Thảo luận về đầu tư xây dựng hệ thống HD - Hình ảnh test trang 27,29,32,35

pgasqlkt

Member
Ðề: Thảo luận về đầu tư xây dựng hệ thống HD

thì em add được rồi, xem được rồi.
Nhưng mỗi lần phải mất 20 phút, em khoái copy vào phát la xem luôn ấy

anbinhdo

Well-Known Member

chạy file thi nó load bình thường, không phải bận tâm bác ah
em muốn chạy nguyên thư mục cho nó có menu em mới khoái (hiện tại đang add cứng phụ đề các bác ơi)

chạy phụ đề việt =tmt3 vẫn được bác ạ chỉ hơn mất công thôi phải làm qua 2 lần decode lần thứ nhất thì để cho xem được dĩa bluray trên ổ cứng , lần 2 thì xmut chết phụ đề việt vào đĩa phải decode lần nữa tai chết cấu trúc thư mục lai như một đĩa bluray như thế chạy tmt3 có chỉnh được phụ đề việt , có gì anh em trao đổi để hoàng thiện hơn , hiện gì chỉ có mình bác crazy đang chuyên sâu nguyên cứu

thì em add được rồi, xem được rồi.
Nhưng mỗi lần phải mất 20 phút, em khoái copy vào phát la xem luôn ấy

Các Bác có thể dẫn chứng khi xem luôn không ? chứ nay mai mua về lại lọ mò từ đầu thì mệt lám #-o

trung_apple

Active Member

Các Bác có thể dẫn chứng khi xem luôn không ? chứ nay mai mua về lại lọ mò từ đầu thì mệt lám #-o
cái vấn đề này đang trong tầm nguyên cứu chưa thể sản xuất đại trà được , có gì chắc sẽ tổ chức một bửa tranning ,để anh em trao đổi cho nó thành thạo cái thằng này

ankhanhmai

Active Member

Bác Phúc đâu rồi báo cáo cặp loa PSB mới đi ...................

Chỉnh sửa lần cuối:

trung_apple

Active Member

cái này phải đi nguyên cứu thực tế thôi bác hoàng ạ chứ thông số kĩ thuật thì nắm rồi nhưng thẩm âm thì chưa bác , bửa nào bác hoàng tiện đường thì ghế vào cafe số thưởng thức nhá :-"

mphuc

Member

Review từ Bác Toàn, em (mphuc), và một số AE:
1. Nhạc: nghe phê, tạm ổn
2. Phim: Xuất âm chuẩn, với sự góp mặt của Denon 3310 thì các đường tiếng tách bạch (nhất là xuất True-HD). Đây là một số hình ảnh tham khảo khi cấu hình trên Máy PC cùi + Card màn hình ATI 5570 (xuất True-HD passthrough qua HDMI):

cái này phải đi nguyên cứu thực tế thôi bác hoàng ạ chứ thông số kĩ thuật thì nắm rồi nhưng thẩm âm thì chưa bác , bửa nào bác hoàng tiện đường thì ghế vào cafe số thưởng thức nhá :-"

Một số ý kiến khác: Nghe nhạc phần Bass chưa chuẩn!..

Để thực sự biết thế nào thì cuối tuần OFF check nhé Bác!

crazy

chạy file thi nó load bình thường, không phải bận tâm bác ah
em muốn chạy nguyên thư mục cho nó có menu em mới khoái (hiện tại đang add cứng phụ đề các bác ơi)

Cái phụ đề Add cứng thì Thanh dùng : tsMuxerGUI cái này làm k đó Thanh - màu sắc các kiểu --
Vấn đề còn lại là : khi mux lần đầu menu subtile lai không hiện thi được dòng : vietnamese hic --- Sau khi Add và xuất cấu truc Bluray chạy ok ---

** mình sử menu sub bằng cách này : tiếp tục dùng tsMux Add file M2ts đã được Mux phụ đề việt -
* Tại tab general chọn dòng Language bấm chon dòng Vietnamse --> bấm star muxing -- sau khi nhậu thêm hơn 40Gb hdd nữa -copy file vừa mux lần 2 vô thư mục có cấu trúc Bluayr gốc -> lúc này bạn có thẻ chon sub việt với dong Vietnamse.

*** Đây là link từ Bác Mạnh Thắng - tùy tình hình Hotgirl nhà bạn mà làm sao cho vừa ý mình - hi hi hơi bị mệt với dung lượng trên 40GB
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=46699

Chỉnh sửa lần cuối:

pgasqlkt

Member

em đã làm được các kiểu rồi bác, kể cả tự nó load phụ đề rời.
Nhưng em đang đói

crazy

Nhưng em đang đói

Ec TMT3 chay Bluray gốc tự load phụ đề rời hả Em ? giới thiệu sơ qua đi Em !

Tomykhoai

Active Member

Nhưng em đang đói

vụ này hay đây. Bác phổ cập kiến thức cho anh em đi. em hỏi luôn Bác là chạy TMT làm thế nào tắt cái info ở góc trên phải của màn hình. Nó cứ hiện ra ngứa mắt quá hí hí

makiemsau

Well-Known Member

vụ này hay đây. Bác phổ cập kiến thức cho anh em đi. em hỏi luôn Bác là chạy TMT làm thế nào tắt cái info ở góc trên phải của màn hình. Nó cứ hiện ra ngứa mắt quá hí hí

Ngứa mắt thì đập cho nó hết ngứa, lấy búa mà đập hiệu quả hơn :D

Tomykhoai

Active Member

Ngứa mắt thì đập cho nó hết ngứa, lấy búa mà đập hiệu quả hơn :D

hehe Bác ưa bạo lực quá đi như thời kỳ đồ đá ý cái gì không biết thì phải học hỏi tìm cách chứ ai lại đập tùm lum như thế. Bác Hoàng có chỗ nào hát hò NBR chỉ em đi thực tế phát nào :))

crazy

hehe Bác ưa bạo lực quá đi như thời kỳ đồ đá ý cái gì không biết thì phải học hỏi tìm cách chứ ai lại đập tùm lum như thế. Bác Hoàng có chỗ nào hát hò NBR chỉ em đi thực tế phát nào :))

mấy Bác HD ĐN lúc này coi bộ ăn chơi quá hén - tui méc gấu mấy Bác bây giò -
*** Bác Tuấn ah : bỏ cái Info TMT = click phải chon infomartion hi hi - bcs cứ chọc ngoáy --

pgasqlkt

Member

bác Toàn ơi, con hdplay bũa trước có hiện menu của BD k, hay là nó cứ chạy lần lượt các file

ankhanhmai

Active Member

alo sao tui mang tiếng thế này!!!!!!!!!!!!!!!!!!
mà có ai đi kêu tui với he^#(^

vu0205

Member

hic, HTPC nhà đang xem HD, tắt cháy mất nguồn. giờ mua lại cái mới mà chẳng biết nên mua loại nào cho tốt, với giá cả nữa, bác nào biết tư vấn em với

pgasqlkt

Member

acbel E2 300W 370
fps blue storm 500W 1.100k
Nói chung dự kiến bao nhiu tiền cho dễ tư vấn

anbinhdo

Well-Known Member

bác Toàn ơi, con hdplay bũa trước có hiện menu của BD k, hay là nó cứ chạy lần lượt các file

Bác Thành buiding em cái HTPC mà Bác test thử xem thế nào, với lại cái vụ Ampli ấy Bác duyệt chưa vậy !

Bên trên