Thắc Mắcc - Ghi file .VOB ra đĩa DVD bằng Ner10

byebyeta

Member
Tính hình là em có mấy cái file đuôi VOB ( các bài hát riêng lẻ ), em ghi ra đĩa DVD toàn bị báo lỗi. Trước đây em vẫn sử dụng bình thường chỉ là ghi nguyên 1 bộ phim hay ca nhạc, chứ chưa ghi riêng lẻ các bài hát vào 1 đĩa DVD bao giờ. Các bác xem giúp em nó báo như này là lỗi sao ạ. tất cả các file nhạc đều là VOB

Nero Buring Rom

Nero Express

Không hiểu sao nó liên tục báo lỗi, đĩa em là đĩa DVD.
Mong các bác giúp em sớm nhất !
Thank các bác !

thuytrieuthanh

Ðề: Thắc Mắcc - Ghi file .VOB ra đĩa DVD bằng Ner10

Bữa mình cũng làm như bạn nhưng bị lỗi nên đã chuyển sang Nero Vision...
>>>Nhưng Nero Vision vừa ghi nó vừa convert lại nên cũng ko đẹp lắm...
Và cuối cùng để ghi phim, video thì mình dùng ConvertXtoDVD rồi ghi ra đĩa luôn...Đảm bảo chất lượng giảm không đáng kể..
Hướng dẫn dùng thì trên mạng rất nhiều nha bạn..:)

Dùng Nero Burning Rom để ghi DVD thì các file phải đầy đủ đúng chuẩn đúng tên như khi bác copy từ DVD vào HDD vậy (bao gồm tất cả các file .BUP .IFO . VOB)

Em thấy bác đã rename các file .VOB và không thấy các file .BUP . IFO đâu cả, vậy phải dùng nero Vision và phải bật Smart Encoding để ghi thì mới không bị giảm dung lượng.
Bác xem video của bác chuẩn gì (mấy đĩa hải ngoại thường là định dạng NTSC 480interlaced 720*[email protected] mà chỉnh settings đúng như vậy (Vào Video Options chọn NTSC và Enable SmartEncoding, sang tab DVD-Video để tất cả là Automatic, phần Encoding Mode chỉ cần chọn 1 pass vì thực ra nó có encode đâu). Nếu bác chỉnh setting của dvd khác đi thì Smart Encoding sẽ không có tác dụng và các file sẽ bị encode lại 1 lần nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

tanminh6000

Burn data vẫn đọc bình thường ;))

Bên trên