thắc mắc usb thu wifi của hãng sam sung

nuceman

em mới mua 40d6000 có phát wifi rồi, giờ mua usb thu wifi thì mua loại nào của sam sung hay mua loại khác cũng được giá cả ntn bảo em với :D

Ðề: thắc mắc usb thu wifi của hãng sam sung

Samsung cũng có usb wifi hả bác..tốt nhất bác nên đọc sách hướng dẫn kèm theo để biết loại usb wifi nào phù hợp với tv mình

cyberhack

em mới mua 40d6000 có phát wifi rồi, giờ mua usb thu wifi thì mua loại nào của sam sung hay mua loại khác cũng được giá cả ntn bảo em với :D
trên thị trường hiện nay, mình chưa thấy có nhãn hàng samsung. Khi mua hàng bạn cẩn thận. Còn nhu cầu sử dụng của bạn thế nào ? phạm vi từ chổ bộ phát wifi tới bộ thu của bạn như thế nào, dựa trên các miêu tả của bạn, shop sẽ tư vấn cho bạn mua sản phẩm phù hợp

nuceman

ẹc nhãn hàng samsung là cái của samsung nó làm ra cho tivi samsung thôi . Mà mình muốn mua cái thu wifi rồi chia ra các cổng lan ý

DLNA

Member

Đơn giản thôi, mua 1 cục thu phát wifi W311R của Tenda, cục này sẽ thu lại sóng wifi của bạn và khuếch đại tiếp, đồng thời có sẵn 4 cổng rj45 để chia sẻ tiếp cho các thiết bị khác như TV, desktop. Chỉ mất có 300k thôi, còn hơn mùa usb của nó tốn hơn 1tr5.
Cứ mua đi rồi cách cấu hình thế nào mình chỉ cho!

zang

Phải là cái USB thu phát của Samsung thì mới dùng được, cái này ở VN không bán đâu. Nếu muốn mua bác nhờ ai ở bên Anh thì sẽ tìm được.

shiphpvn

Member

Chắc là cái này, mình mới mua ở cửa hàng Samsung 820K cắm cho 40d6000 chạy luôn ko phải làm gì.
Samsung WIS09ABGN LinkStick Wireless LAN Adapter
LinkStick Wireless USB 2.0 Adapter

Bên trên