Thạch Sanh: Huyền thoại đầu tiên (The first legend)?

kais_no07

Banned
Ðề: Thạch Sanh: Huyền thoại đầu tiên (The first legend)?

Tính làm Avanger hay sao mà huyền thoại đầu tiên , nản với mấy bác bảo hãy ủng hộ phim việt , ủng hộ thì có nhưng ko nên mù quáng , phim này nó làm cẩu thả vô cùng , kỷ xảo cứ như thập nên 80 vậy . Bác nào nói là do trình độ kỷ xảo việt thì xem lại cái thiên mệnh anh hùng xem , kỷ xảo đâu có thua ai , chẳng qua thằng làm phim này nó làm kiểu ăn xổi, có thèm quan tâm tới khán giả đâu mà ủng hộ

Phablet

Active Member
Em xem trailer thấy cũng không đến nỗi quá tệ như các bác nói. Người VN nên cổ vũ dùng hàng VN các bác ợ.

leduyminh12

Member

Sau này tập hợp lại thành đội Avengers phiên bản Việt thì hay :). Mình nghĩ truyền thuyết, dã sử, huyền sử VN mình thừa sức làm dc phim hay. Quan trọng là kịch bản và kỹ xảo thôi
Bán cho ai,và cho quốc gia nào hả bạn. Cũng như Sh việt và sh italia thôi bạn ạ. italia thi là phương tiện đưa thư và don vệ sinh. về VN thì sốt và sành điệu.

leduyminh12

Member
Ðề: Re: Thạch Sanh: Huyền thoại đầu tiên (The first legend)?

Em xem trailer thấy cũng không đến nỗi quá tệ như các bác nói. Người VN nên cổ vũ dùng hàng VN các bác ợ.

Đồng quan điểm của pro. Nhưng mà theo suy nghĩ của pro nếu cứ cổ vũ những gì chưa đạt thì có tốt không. Theo mình thì nên suy nghi theo một chiều hướng khách quan, phải góp ý thật hư đê mình còn chaapf vá lại những chỗ sai và thiếu sót thì mới hoàn thiện được.

tungdesign

Active Member

nhìn poster xấu ghê, chẳng hấp dẫn chúc nào, body Thạch Sanh chăm chút quá nhìn ko đã chút nào, đáng lẽ Thạch Sanh phải biêu lộ sự hùng mạnh, uy lực như cầm búa tấn công,...., nhìn thấy lép vế trước chằn tinh quá.

quac_69

Ặc, kỹ xảo tệ quá, còn kém hơn hoạt hình, hic!

:)))))) Như Scary movie ấy! :))))) Mỗi tội thiếu tính châm biếm. Mà nên sửa tựa đề thành Thạch Sanh vs King Kong.
Các bác cứ chê điện ảnh Việt! Bên trời tây cũng đầy bom xịt đấy thôi! Mỗi tội ở Việt mình toàn bom xịt hoặc bom lép. :3 À, mà bom này có lẽ là để quăng vào nền điện ảnh nước nhà. :)))
Nói vui vậy chứ mình ghét bọn nào làm cái phim này. Chúng nó không tôn trọng khán giả, làm phim vậy khác gì lừa khán giả, chửi khán giả ngu? Chúng nó chỉ muốn hốt tiền thật nhanh mà không chịu đầu tư nên quá cẩu thả, mắc quá nhiều sai lầm từ kịch bản, thiết kế, hình ảnh...

trungc

Mọi người cứ bảo: "Thôi,phim VN thế này là đc rồi" Các nhà làm phim thấy thế lại nghĩ là mình dễ hài lòng nên tiếp tục ném vào mặt mình những cái như thế này tiếp :D

ngocnghechvt

Đoạn gần cuối có con voi gì lắm ngà/sừng, đừng nói là mamút nhé, tuyệt chủng từ đời nào rồi :D
Lính Việt mặc đồ vàng khè, bóng loáng y như lính La Mã trong game 8->

king_of_mar1311

Active Member
Tuy là truyền thuyết giả tưởng nhưng mà thấy hơi bị phiêu:
Thạch sanh quê vùng tây nguyên ???
Thạch sanh sống dưới thời La mã ???
Chằn tinh là con khỉ đột ????

Mac18

Active Member

chằn tinh =))))))))))))))))))))))))))))))))))

Oriental_Noodle

Active Member

em mong các bác đừng có cái kiểu phim dở nhưng là phim VN nên mình đi coi cho vui/ủng hộ. Mấy thằng làm phim thấy vậy ngon ăn cứ tiếp tục làm phim tào lao cho dân coi hoài luôn.

Bên trên