Thắc mắc về truyền hình 3D,HD SongHanTV của VTC tại Đà Nẵng

nguyencongminh

Ðề: Thắc mắc về truyền hình 3D,HD SongHanTV của VTC tại Đà Nẵng

Nói chung vấn đề em gặp là bấm những thứ gì hiển thị thì nó k hiển thị,tuy vậy nhưng điều chỉnh kiểu mù quáng.tivi của em là sony 21'.cám ơn bác

đợi chút xíu nữa chú xem phim xong chú hướng dẫn cho nha !:))

songhantv và mytv cái nào cập nhật phim mới nhiều hơn vậy, và độ phân giải cái nào tốt hơn. mình đang phân vân giữa 2 loại này, ai giúp mình với

Tomykhoai

Active Member

HD Đà Nẵng cập nhật film nhanh nhất đó Bác hihi :D
Lắp mấy cái đó chỉ để xem đá banh + news thôi.

holiman

Nói chung vấn đề em gặp là bấm những thứ gì hiển thị thì nó k hiển thị,tuy vậy nhưng điều chỉnh kiểu mù quáng.tivi của em là sony 21'.cám ơn bác
Hi bác, như] vậy là bác đặt nhầm chế độ hiển thị 16:9 cho LCD và 4:3 cho TV CRT
Bác làm các bước này nhé:
Menu -> Cài đặt -> 1 -> Video Settting -> hiển thị -> 4:3 -> reboot

holiman

HD Đà Nẵng cập nhật film nhanh nhất đó Bác hihi :D
Lắp mấy cái đó chỉ để xem đá banh + news thôi.
Hơ vụ này cho em đính chính và AD tý nhé
Lắp cái SHTV của nhà em vừa xem banh bóng, vừa news, vừa TV, vừa cả phim ảnh cũng ok lắm đó. Ngày xưa thì cũng hơi cùi bắp tý, nhưng giờ cái đoạn phim ảnh cũng okie lắm. Phim cũng được 1 tuấn 20 bộ, lãi đỡ mất công dao kéo hihi

nguyencongminh

Nhưng mà em bấm vào menu thì k thấy gì cả?Tuy có chạy menu đó nhưng mà em chỉ điều khiển mù thoy,có thể reset lại stb được không?Hay là kiếm cái tv LCD rồi chỉnh lại,nhưg nhà em thì đào đâu ra

holiman

Nhưng mà em bấm vào menu thì k thấy gì cả?Tuy có chạy menu đó nhưng mà em chỉ điều khiển mù thoy,có thể reset lại stb được không?Hay là kiếm cái tv LCD rồi chỉnh lại,nhưg nhà em thì đào đâu ra
thôi khi nào mang cái STB chạy ngang VP mình 62 Võ Văn Tần mình cài lại giúp cho.

holiman

Bác xin gặp bộ phận kỹ thuật nhờ kiểm tra giúp STB

phuocgia

Member

bác chủ cho em hỏi là tại sao kênh VTC-HD thể thao nó lại ko live mấy chặng đua F1 vây, trong khi mấy giải quần vợt đều có live từ ESPN-HD

nguyencongminh

sao thấy mấy bữa nay hay mất tín hiệu quá vậy

madman99

@holiman, KH hỏi 10 ngày rùi mà ko thấy pác zả lời zả vốn, trốn lâu qué, chắc busy qué hử, ăn nên mần ra thì cũng mừng cho pác...// Cho hỏi các giải quần..tụt lớn ah quần vợt như ATP London đang có thì pác có phát Live (TSP4 và kênh nào nữa? ESPN HD?) ko hay là lại bị cắt lúc phát live do ko có BQ mà chỉ phát lại (như ô Sthu củ chuối, ngán ô này là vì thế)? Từ TSP1 đến TSP5 có phát Live đầy đủ ko? AE có ai xem đc live ATP London ko? Tks!

nguyencongminh

sao không thấy nói năng gì vậy?sao kênh mtv không xem được nữa,chán quá,với lại cái xem lại chương trình tv không dc!chất lượng không đạt

sawyer8x

Member

@holiman, KH hỏi 10 ngày rùi mà ko thấy pác zả lời zả vốn, trốn lâu qué, chắc busy qué hử, ăn nên mần ra thì cũng mừng cho pác...// Cho hỏi các giải quần..tụt lớn ah quần vợt như ATP London đang có thì pác có phát Live (TSP4 và kênh nào nữa? ESPN HD?) ko hay là lại bị cắt lúc phát live do ko có BQ mà chỉ phát lại (như ô Sthu củ chuối, ngán ô này là vì thế)? Từ TSP1 đến TSP5 có phát Live đầy đủ ko? AE có ai xem đc live ATP London ko? Tks!

Đợi chờ là hạnh phúc.

vậy là bác chủ thớt chìm lun rồi hả ???? e tính hỏi vài cái :(

nguyencongminh

thật là chả ra sao!songhan mấy bữa nay xem kém quá!

holiman

Haizzz lâu ngày quá, dạo này em cũng hơi lu xu bu nhìu thứ nên chậm trả lời, em xin phép trả lời trễ các bác Hiện chỉ trừ ngoại hạng đêm chủ nhật, giải TBN còn các giải khác thì vẫn phát live tren ESPN or True.

Sắp tứi đây tất cả các kênh nước ngoài đều không phát Live mà phải phát trễ để biên tập phụ đề hoặc thueets mình. Đây là chủ trương mới trong việc quản lý truyên hình. Kênh MTV là 1 ví dụ

Chia vui với a, e là bên mình đã làm việc với bên cáp sông thu phát free VTC3 trên kênh 65 từ ngày 1/12/2011
Vậy nên tối thứ 7 mọi người đều có thể thưởng thức những trận cầu đinh giải ngoại hạng với bình luận cảu Quang HUy, Quang Tùng trên TH Cáp

holiman

Haizzz lâu ngày quá, dạo này em cũng hơi lu xu bu nhìu thứ nên chậm trả lời, em xin phép trả lời trễ các bác Hiện chỉ trừ ngoại hạng đêm chủ nhật, giải TBN còn các giải khác thì vẫn phát live tren ESPN or True.

Sắp tứi đây tất cả các kênh nước ngoài đều không phát Live mà phải phát trễ để biên tập phụ đề hoặc thueets mình. Đây là chủ trương mới trong việc quản lý truyên hình. Kênh MTV là 1 ví dụ

Chia vui với a, e là bên mình đã làm việc với bên cáp sông thu phát free VTC3 trên kênh 65 từ ngày 1/12/2011
Vậy nên tối thứ 7 mọi người đều có thể thưởng thức những trận cầu đinh giải ngoại hạng với bình luận cảu Quang HUy, Quang Tùng trên TH Cáp

Bên trên