[Thăm dò] Tương lai của IPTV

Các bác cần gì nhất từ IPTV?

• Một kho phim thật lớn và duy trì sự ổn định !

Số phiếu: 22 24.2%
  • HD, HD, quan trọng là chất lượng phải cao !

Số phiếu: 29 31.9%
  • Phát triển như một đài truyền hình, có các kênh riêng và đủ hấp dẫn !

Số phiếu: 13 14.3%
  • Các tiện ích (như games) phải thật phong phú và chất lượng cao !

Số phiếu: 2 2.2%
  • Thật nhiều kênh, và các kênh nước ngoài nhớ phải có phụ đề nhé !

Số phiếu: 9 9.9%
  • Chi phí ban đầu phải rẻ, miễn phí càng tốt !

Số phiếu: 16 17.6%

• Số lượng người bầu chọn
    91
  • Poll closed .

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: [Thăm dò] Tương lai của IPTV

Muốn so sánh giữa iTV, MyTV hay VTC Digicom thì bác nên có 1 bản so sánh cụ thể về nội dung, số lượng kênh, gói cước...
Theo cá nhân em thì:
- iTV ko phổ biến như IPTV của 2 ông còn lại do ko phong phú về nội dung và truyền thông ko mạnh.
- MyTV là con đẻ của ông VNPT, tính tương tác rất cao và có nhiều gói cước phù hợp với nhiều ưu đãi. Tuy nhiên, nội dung thì ko phong phú như của VTC (có nhiều kênh của VTC sẽ ko được phát trên MyTV do tính cạnh tranh 2 dịch vụ cùng loại)
- VTC Digicom hiện nay đã triển khai rộng ở hơn 20 tỉnh, thành với thương hiệu riêng của mỗi vùng. Nội dung phong phú, kho phim truyện khổng lồ...

Nếu lựa chọn thì em chọn ông VTC.
Nếu bác cần thì để em tìm lại tài liệu so sánh về dịch vụ này của các nhà cung cấp.

Vậy thì còn gì bằng nữa bác yêu ơi :-* :-* :-* Em sẽ đa tạ bác 20 Thanks :D Bác có ở HN không em mời bác đi trà đá uống không no không về! :-x :-x :-x

congiola

Vậy thì còn gì bằng nữa bác yêu ơi :-* :-* :-* Em sẽ đa tạ bác 20 Thanks :D Bác có ở HN không em mời bác đi trà đá uống không no không về! :-x :-x :-x

Em vẫn lởn vởn ở HN thui bác ạ :D
Bác để mai em tìm lại đã nhé! Lâu lém rùi ko bít vứt đi đâu nữa :)

lanhoang

Giá như MyTV có đc mấy kênh của VTC nữa thì hay nhỉ... chắc là mấy ông lớn phải ngồi lại & bắt tay nhau để cho bà con đc hưởng trọn vẹn... chứ cạnh tranh, dè chừng đối thủ thế này thì cũng khó chọn đây ;)).

earl_grey

Well-Known Member

Giá như MyTV có đc mấy kênh của VTC nữa thì hay nhỉ... chắc là mấy ông lớn phải ngồi lại & bắt tay nhau để cho bà con đc hưởng trọn vẹn... chứ cạnh tranh, dè chừng đối thủ thế này thì cũng khó chọn đây ;)).

Vâng, có được VTC thì còn gì bằng, chỉ tội VTC họ cũng cạnh tranh thị phần này nên khó lắm ạ. Vậy nên em mới hỏi liệu các nhà cung cấp IPTV có nên phát triển theo hướng một đài truyền hình, có các kênh riêng...

dualshock

Member

Với em thì nhu cầu duy nhất với truyền hình là bóng đá HD, càng đầy đủ các trận đấu càng tốt. Những cái kia (phim, game) thì xài đồ chuyên dụng sướng hơn nhiều.

nhà em từng dùng qua itv của FPT và iptv của bọn vtc, chả có gì hấp dẫn cả toàn phim từ đời tám hoánh, xem toàn bị giựt thà lên mạng down phim về xem còn sướng hơn. có ngu mới dùng iptv

earl_grey

Well-Known Member

Tệ vậy hả bác, bác dùng thử bọn MyTV chưa ạ?

manhthang

Huyền Thoại

iTV của FPT toàn phát SD + với băng thông IPTV tính chung băng thông truy cập internet nên bắt buộc phải dùng trọn gói => đắt mà không chất lượng. Giá VOD đắt hơn thuê đĩa DVD, mà chất lượng thì kém DVD.

Liên doanh của VTC và VNPT triển khai tại 1 số địa phương như VipTV, LamsonTV, .... cũng dựa trên nền tảng internet có sẵn nhưng băng thông tính độc lập với lưu lượng truy cập, giá cước chỉ 69.000đ/tháng có tới hơn 70 kênh với 10 kênh HD có lẽ là dịch vụ có giá trị sử dụng hợp lý nhất tính đến thời điểm này.

MyTV mới triển khai, số lượng kênh còn quá ít, số lượng kênh HD nghèo nàn trong khi giá cước sử dụng lại ở trên trời nhất, thiết bị ban đầu cũng chả rẻ hơn các dịch vụ khác. Nếu xét ra thì hơn iTV của FPT được 1 chút nhưng còn lâu lắm mới so được với VTCHD.

earl_grey

Well-Known Member

iTV của FPT toàn phát SD + với băng thông IPTV tính chung băng thông truy cập internet nên bắt buộc phải dùng trọn gói => đắt mà không chất lượng. Giá VOD đắt hơn thuê đĩa DVD, mà chất lượng thì kém DVD.

Liên doanh của VTC và VNPT triển khai tại 1 số địa phương như VipTV, LamsonTV, .... cũng dựa trên nền tảng internet có sẵn nhưng băng thông tính độc lập với lưu lượng truy cập, giá cước chỉ 69.000đ/tháng có tới hơn 70 kênh với 10 kênh HD có lẽ là dịch vụ có giá trị sử dụng hợp lý nhất tính đến thời điểm này.

MyTV mới triển khai, số lượng kênh còn quá ít, số lượng kênh HD nghèo nàn trong khi giá cước sử dụng lại ở trên trời nhất, thiết bị ban đầu cũng chả rẻ hơn các dịch vụ khác. Nếu xét ra thì hơn iTV của FPT được 1 chút nhưng còn lâu lắm mới so được với VTCHD.

Em cảm ơn ý kiến của bác rất nhiều ạ! Em bấm Thanks 10 phát ngay đây! :D

earl_grey

Well-Known Member

Up ạ (các bác kéo lên đầu trang rồi tick giúp em phát nhé :* :* :* )

earl_grey

Well-Known Member

earl_grey

Well-Known Member

lanhoang

Cái thớt thăm dò ý kiến mà như topic bán hàng ;)).
Muốn mọi người hưởng ứng thì xem lại dịch vụ phong phú vào, có nhiều kênh HD để phục vụ (nhất là mấy kênh Thời trang, Ca nhạc, Thể thao...) và đặc biệt nữa là chi phí thiết bị + thuê bao gói phải hợp lý chứ thiết bị đắt, thuê bao cao mà dịch vụ lèo tèo thì chắc cũng kô ai xài ^#(^.

Mà up 3 lần trong ngày là vi phạm nội quy đó nha, mod del giờ :-j.

LeeHyoRi89

Đang xài myTV, kênh truyền hình HD quá ít ko có phụ đề, kho phim và nhạc cũng nghèo nàn.
Mình xài myTV chủ yếu để xem phim và nghe nhạc nên 2 cái này càng nhiểu càng tốt, cái vụ bản quyền khỏi đi miễn sao có nhiều phim coi mà cước rẻ là đc.
Game và chia sẻ hình ảnh rất ít xài,trên máy tính chơi đã hơn nhiều.
À đã là HD thì chất lượng phải đúng chuẩn nữa

vinhannghia

...Đây là miếng bánh rất béo bở, là tương lai của nghành truyền hình tương tác. Có rất nhiều nhà cung cấp dự định nhảy vào cuộc chơi. Vậy, ở góc độ người tiêu dùng, các bác cần gì ở dịch vụ này?
...

Hình như cái này có vấn đề !!!

Passion Fruit

Hôm trước em nghe nói là kho phim HD của MyTV rất tốt và phong phú, là HD chuẩn chứ không phải upscale như mấy cái HD của VTC , cái này có đúng không ạ? :-/

earl_grey

Well-Known Member

Hôm trước em nghe nói là kho phim HD của MyTV rất tốt và phong phú, là HD chuẩn chứ không phải upscale như mấy cái HD của VTC , cái này có đúng không ạ? :-/

VTC HD cũng tùy từng kênh bác yêu ạ, mấy kênh upscale chắc do không mua được kênh gốc là HD.

Bên trên