Thắc măc: VTC tiếp phát COPA AMERICA 2015 trên SCTV10???

Ðề: Thắc măc: VTC tiếp phát COPA AMERICA 2015 trên SCTV10???

Nếu như nó làm thật thì tất cả nhà đài trừ next tv của Viettel đều cúp giải này. Chịu khó đợi nó phát lại.

thebluez

Active Member

bố cái bọn VTC, làm khách hàng VTVCab hết cơ hội xem luôn, cũng hên là vừa cắt hợp đồng bên SCTV nên nó cũng chưa cắt tín hiệu cáp SCTV

tvdigital

Nhưng em thấy cũng lạ các bác ạ. Nếu vi phạm thì sao SCTV ko kiện hoặc gửi công văn yêu cầu các nhà cung cấp dịch vụ khác ngừng phát hoặc tiếp sóng mà lại phải chuyển kênh khác nhỉ? Em thấy hơi ảo @@

Thế tóm lại là từ vòng bán kết, vtvcab không xem được nữa à các bạn, chơi gì kỳ vậy trời

phithien

Well-Known Member

Thế tóm lại là từ vòng bán kết, vtvcab không xem được nữa à các bạn, chơi gì kỳ vậy trời
Kỳ này vô tố chức giúp đỡ sctv. sctv ngồi ko, ko cần làm gì nhưng chẳng ai ngoài khách hàng sctv được xem copa america. tiếp tục sopcast vậy

thebluez

Active Member

Chẳng lẽ đây là cái cớ hoàn hảo để SCTV độc quyền hoàn toàn Copa?

Chẳng lẽ đây là cái cớ hoàn hảo để SCTV độc quyền hoàn toàn Copa?
Có thể thế, chịu thôi, một phát bắn được cả hai đích: cúp bên VTC là một chuyện và chuyện khác là cúp bên VTVcab cạnh tranh với khách trong đó. Nó cũng khôn không kém :).

Flatland

Well-Known Member
Ðề: Re: Thắc măc: VTC tiếp phát COPA AMERICA 2015 trên SCTV10???

Nhưng em thấy cũng lạ các bác ạ. Nếu vi phạm thì sao SCTV ko kiện hoặc gửi công văn yêu cầu các nhà cung cấp dịch vụ khác ngừng phát hoặc tiếp sóng mà lại phải chuyển kênh khác nhỉ? Em thấy hơi ảo @@

Theo em tìm hiểu thì SCTV phát trên kênh SCTV Thể Thao và BTV5 nhưng để phục vụ đông đảo người xem hơn thì SCTV phát song song thêm trên SCTV15. Vì VTC công bố rộng thông tin SCTV hợp tác với VTC để phát Copa như thế là tự công bố mình vi phạm bản quyền rồi, vì theo em biết thì không bao giờ trong hợp đồng có điều khoản cho phép đối tác mua hợp tác và/hoặc chia sẻ với bên thứ 3 để cùng khai thác gói bản quyền cả, nhất là thể thao.
p/s: Đơn vị nắm giữ bản quyền còn muốn bán cho các nhà cung cấp khác nữa kia mà. Hơn nữa có thể SCTV đã không mua thương quyền mà chỉ mua bản quyền trên hạ tầng hoặc nền tảng nào đó nên bị hạn chế rất nhiều việc phát sóng.
Tóm lại, giống như giải ngoại hạng Anh trước đây phát trên vệ tinh Mông Cổ, vụ Copa. này vẫn là Vô Tổ Chức gây ra.

phuongtv_76

Well-Known Member

COPA xem SD, mấy bác xem

Tình hình là SCTV phát Copa trên kênh BTV5, SCTV15 k phát nữa, mấy bác VTVCab móm rồi

SCTV chơi vố này lớn quá một tên bắn chết VTC và VTVCAB

hunglong84

Active Member

Vtc vẫn phát mà

thebluez

Active Member

Thằng admin bên fb VTC nó bảo chẳng liên can gì đến vụ này, có gì cứ đi hỏi đơn vị đưa ra cái thông báo kia. Thật là vô đối, ôi VTC :))

thegioi05

Active Member

Càng làm như vậy thì uy tín của VTC càng ngày càng đi xuống. Xuống trầm trọng.

phithien

Well-Known Member

Càng làm như vậy thì uy tín của VTC càng ngày càng đi xuống. Xuống trầm trọng.
Trước giờ vtc có chút uy tín nào đâu bác, 1 chút cũng ko có. phát ngôn sau đạp phát ngôn trước. có chút thông tin gì sắp lên sóng là quảng cáo tùm lum. hình như sctv phát độc quyền Copa, mà báo đài đưa tin ít hơn vtc câu sóng sctv15 phát copa

Trước giờ vtc có chút uy tín nào đâu bác, 1 chút cũng ko có. phát ngôn sau đạp phát ngôn trước. có chút thông tin gì sắp lên sóng là quảng cáo tùm lum. hình như sctv phát độc quyền Copa, mà báo đài đưa tin ít hơn vtc câu sóng sctv15 phát copa

Nhưng mà các bác dùng VTC hôm nay đều bảo là VTC vẫn tiếp sóng SCTV11 như bình thường đấy ạ. Nên tự nhiên em lại thấy lạ, biết đâu không phải SCTV đang nói VTC mà nói ai khác thì sao nhỉ? ^#(^

nhocgary

Sáng nay trên kênh SCTV15 của VTC:

thegioi05

Active Member

Nhưng mà các bác dùng VTC hôm nay đều bảo là VTC vẫn tiếp sóng SCTV11 như bình thường đấy ạ. Nên tự nhiên em lại thấy lạ, biết đâu không phải SCTV đang nói VTC mà nói ai khác thì sao nhỉ? ^#(^
Nó nói VTC chứ ai vào đây nữa bác. Trong pic là thấy SCTV đã ghi rỏ là SCTV11 chỉ có trên hệ thống SCTV thì làm sao VTC tiếp sóng được. Và ngay cách trả lời trên fanpage của VTC cũng thấy ngứa mắt ghê.

Bên trên