Thắc mắc về Pana 37LZ800

ptwop

Member
Các bác ai đã dùng con Pana 37LZ800 cho em hỏi cái. Em đang định múc con này nhưng di xem thì thấy với truyền hình cáp thường chất lượng ảnh xấu quá. Các hãng khác thì thấy cũng mỗi thằng 1 loại nhược điểm, Sony thì màu mè lên nhưng bệt màu trắng, ảnh nông, màu sai toét cả. Với truyền hình thường thì xem thằng Toshiba lại có vẻ đẹp nhất, thế mới shit. Tuy nhiên có đẹp cỡ mấy thì dẹp nhưng về độ sâu ảnh, về màu sắc, về độ sáng chỉ thuộc hạng cháu chắt so với con TV CRT truyền thống. :(
Thấy các bác nói con Pana này tốt mà xem dở quá, ko hiểu tại sao. Bác nào dùng rồi thì chỉ giáo thêm 1 tí.

vietnamhd

Member
Ðề: Thắc mắc về Pana 37LZ800

Nếu bác xem TV nhiều thì mua Plasma Pana 42PV8H - 42PV80H đi, xem TV rất đẹp.

ptwop

Member

Ặc ặc, vấn đề là em giới hạn tìm kiếm LCD để cho đỡ hại mắt trẻ nhỏ. Truyền hình ở HN đã có chú nào phát nổi 720p/1080i đâu nên chắc còn phải trung thành với loại dưới chuẩn SDTV dài dài. LCD xem lởm thế thì chẳng nhẽ trong buồng cứ phải để 2 con TV, 1 con CRT để xem truyền hình thường, 1 con LCD để cho con xem dỗ bột bẹt thì quá bất tiện.

nghe&nhin

Member

Ặc ặc, vấn đề là em giới hạn tìm kiếm LCD để cho đỡ hại mắt trẻ nhỏ. Truyền hình ở HN đã có chú nào phát nổi 720p/1080i đâu nên chắc còn phải trung thành với loại dưới chuẩn SDTV dài dài. LCD xem lởm thế thì chẳng nhẽ trong buồng cứ phải để 2 con TV, 1 con CRT để xem truyền hình thường, 1 con LCD để cho con xem dỗ bột bẹt thì quá bất tiện.
phai the thoi và tiêp tục hy vọng ơ tương lai 8-x

hunghoai

Active Member

sao mình thấy nhiều ngươì khen con naỳ xem TH cáp đẹp lắm mà

Hungblack

Member

Các bác ai đã dùng con Pana 37LZ800 cho em hỏi cái. Em đang định múc con này nhưng di xem thì thấy với truyền hình cáp thường chất lượng ảnh xấu quá. Các hãng khác thì thấy cũng mỗi thằng 1 loại nhược điểm, Sony thì màu mè lên nhưng bệt màu trắng, ảnh nông, màu sai toét cả. Với truyền hình thường thì xem thằng Toshiba lại có vẻ đẹp nhất, thế mới shit. Tuy nhiên có đẹp cỡ mấy thì dẹp nhưng về độ sâu ảnh, về màu sắc, về độ sáng chỉ thuộc hạng cháu chắt so với con TV CRT truyền thống. :(
Thấy các bác nói con Pana này tốt mà xem dở quá, ko hiểu tại sao. Bác nào dùng rồi thì chỉ giáo thêm 1 tí.

Em nghĩ vấn đề này là do đường tín hiệu truyền hình cáp gây ra, bạn em chơi 1 em 37LZ800 này và 1 lần em thử ngoài cửa hàng xem VCTV chuẩn luôn mà! Cái này nhiều khi là chủ ý của cửa hàng làm cho xấu 1 cái đẹp và làm cho đẹp 1 cái xấu.

ptwop

Member

Thì em cũng nghe các bác trên này nói con này xem TV đẹp nên mới lượn ra xem định chuẩn bị mua. Để em chạy qua xem thử ở hàng khác xem thế nào vậy, có thể do cửa hàng mình vào xem nó chia truyền hình cáp nhiều quá làm tín hiệu ko tốt nữa.
Công nhận là con 100hz xem TV thường khác hẳn con không có 100Hz, nhưng mà màu sắc vẫn xấu vãi.

ptwop

Member

Vẫn thắc mắc tiếp về em Pana 37LZ800 fullHD này.
Đọc user manual thì thấy đầu vào Dsub (PC) chỉ lên được phân giải 1366x768. Tức là còn khuya mới bám được vào gấu váy của em 1080p.
Bác nào xài HTPC nối với iem Pana này lên được 1080p cho thêm kinh nghiệm cái. Có buộc phải xài cáp HDMI không? HTPC thì dùng VGA card gì để xuất ra HDMI 1080p? vì có một số VGA card có HDMI nhưng đọc kỹ chỉ xuất ra đến 1080i thôi.

HyH

Vẫn thắc mắc tiếp về em Pana 37LZ800 fullHD này.
Đọc user manual thì thấy đầu vào Dsub (PC) chỉ lên được phân giải 1366x768. Tức là còn khuya mới bám được vào gấu váy của em 1080p.
Bác nào xài HTPC nối với iem Pana này lên được 1080p cho thêm kinh nghiệm cái. Có buộc phải xài cáp HDMI không? HTPC thì dùng VGA card gì để xuất ra HDMI 1080p? vì có một số VGA card có HDMI nhưng đọc kỹ chỉ xuất ra đến 1080i thôi.

với 37" thì dù bác xem nguồn 720p hay 1080p thì mắt thường thấy vẫn như nhau mà thôi, với tầm dưới 40" thì đừng đề cao quá 1080p^:)^
còn bác dùng LCD để xem TV dù là truyền hình cáp thì cũng xấu như thường, nếu vì mục đích xem TV thì LCD không thể so bằng CRT.

spiderman

LZ800 nếu kết nối bằng dây HDMI sẽ lên được 1080 ngay
Xem phim rip 1080 và 720 khác nhau một trời một vực cho dù là 37"

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

LCD của tớ là 720p mà dùng kết nối HDMI thì cũng lên 1080p cái rẹt, hehe...

nói chung ai thích lên 1080p thì cứ cắm HDMI vào, cái kiểu của HDMI nó thế, đừng hỏi tại sao.

arionred

Member

LCD của tớ là 720p mà dùng kết nối HDMI thì cũng lên 1080p cái rẹt, hehe...

nói chung ai thích lên 1080p thì cứ cắm HDMI vào, cái kiểu của HDMI nó thế, đừng hỏi tại sao.

Ơ kìa, bác Chip nói hay chưa!
Cứ HDMI là 1080p à bác? có thật k0 đó?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ơ kìa, bác Chip nói hay chưa!
Cứ HDMI là 1080p à bác? có thật k0 đó?

sure. Set lên 1080p cho mọi loại LCD-TV khi dùng HDMI, chỉ có điều nó chưa chắc đã là native.

Độ phân giải lên được không là khái niệm cần quan tâm, độ phân giải native mới là quan trọng :D

Xin đừng lẫn lộn.

HyH

TV Ready HD thì dùng đường vào là Full HD hay cao hơn Full HD chăng nữa thì TV cũng chỉ thể hiện Ready HD.

hoayeu

bac nao noi la cu cam hdmi vao lcd em dung hdmi cam vo lx800 chi den 720 la het ah lam ji co 1080 tien nao cua nay thoi cac pac' ah
mua pana dung la on ap day bac ah tau them cong hdmi va card vga neu co hdmi thi tot ma ko co thi dung card dvi cung ngon chan nhu em dung 1 dau dvi cam vao card vga 1 dau hdmi vao lcd xem net vai chuong \:D/

Bên trên