Thân mời Anh Em HDVN ghé Thiên Hà nghe thử Loa NEAT Acoustic đến từ Anh Quốc

Hung082012

Chiều nay em rảnh nên có dịp nghe thử Neat ghép với Cronus Magnum của Rogue Audio (cd player là của Music Hall). Cho bộ phối ghép này "chơi" Lệ Quyên thì ko có gì phải phàn nàn cả nếu ko muốn nói là quá ổn đối với hai cái tai của em :D . Khi nghe jazz blue ( bài Jesus Met the Woman at the Wall do Dave Van Ronk trình bày), theo cảm nhận của em thì mượt mà, đều và chi tiết cả ba dải, tuy nhiên có cái gì đó hơi "thái" quá. Cũng bản jazz blue này thay Neat bằng Totem Signature 1 thì em cảm nhận được sự "gồ ghề" của âm thanh, chất âm thật hơn so với sự "tròn trĩnh" mà Neat thể hiện :-?. Giá cả thì em ko bàn vì mỗi người sẽ có những đánh giá và lựa chọn riêng :)

audio&video

Active Member
Ðề: Re: Thân mời Anh Em HDVN ghé Thiên Hà nghe thử Loa NEAT Acoustic đến từ Anh Quốc

Chiều nay em rảnh nên có dịp nghe thử Neat ghép với Cronus Magnum của Rogue Audio (cd player là của Music Hall). Cho bộ phối ghép này "chơi" Lệ Quyên thì ko có gì phải phàn nàn cả nếu ko muốn nói là quá ổn đối với hai cái tai của em :D . Khi nghe jazz blue ( bài Jesus Met the Woman at the Wall do Dave Van Ronk trình bày), theo cảm nhận của em thì mượt mà, đều và chi tiết cả ba dải, tuy nhiên có cái gì đó hơi "thái" quá. Cũng bản jazz blue này thay Neat bằng Totem Signature 1 thì em cảm nhận được sự "gồ ghề" của âm thanh, chất âm thật hơn so với sự "tròn trĩnh" mà Neat thể hiện :-?. Giá cả thì em ko bàn vì mỗi người sẽ có những đánh giá và lựa chọn riêng :)

Thanks bác Hưng có vài điều chia sẻ và đánh giá em nó!
PS :hôm nào có chân kê ra em alo bác nhé!

audio&video

Active Member
Ðề: Re: Thân mời Anh Em HDVN ghé Thiên Hà nghe thử Loa NEAT Acoustic đến từ Anh Quốc

Cấu hình bác Hưng Nghe và đánh giá đây ah.
ROGUE Cronus Magnum

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: Thân mời Anh Em HDVN ghé Thiên Hà nghe thử Loa NEAT Acoustic đến từ Anh Quốc

Em đã có lần nghe đôi Neat ULTIMATUM MFS (chân cẳng zin luôn) oánh với bộ Chord SPM 6000 tại nhà em, chất âm của đôi này thực sự làm em cùng một số anh em nghe hôm đó giật mình. Để so sánh với Avalon Eidolon hôm đó thì hơi khập khiễng nhưng nếu cùng âm lượng Pre, nghe những bài nhạc ko có bass hoặc nhẹ bass, cắm mù thì phân biệt được đâu là Avalon đâu là Neat cũng hơi khó.

Đôi mà Thiên Hà đang trưng bày em chưa được nghe nhưng để ra hết chất được Neat, nhất là núc seo thì phối ghép với amp đèn em nghĩ chưa đạt, Thiên Hà thử chơi với dòng amp khoẻ một chút chăcs chắn đôi loa đó sẽ cho một chất âm hoàn toàn khác so với khi ghép với đèn.

Em ko có đk đến shop nghe thử, ở nhà múa phím có j sai sót mong các bác thông cảm. Đôi này ko có loa con trên mặt đúng ko bác ?

audio&video

Active Member
Ðề: Thân mời Anh Em HDVN ghé Thiên Hà nghe thử Loa NEAT Acoustic đến từ Anh Quốc

Em đã có lần nghe đôi Neat ULTIMATUM MFS (chân cẳng zin luôn) oánh với bộ Chord SPM 6000 tại nhà em, chất âm của đôi này thực sự làm em cùng một số anh em nghe hôm đó giật mình. Để so sánh với Avalon Eidolon hôm đó thì hơi khập khiễng nhưng nếu cùng âm lượng Pre, nghe những bài nhạc ko có bass hoặc nhẹ bass, cắm mù thì phân biệt được đâu là Avalon đâu là Neat cũng hơi khó.

Đôi mà Thiên Hà đang trưng bày em chưa được nghe nhưng để ra hết chất được Neat, nhất là núc seo thì phối ghép với amp đèn em nghĩ chưa đạt, Thiên Hà thử chơi với dòng amp khoẻ một chút chăcs chắn đôi loa đó sẽ cho một chất âm hoàn toàn khác so với khi ghép với đèn.

Em ko có đk đến shop nghe thử, ở nhà múa phím có j sai sót mong các bác thông cảm. Đôi này ko có loa con trên mặt đúng ko bác ?
vâng ah xem sẽ phối ghép thêm đồ bán dẫn để có thể phát huy hết được chất âm của em nó ah! chân thành cám ơn bác góp ý ah có dịp Thân mời bác ghé em nghe thử giao lưu ah!
ps: đôi này không có loa con mặt trên bác ah.

langthangvn33

Uploader

bác lại làm em ghiền , bác bỏ cái avatar Gryphon đi nhé ,từ hôm em nghe đôi bookself của Gryphon Mojo ở AV show 2013 làm em ám ảnh đến giờ ...

Loa bookshelf đắt nhất Việt Nam, giá trên 20.000 USD.

Gryphon Mojo, được xem là thiết kế loa bookshelf đắt nhất hiện nay tại Việt Nam với giá bán của phiên bản thùng màu đỏ lên đến trên 20.000 USD. Mojo là thiết kế loa dạng bookshelf 2 đường tiếng với tổng cộng 3 loa con xếp dọc Bass-Treble-Bass. Mặt trước của loa được vát cong nhẹ giúp các loa con có thể phát âm đồng pha và tập trung hơn đến vị trí người nghe. Thùng loa Mojo làm từ gỗ, bên ngoài phủ lớp composite đặc biệt giúp hạn chế những sóng phản xạ gây nhiễu âm. Bộ 3 loa con của Gryphon Mojo gồm một loa treble ribbon, 2 mid/bass 150mm được Gryphon Audio đặt hàng từ hãng Scan-Speak, nhà sản xuất driver nổi tiếng của Đan Mạch.

Gryphon Mojo dùng bộ phân tần bậc 4, dàn linh kiện được chế tạo thủ công gồm cuộn cảm lõi khí dùng giấy ngâm dầu của Jensen, điện trở than và tụ chính xác của Duelund. Người dùng có thể tăng hoặc giảm dải tần treble bằng cách thay các thanh điện trở bố trí lộ bên ngoài mặt sau loa, nhằm hiệu chỉnh chất âm tối ưu ứng với các điều kiện phòng nghe khác nhau. Đi kèm với Mojo là một đôi chân loa được thiết kế với thân rỗng cho phép người chơi có thể đổ đầy với cát hoặc chì hay bi kim loại giúp chân càng vững hơn.

nghe con này chắc em ngất Loa Pendragon của Gryphon cao 2 mét.

Bin-K

Well-Known Member

bác lại làm em ghiền , bác bỏ cái avatar Gryphon đi nhé ,từ hôm em nghe đôi bookself của Gryphon Mojo ở AV show 2013 làm em ám ảnh đến giờ ...

Loa bookshelf đắt nhất Việt Nam, giá trên 20.000 USD.

Gryphon Mojo, được xem là thiết kế loa bookshelf đắt nhất hiện nay tại Việt Nam với giá bán của phiên bản thùng màu đỏ lên đến trên 20.000

Bác Langthangvn33 đang lang thang ở nơi nào đấy ? Nói về vụ sư tử bay là lại chạm vào nỗi đau vẫn âm ỉ của em bấy lâu nay. Hè này muốn thay đổi tý gió nên có mấy option (Metronom Kalista + Orpheu Heritage & Solid Royal + phụ kiện & Gryphon Colosseum). Hết hè sang thu rồi mà vẫn chưa quyết định được, em đang nghiêng về Colosseum nhưng ko có tiền mua hai cục đặt hai bên, mua một cục về đặt giữa nhà chắc Gấu em cho em lên cột điện mất.

Nói về Gryphon Mojo thì tầm ba năm trước em rất hay nghe bộ toàn Gryphon ở nhà anh cùng làm thiết kế với em (Scorpio + Sonata Allegro + Antileon Sig + Mojo red). Mỗi lần nghe là ko muốn về luôn bác ạ, do nó có hai thanh màu nâu nhạt như hai điếu thuốc lá nằm phía sau nên em hay gọi nó là "thằng ruột để ngoài da" mà có cái lạ là thay thanh đó chất âm khác rất nhiều, đặc biệt là dải cao ( như bài báo đã viết) còn một cái lạ nữa là lấy chất dung môi trong tụ điện ngâm thanh này vào rồi phơi khô rồi gắn vào nghe trầm phê lắm, ngâm một thanh, hai thanh chất âm cũng khác nhau luôn chính vì thế anh bạn em đặt đại lý Gryphon đến năm bộ về nghịch các kiểu, vui phết \:D/ .

P/s : Hẹn hò mấy lần rồi mà chưa cà phê, nhậu với mấy bác được, nhất định một ngày gần nhất sẽ được gặp các bác ở VN.

Xin lỗi bác chủ topic em nói chuyện riêng tý ^:)^ . Chúc shop luôn đắt hàng.

audio&video

Active Member

Bác Langthangvn33 đang lang thang ở nơi nào đấy ? Nói về vụ sư tử bay là lại chạm vào nỗi đau vẫn âm ỉ của em bấy lâu nay. Hè này muốn thay đổi tý gió nên có mấy option (Metronom Kalista + Orpheu Heritage & Solid Royal + phụ kiện & Gryphon Colosseum). Hết hè sang thu rồi mà vẫn chưa quyết định được, em đang nghiêng về Colosseum nhưng ko có tiền mua hai cục đặt hai bên, mua một cục về đặt giữa nhà chắc Gấu em cho em lên cột điện mất.

Nói về Gryphon Mojo thì tầm ba năm trước em rất hay nghe bộ toàn Gryphon ở nhà anh cùng làm thiết kế với em (Scorpio + Sonata Allegro + Antileon Sig + Mojo red). Mỗi lần nghe là ko muốn về luôn bác ạ, do nó có hai thanh màu nâu nhạt như hai điếu thuốc lá nằm phía sau nên em hay gọi nó là "thằng ruột để ngoài da" mà có cái lạ là thay thanh đó chất âm khác rất nhiều, đặc biệt là dải cao ( như bài báo đã viết) còn một cái lạ nữa là lấy chất dung môi trong tụ điện ngâm thanh này vào rồi phơi khô rồi gắn vào nghe trầm phê lắm, ngâm một thanh, hai thanh chất âm cũng khác nhau luôn chính vì thế anh bạn em đặt đại lý Gryphon đến năm bộ về nghịch các kiểu, vui phết \:D/ .

P/s : Hẹn hò mấy lần rồi mà chưa cà phê, nhậu với mấy bác được, nhất định một ngày gần nhất sẽ được gặp các bác ở VN.

Xin lỗi bác chủ topic em nói chuyện riêng tý ^:)^ . Chúc shop luôn đắt hàng.

hãng sư tử này em cũng đã từng được nghe cảm nhận em cũng thật sự ấn tượng nhưng cái giá em nó là dào cản duy nhất đến audiophile ở việt nam ah.em đánh giá cao đồ của bắc âu ah.

mienhinh

Member

Báo cáo các bác là e vừa lấy Motive SX3 ở Audio Choice Sài Gòn ( e ở Vũng Tàu). Phải nói là e ngồi nghe để chọn giữa SX3 và Totem 1s, cả 2 đều hay, nhưng cuối cùng e lấy SX3, vì cảm thấy chất âm mộc mạc hơn :). Đang tạm ghép với Sphinx và Music Hall 15.1, nghe cũng ổn ạ. Thích cái là Neat chưa phổ biến :).

Hung082012

Re: Ðề: Thân mời Anh Em HDVN ghé Thiên Hà nghe thử Loa NEAT Acoustic đến từ Anh Quốc

Báo cáo các bác là e vừa lấy Motive SX3 ở Audio Choice Sài Gòn ( e ở Vũng Tàu). Phải nói là e ngồi nghe để chọn giữa SX3 và Totem 1s, cả 2 đều hay, nhưng cuối cùng e lấy SX3, vì cảm thấy chất âm mộc mạc hơn :). Đang tạm ghép với Sphinx và Music Hall 15.1, nghe cũng ổn ạ. Thích cái là Neat chưa phổ biến :).
Chúc mừng bác sở hữu cặp loa ngon. Sở thích của bác thể hiện phong cách thích trải nghiệm đấy ạ :)

audio&video

Active Member

cặp motive sx3 này nhỏ mà có võ đấy ah bác ghép với rogue Sphinx là ổn đó bác ah !chúc bác có được bộ dàn như ý nguyện ah

audio&video

Active Member

em hay đi lang thang lắm , lúc đó bác nhớ cho em ly cafe và ổ bánh mỳ nhé ....

Vâng rất hân hạnh được giao lưu với các bác ah!Trà cafe luôn sẵn chờ các bác hiiii:)

audio&video

Active Member

Thân Mời các bác ghé tệ xá em nghe thử ah!

binhvicosa

Loa SX3 có gồm chân loa không bác Chủ

đúng kiểu ngắm biệt thự :)) chưa được nghe thử nhưng nhìn đã thấy hấp dẫn, đọc giá xong thành hấp hấp luôn :))

do_long_khach

Well-Known Member

Bác hẹn lại tuần sau, tôi dự cùng bác.

Bên trên