[Thảo luận] Tự làm đĩa CD nhạc chất lượng cao tặng cho nhau ( Món quà nhiều ý nghĩa )

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Le Quynh Anh

Em thấy box Lossless Album của anh em mình dạo này nhộn nhịp quá. Có lẽ rất nhiều người quan tâm đến loại nhạc chất lượng cao như thế này. Em cũng có ý định là box của mình tự làm lấy 1 cái CD thể loại nhạc nào đó rồi chúng ta tự làm tặng cho nhau, không biết ý các anh sao. Cái này nó về tinh thần có lẽ nhiều hơn cả vật chất.

mrkoyeu

Active Member
Ðề: [Thảo luận] Tự làm đĩa CD nhạc chất lượng cao tặng cho nhau ( Món quà nhiều ý nghĩa )

C làm gương đi, tặng em 10 cái lấy hên :D

hutapa

Active Member
Ðề: [Thảo luận] Tự làm đĩa CD nhạc chất lượng cao tặng cho nhau ( Món quà nhiều ý nghĩa )

Hoan hô ý kiến này! Nhưng mình ở TPHCM thì làm sao nhận đây bạn? (vì nghe nói bạn ở HN thì phải!). Vì mình cũng hâm mộ nhạc xua lam!=P~

Chị làm đê , rồi kí tặng gửi ra cho 10 fan hâm mộ LQA =))

sniper_009

ý kiến thật hay nhưng đợi mình thi lại xong đã.hichic

ck77

Member

ủng hộ ý kiến LQA nhé, tks, còn nhớ vụ kèo dừa ko? hihihi

vietmagic

Well-Known Member

OKe nếu L.Q.A có ý kiến như thế thì... phải làm 1 CD chuẩn gồm 15 track tuyệt đỉnh mà người tặng yêu thích nhất tặng cho nhau rồi.. còn việc tặng làm sao và ở đâu? thì mình có thể hẹn địa điểm, thời gian tổ chức Live Show (Offline HDVietnam 2010) gặp nhau tại 'coffee or Milk Tea' để tặng cho nhau những món quà ý nghĩa nhất năm 2010 này :-bd, hok biết ý kiến của a dc hok Le Quynh Anh ha!8-> Quan trọng nhất là phải đồng ý kiến...

hoangsilk

Ủng hộ bạn 1 phát, Anh em có link LL ngon thì chia sẻ hỏi han trong đây nhé

vkhoalk

ý kiến hay đấy nhưng ghi đĩa bằng soft nào thì hay hơn vậy

Le Quynh Anh

Hoan hô ý kiến này! Nhưng mình ở TPHCM thì làm sao nhận đây bạn? (vì nghe nói bạn ở HN thì phải!). Vì mình cũng hâm mộ nhạc xua lam!=P~
Nếu như làm thì phải nhận được chứ anh, có thể mình chia ra làm 3 vùng miền ví dụ như là Bắc - Trung - Nam chẳng hạn

ý kiến thật hay nhưng đợi mình thi lại xong đã.hichic
Tại anh cứ Lossless nhiều quá thi lại là đúng rùi hi hi

ủng hộ ý kiến LQA nhé, tks, còn nhớ vụ kèo dừa ko? hihihi
Em vẫn nhớ và em vẫn đợi hi hi

OKe nếu L.Q.A có ý kiến như thế thì... phải làm 1 CD chuẩn gồm 15 track tuyệt đỉnh mà người tặng yêu thích nhất tặng cho nhau rồi.. còn việc tặng làm sao và ở đâu? thì mình có thể hẹn địa điểm, thời gian tổ chức Live Show (Offline HDVietnam 2010) gặp nhau tại 'coffee or Milk Tea' để tặng cho nhau những món quà ý nghĩa nhất năm 2010 này :-bd, hok biết ý kiến của a dc hok Le Quynh Anh ha!8-> Quan trọng nhất là phải đồng ý kiến...

Em cũng nghĩ như vậy, tất nhiên là chưa biết là bao nhiêu track vì tuỳ vào thời gian, CD tốt nhất là để khoảng 70 phút cho an toàn.
Gặp nhau ở đâu thì mình cứ bàn luận thôi, như anh nói 'coffee or Milk Tea' thì hay quá còn gì nữa

ý kiến hay đấy nhưng ghi đĩa bằng soft nào thì hay hơn vậy

Thông dụng nhất thì chắc là dùng Nero thôi ạ

symphony

Well-Known Member

Tết này em có chương trình nhận quà miễn phí, bác nào có nhu cầu thì đăng ký nha. :D

vietmagic

Well-Known Member

Nguyên văn bởi Le Quynh Anh
Em cũng nghĩ như vậy, tất nhiên là chưa biết là bao nhiêu track vì tuỳ vào thời gian, CD tốt nhất là để khoảng 70 phút cho an toàn.
Gặp nhau ở đâu thì mình cứ bàn luận thôi, như anh nói 'coffee or Milk Tea' thì hay quá còn gì nữa

Ủa thắc mắt 1 điều 'CD tốt nhất là để khoảng 70 phút cho an toàn' là sao e:-@

Le Quynh Anh

Tết này em có chương trình nhận quà miễn phí, bác nào có nhu cầu thì đăng ký nha. :D
Quà gì thế anh ?
Ủa thắc mắt 1 điều 'CD tốt nhất là để khoảng 70 phút cho an toàn' là sao e:-@

Tức là CD theo lý thuyết thì ghi được 80 phút nhưng thực tế dùng được khoảng 78 phút. Mà 75 phút là báo động màu vàng, nên em nghĩ là chỉ ghi đến khoảng 70 phút hoặc có thể hơn 1 chút xíu thôi cho nó đảm bảo chất lượng

dicklau

Em đang gõ máy địa chỉ của em để LQA gửi tặng đĩa CD nè.
LQA thấy sao bác?

mrkoyeu

Active Member

Trời topic này thảo luận vấn tặng đĩa cho nhau mà. Không phải là LQA phát quà đâu bác ạ. Em đùa tí mà bác cũng tưởng thật sao #:-S

vietmagic

Well-Known Member

Tức là CD theo lý thuyết thì ghi được 80 phút nhưng thực tế dùng được khoảng 78 phút. Mà 75 phút là báo động màu vàng, nên em nghĩ là chỉ ghi đến khoảng 70 phút hoặc có thể hơn 1 chút xíu thôi cho nó đảm bảo chất lượng

Ah a hiểu oài, đó giờ a ghi CD = Nero 8 toàn tới gạch màu vàng (có kinh nghiệm xíu \:D/). Có lần anh add nhiều bài quá nên đến gạch màu đỏ ghi ra quăng vào thùng rác màu đỏ luôn :-??

vkhoalk

Nếu như làm thì phải nhận được chứ anh, có thể mình chia ra làm 3 vùng miền ví dụ như là Bắc - Trung - Nam chẳng hạn

Thông dụng nhất thì chắc là dùng Nero thôi ạ

Thế Nero có cần thêm plugin gì hay ko với lại Nero có thể burn 1 CD gồm các file như flac ape wav trong 1 CD đc ko vậy (Thập cẩm ấy mà) mà ko cần convert sang 1 file chung

doanxem

Well-Known Member

f2k,burn,eac đều burn dc và burn tốt là khác

Le Quynh Anh

Trời topic này thảo luận vấn tặng đĩa cho nhau mà. Không phải là LQA phát quà đâu bác ạ. Em đùa tí mà bác cũng tưởng thật sao #:-S
Hi hi đây là đang bàn xem là ta sẽ làm chương trình gì ? thể loại nhạc nào ? làm như thế nào ? Sau đó xong rồi thì nhận ra sao ? Bao nhiêu vấn đề chưa xong đã đòi nhận đĩa rồi hic tại Mrkoyeu hết đấy nhé

Ah a hiểu oài, đó giờ a ghi CD = Nero 8 toàn tới gạch màu vàng (có kinh nghiệm xíu \:D/). Có lần anh add nhiều bài quá nên đến gạch màu đỏ ghi ra quăng vào thùng rác màu đỏ luôn :-??

Giờ thì anh đã hiểu hết rồi chứ

vietmagic

Well-Known Member

Giờ thì anh đã hiểu hết rồi chứ

Uhm a hiểu oài sẵn tiện hỏi L.Q.A cái CD này e tìm được chưa vậy nè, đang mong quá trời... :-*

CD "Lúa mùa duyên thắm" - Nhóm Phù Sa
Trung tâm phát hành: Bến Thành Audio - Video

Mục lục:
1. Du xuân ý a ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Trần Quang Huy )
2. Lời ru bên suối ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Trần Quế Sơn )
3. Lúa mùa duyên thắm ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Trịnh Hưng )
4. Tình trăng lúa ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Thanh Sơn )
5. Sông lúa miền tây ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Thanh Sơn )
6. Xuân tình ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Tiến Luân )
7. Nắng gió phương nam ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Nhất Sinh )
8. Thôn trăng ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Mạnh Bích )
9. Ô kìa xuân ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Tiến Luân )
10. Trăng soi duyên lành ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Trịnh Hưng )
11. Việt Nam gấm hoa ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Minh Châu )
12. Quê hương ba miền ( Trình bày: Nhóm Phù Sa - Nhạc: Thanh Sơn )

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên