrung

Super Moderators
Thắc mắc lớn về host up phim!!! Có ai trả lời được?

Thắc mắc quá lớn nên không thể nào trả lời nổi. Xin thua!

kunngoc

Well-Known Member
Ðề: Thắc mắc lớn về host up phim!!! Có ai trả lời được?

01 Link = 200 MB
10 Link = 2000 MB ~ 2 GB ~ mHD
20 Link = 4000 MB ~ 4 GB ~ HD 720p
50 Link = 10000 MB ~ 10 GB ~ HD 1080p
200 Link = 40000 MB ~ 40 GB ~ Bluray Untouched

1 phim là vậy. nếu 1 ngày ông nào upload lên MF khoảng 10 phim là thuộc hàng khủng :D Die vài Link coi như đi cả đống.

the_calm_dawn

Bác có 4 lựa chọn:
1. Thử nhiều lần chờ vận may down được bằng acc share
2. Down phim mHD bằng acc free
3. Mua acc vip
4. Chuyển sang chơi torrent
Mà bác thử up một phim cỡ mHD thôi lên MF xem thế nào? Đó đâu chỉ là vấn đề bản quyền :-j

snowangel2790

Well-Known Member
1 thắc mắc của 1 người lười cập nhật thông tin,lười tìm hiểu,lười suy nghĩ!!!!Không còn gì để nói!!!

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Thắc mắc lớn về host up phim!!! Có ai trả lời được?

Up 1 phim 4Gb = 1 part lên fshare mất khoảng 2~3 tiếng. Down về mất 30p với 1 lần nhấn chuột.
Up 1 phim 4Gb = 41 part lên Mediafire mất khoảng 10 tiếng. Down về mất khoảng 1,5 tiếng với ít nhất 41 lần nhấp chuột, chưa kể nhập capcha.

Nhìn vậy là biết nên chọn cái gì rồi! :(

Bạn có biết suy nghĩ khi nói ra những điều này không?
Thứ nhất, diễn đàn ta toàn up phim HD, mà phim HD thì dung lượng như thế nào (tự hiểu). Up lên mediafire (200mb/part) có ai hâm tới mức đó ko? Uploader chỉ up lên host nào tiện cho họ thôi. Còn down hay không tùy bạn.
Thứ 2, xài đồ chùa thì đừng có đòi hỏi. Lúc trước, tôi cũng sử dụng acc được share trên diễn đàn. Nhưng tại sao giờ tôi phải mua? Vì nó tiện cho tôi và không đáng bao nhiêu để thỏa mãn đam mê cả.
Tôi đã sử dụng những từ ngữ nhẹ nhàng nhất đối với bạn.
p/s: nên suy nghĩ kĩ những gì mình nói. Đừng để người khác khó chịu vì lời nói vô trách nhiệm của mình và nghĩ mình là ... (bạn tự hiểu nhé). Thân!

hoaitrung

Super Moderators
Re: Ðề: Thắc mắc lớn về host up phim!!! Có ai trả lời được?

Thực ra nếu dùng soft thì up MF nhanh hơn Fshare nhiều. Có thể up 100 file cùng lúc và đảm bảo up max đường truyền (tốc độ hơn cả download fshare VIP). Nếu cần mình sẽ chứng minh. Upload mediafire là chuyện nhỏ ==> vần đề là ai sẽ down tại HDVN?

Phim HD tại Hdvietnam không có chỗ cho MF. Phải chia nhỏ file, bị xóa không biết lúc nào. Người down cũng phải load nhiều part + giải nén...lâu lâu thiếu 1 part coi như toi...cực kì bất tiện.

@ chủ thớt: khuyên bác 1 lời thật lòng ==> nếu chơi phim HD tại HDVN thì nên mua tk VIP của Fshare, xài đồ chùa thì đừng nên phàn nàn. Thời buổi này phim HD host MF coi như sắp báo tử. Thớt của bác là vô nghĩa tại HDVN này!

earl_grey

Well-Known Member
Bạn này có một lối suy nghĩ cực kỳ ích kỷ, và xin lỗi, khôn vặt nữa! 60 nghìn đồng một tháng, tôi đảm bảo không làm bạn chết đói!

Alabama

Đọc bài viết là biết trước chủ thớt có đủ gạch xây cả Phú Mỹ Hưng.

hpvagabond

Cái này là ngồi buồn không có gì để làm, nói đại 1 chuyện để được nghe giáo huấn nè:-??

Roland

Well-Known Member
Bác chủ thớt nêu 1 vấn đề lãng xẹt, thiếu suy nghĩ quá. Làm hại ăn cả lò gạch :D

Giống như bạn xài chùa không tốn $: mất công đợi lâu, bứt rứt nhiều vấn đề. Còn bạn xài cái gì có trả $ mà xem: bạn là thượng đế, cái gì cũng nhanh, gọn, lẹ.
Hết !!!

convevn

Member

Mua đại acc 7 ngày được r`. Ngày chưa tới 2k. Nếu bác sợ phí tiền thì đợi down 1 đống luôn. Người ta có công post r` k cám ơn thì thôi còn chê lên chê xuống, thế bác thử up phim tầm 10 Gb thử xem, đã chùa r mà còn đòi hỏi nữa [-O<

vumapu

Member

chắc bác này là sinh nghèo....
trước đây em cũng là FAN của MF, nhưng từ ngày có thèn FS này thật sự là rất tiện... load 1 file cực kỳ sướng không phải nối file, kích load từng file (bực mình hơn cả là nó bắt mình gõ capacha gì đó, rõ chán!)...

vinhcmb

Well-Known Member
Chú này chắc thiếu gạch xây nhà. Nếu đủ bao giờ đủ gạch thì nhờ Mod close thớt này lại chứ ko thì ko có chỗ chứa đâu.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên