Thắc mắc về file Bluray ISO nguyên gốc

khongthenaoquen

Well-Known Member
Các bác cho mình hỏi là khi mình tải về 1 file ISO BLURAY nguyên gốc và xem bằng TMT5 thì thấy sub Việt ko đc chuẩn lắm . Vậy mình muốn thay sub đó bằng một sub khác thì phải làm sao ? Có thể chỉ dùng Vỉtual CloneDrive open file ISO ra để copy file phụ đề paste vào ko ? Vì mình tìm hết nhưng ko thấy chỗ nào có file phụ đề . Nếu ko copy paste đc thì phải dùng cách nào để thay thế sub khác mà ko làm ảnh hưởng chất lượng phim ? Hay cách cuối là copy file chính.m2ts ra rồi để chung với file phụ đề xong play bằng tmt5 hoặc soft khác như wmp v.v... ? Cách cuối này mình thử thì ok , xài qua phụ đề chuẩn của mình . Nhưng mình thích add sub chuẩn đó vô file ISO mà ko làm mất chất lượng phim . Mong các bác chỉ cho . Thanks .

tunglk86

Ðề: Thắc mắc về file Bluray ISO nguyên gốc

trong rum có rồi chịu khó tìm đi bạn

lehuytrinh

Well-Known Member

Cái này có phần mềm add phụ đề vào mà Bác vào phần phụ đề mà tìm rồi mày mò giải thích nó dài dòng lắm

Các bác cho mình hỏi là khi mình tải về 1 file ISO BLURAY nguyên gốc và xem bằng TMT5 thì thấy sub Việt ko đc chuẩn lắm . Vậy mình muốn thay sub đó bằng một sub khác thì phải làm sao ? Có thể chỉ dùng Vỉtual CloneDrive open file ISO ra để copy file phụ đề paste vào ko ? Vì mình tìm hết nhưng ko thấy chỗ nào có file phụ đề . Nếu ko copy paste đc thì phải dùng cách nào để thay thế sub khác mà ko làm ảnh hưởng chất lượng phim ? Hay cách cuối là copy file chính.m2ts ra rồi để chung với file phụ đề xong play bằng tmt5 hoặc soft khác như wmp v.v... ? Cách cuối này mình thử thì ok , xài qua phụ đề chuẩn của mình . Nhưng mình thích add sub chuẩn đó vô file ISO mà ko làm mất chất lượng phim . Mong các bác chỉ cho . Thanks .
Cách dễ nhất là làm vầy nhưng phải tìm ra phụ đề có time chuẩn cho đĩa đã nhé:
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/46699-dune-prime-3-0-tai-cau.html
Còn không thì mua HDP chip 1186 đọc srt ngoài cho bluray. Chỉnh time trên sub cho nhanh khỏi mux ra mux vào!

pmy67

Member

Đơn giản mà bạn, vào trang này Guide for adding a subtitle on a Blu-Ray Disc keeping the original menu - Doom9's Forum thực hiện các bước, ở bước 3 thay vì add sub bạn chọn sub muốn bỏ và làm các bước khác, còn sub muốn thay vào đi tìm và chỉnh sửa sau đó add sub mới vào. Lưu ý mở file ISO mới thực hiện được (không thực hiện trực tiếp file ISO)

khongthenaoquen

Well-Known Member
Các pro cho mình hỏi là những đĩa phim Bluray từ nhà sx , có dung lượng khoảng bao nhiu ? Vì mình thấy đĩa Bluray trắng trên thị trường chỉ khoảng 25Gb . Mà phim Bluray gốc thì dung lượng 30-40Gb nhìu lắm . Vậy có phải những đĩa từ nsx thì dung lượng sẽ lớn hơn 25Gb phải ko ? Hay họ chép 1 phim 2 đĩa ? Thanks all .

Mk_48

Ðề: Re: Thắc mắc về file Bluray ISO nguyên gốc

Các pro cho mình hỏi là những đĩa phim Bluray từ nhà sx , có dung lượng khoảng bao nhiu ? Vì mình thấy đĩa Bluray trắng trên thị trường chỉ khoảng 25Gb . Mà phim Bluray gốc thì dung lượng 30-40Gb nhìu lắm . Vậy có phải những đĩa từ nsx thì dung lượng sẽ lớn hơn 25Gb phải ko ? Hay họ chép 1 phim 2 đĩa ? Thanks all .
25GB/lớp, 50GB/2 lớp mà bạn :D, có những phim còn có dung lượng lớn hơn 50 GB nữa :))

khu_khooo

Member

Thế này nhé: chắc BD này nó sẽ có 1 file m2ts chính thôi. Lôi nó ra bỏ cái sub đó đi (dùng m2ts muxer) còn nếu mà vẫn giữ nguyên iso thì phải remux lại. Cái này thì dài lắm....
1 file ISO BLURAY nguyên gốc và xem bằng TMT5 thì thấy sub Việt ko đc chuẩn lắm

khongthenaoquen

Well-Known Member
Hiện mình muốn mua phim bluray gốc , vậy ở tp hcm chỗ nào bán uy tín , hoặc có ai nhận ship đĩa từ amazon , ebay ko ? Nếu có xin liên lạc nick này của mình .
Cho mình hỏi đĩa bluray 50gb 2 lớp vậy phim chép vào cũng bị chia làm 2 phần à ? Trên cùng một mặt có 2 lớp thì phim cũng bị chia 2 rồi ?
Thanks .

Chỉnh sửa lần cuối:

khongthenaoquen

Well-Known Member
Hiện mình muốn mua phim bluray gốc , vậy ở tp hcm chỗ nào bán uy tín , hoặc có ai nhận ship đĩa từ amazon , ebay ko ? Nếu có xin liên lạc nick này của mình . Mình có xem 1 số chỗ ở tp nhưng chỉ bán đĩa thường . Bác nào đã từng mua rùi chỉ giúp mình với .
Thanks .

meamthanh11

Active Member

bác qua box "chào ngày mới" của HDSG tìm a Đức chuyên ship hàng về

Phablet

Active Member
Cái post này hình như của nước ngoài được đăng ký tự động và post lên cũng tự động. Mod có xóa bài và ban cũng ko thể diệt được tận gốc. Mod nên báo cáo lại cho quản trị web để có biện pháp chặn hình thức spam này.

Bên trên