thật không hiểu nổi!

bacubon

Xin các bác chỉ dạy giùm em: em chơi file .mkv trên media box, nhưng âm thanh chỉ ra 2.0 tức analog, không phải 5.1? Trước đó, em down từ mega 1280 về join lại.
xin các bác tư vấn giúp! cảm ơn nhiều ạ!

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng
Ðề: thật không hiểu nổi!

Xin các bác chỉ dạy giùm em: em chơi file .mkv trên media box, nhưng âm thanh chỉ ra 2.0 tức analog, không phải 5.1? Trước đó, em down từ mega 1280 về join lại.
Bạn phải cho biết bạn dùng media box nhãn hiệu gì, nghe bằng hệ thống âm thanh nào : PC, dân dụng..., kết nối như thế nào : analog hay digital... thì mọi người mới tư vấn cho bạn được chứ !
Bạn hỏi thế này thì đúng là "thật không hiểu nổi" !

bacubon

Bạn phải cho biết bạn dùng media box nhãn hiệu gì, nghe bằng hệ thống âm thanh nào : PC, dân dụng..., kết nối như thế nào : analog hay digital... thì mọi người mới tư vấn cho bạn được chứ !
Bạn hỏi thế này thì đúng là "thật không hiểu nổi" !

Mình đang dùng TViX 7000A. Kết nối Digital. cảm ơn bác trước

santana

Nhiều khi do phim chỉ 2.1 thì làm sao out ra âm thanh 5.1

IZZ

Active Member

Bạn thử test film khác xem thế nào. Nếu film khác vẫn có 5.1 có nghĩa là lỗi có thể thuộc về source film.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chào bác Chip! bác khỏe không bác? Dạ phim em đang nói là Wall-E ạ.tên file là: Wall-E[2008](720p_6ch_AAC)_-_iDemmel_mkv.001
Cảm ơn bạn, mình khỏe.

nhóm rip là iDemmel -> lạ hoắc trong làng HD, coi chừng bản thân source chưa phải là 5.1

Sau khi ghép các file download lại, bạn được file phim có tổng dung lượng là bao nhiêu? Phim nào của bạn cũng ra 2ch hay có phim ra đủ 5.1?

manhthang

Huyền Thoại

Cảm ơn bạn, mình khỏe.

nhóm rip là iDemmel -> lạ hoắc trong làng HD, coi chừng bản thân source chưa phải là 5.1

Sau khi ghép các file download lại, bạn được file phim có tổng dung lượng là bao nhiêu? Phim nào của bạn cũng ra 2ch hay có phim ra đủ 5.1?

Tên file có 720p_6ch_AAC tức là 6 kênh 5.1 rồi đó bác.

squallA

Member

iDemmel là 1 ripper của hd-bb.org. Rip cũng bình thường, ko phải fake đâu :D

Bên trên