thắc mắc về cổng Optical

buonnguqua

Active Member
Ðề: thắc mắc về cổng Optical

Nghe lời bác NHMOLS mua cái sound Creative rời ấy

Sound Creative 2nd có xuất digital giá 300K, ở đường Vườn Chuối Q3. (Ở HN có bán 100K mà xa xôi quá). Mình vẫn thấy xót tiền nên hôm qua DIY cọng coxial cắm trực tiếp vào mấy pin SPDIF trên main luôn. Lên DTS 5.1 ổn luôn (7.1 chưa thử vì chưa có loa).

Chi phí rẻ bèo. Chỉ tốn mẩu cáp + đầu RCA đực + jack CD (hình như bán có mấy K).

Bác truonghd muốn tham khảo cứ ghé tui.

Kiếm cái bracket như trong hình hơi bị khó, nghe nói là đa số bán kèm theo Main.

truonghd

Well-Known Member

Sound Creative 2nd có xuất digital giá 300K, ở đường Vườn Chuối Q3. (Ở HN có bán 100K mà xa xôi quá). Mình vẫn thấy xót tiền nên hôm qua DIY cọng coxial cắm trực tiếp vào mấy pin SPDIF trên main luôn. Lên DTS 5.1 ổn luôn (7.1 chưa thử vì chưa có loa).

Chi phí rẻ bèo. Chỉ tốn mẩu cáp + đầu RCA đực + jack CD (hình như bán có mấy K).

Bác truonghd muốn tham khảo cứ ghé tui.

Kiếm cái bracket như trong hình hơi bị khó, nghe nói là đa số bán kèm theo Main.
mình pm xin số đt của bạn mà k thấy trả lời, bạn chỉ mình được k vậy

truonghd

Well-Known Member

Cùi đâu ko thấy tôi cũng đang dung nè.lấy có mỗi cổng opti thôi làm gì phải tốn lắm xiền...hay dùng con X58 của giga đi...ngon bổ rẻ
hình như cái này là hợp lý, mà mình xài con E4300 ram 2G, vga 73le k biết gắn được với cái main đó k ta, mình gà mấy vụ này lắm, mà k biết nhờ ai gắn dùm nữa

HDHP

hình như cái này là hợp lý, mà mình xài con E4300 ram 2G, vga 73le k biết gắn được với cái main đó k ta, mình gà mấy vụ này lắm, mà k biết nhờ ai gắn dùm nữa

vâng thưa bác...con giga x58 giá khoảng gần 300 usd

mình pm xin số đt của bạn mà k thấy trả lời, bạn chỉ mình được k vậy

Oh, mình không nhận được PM nào hết.

Mình làm theo cái hướng dẫn này nè

http://vozforums.com/showthread.php?t=118373

Hoặc chơi luôn cái này, đấu trực tiếp RCA vào pin SPDIF trên main luôn.

http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=77&t=14266&st=0&sk=t&sd=a&start=250

Sorry bác chủ thớt, cái này là coxial, nhưng cũng xuất tín hiệu digital, ra 5.1 và 7.1 OK, nên mình post luôn, nếu không phù hợp thì PM để mình xóa nhé.

Bên trên