Thắc mắc về bản Film 3D .

jone123

Banned
Em có thắc mắc là khi down bản video có ghi là 3d về nó lại hiện 2 màn hình . Vậy muốn cho nó hiển thị hiệu ứng hình ảnh nổi thì làm như thế nào ?

langtu27

Well-Known Member
Ðề: Thắc mắc về bản Film 3D .

Việc đầu tiên là TV của bác phải là dòng 3D. 3D của bác thuộc dạng SBS(2 màn hình).Có 2 cách:

1. Chuyển thẳng từ TV, bấm nút 3D trên điều khiển, chọn phần 3D có 2 hình ảnh => OK là xong.

2. Chuyển từ Soft (ở đây là PowerDVD), ở phần setting video 3D chọn 3D mặc định là SBS, bước tiếp theo trên thanh task của soft, click chuột vào nút 3D,tự khắc 2 hình ảnh sẽ chồng lên nhau cho bác hiệu ứng 3D.

Thân,

besba

Chú Langtu sử dụng rồi thì cho em vài ý kiến với nhé!!!

Việc đầu tiên là TV của bác phải là dòng 3D. 3D của bác thuộc dạng SBS(2 màn hình).Có 2 cách:

1. Chuyển thẳng từ TV, bấm nút 3D trên điều khiển, chọn phần 3D có 2 hình ảnh => OK là xong.

2. Chuyển từ Soft (ở đây là PowerDVD), ở phần setting video 3D chọn 3D mặc định là SBS, bước tiếp theo trên thanh task của soft, click chuột vào nút 3D,tự khắc 2 hình ảnh sẽ chồng lên nhau cho bác hiệu ứng 3D.

Thân,
vậy là màn hình tivi thường dùng power DVD để chuyển thành 3D rồi đeo kiếng vào xem là y như tivi 3D luôn hã bác,nhưng mà kiếng loại nào hả bác

caothudeche

Moderator

Xem 3D thì có nhiều kiểu. Điều này được nói quá rõ trong http://www.hdvietnam.com/diendan/71-cong-nghe-3d/61876-huong-dan-xem-phim-3d-tu.html.
Những ai mà đã xác định là xem 3D thì hiện tại chỉ tập chung vào 2 hướng chính là TV 3D và máy chiếu 3D. Còn lại những hướng khác thì nên từ bỏ ý định.
vậy là màn hình tivi thường dùng power DVD để chuyển thành 3D rồi đeo kiếng vào xem là y như tivi 3D luôn hã bác,nhưng mà kiếng loại nào hả bác
Ý định này thì từ bỏ đi nhé. Bạn có thể xem dạng Analyph.

crazyboy1304

Moderator

Nếu dùng tivi thường thì chỉ dùng với kính 2 màu. Nếu tivi thường xem phim 3D như tivi 3D hiện nay thì tivi 3D bán cho ai.

jone123

Banned

vậy có loại tivi xem 3d mà o cần kính không , tại cũng ra mấy cái trung tâm mua sắm thấy nó vẫn treo cái kính kế bên

kensai18

em đang xem phim 3d bằng windvd 11, bác nào biết cách hiển thị phụ đề hay chình sang audio tiếng việt (nếu source có), em mò ko thấy, bác nào biết xin chỉ em ,em đang rất ức chế vụ này

haipvg

Well-Known Member

vậy có loại tivi xem 3d mà o cần kính không , tại cũng ra mấy cái trung tâm mua sắm thấy nó vẫn treo cái kính kế bên

Có demo ở 1 số siêu thị đợt trước có xem (PICO) nhưng chất lượng hình ảnh không tốt lắm, chắc đang nghiên cứu, chưa đại trà được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên