Thất vọng ê chề sao Việt hát live [-(

scorpio_9x

Well-Known Member
Ðề: Thất vọng ê chề sao Việt hát live [-(

em thì thấy asia được đầu tư mạnh về kĩ thuật + khả năng hát nhép đẳng cấp + số lượng bài hát chất lượng được tích lũy chắt lọc trong thời gian dài + hầu hết là hát đi hát lại các bài hit
nếu cô đặc lại đám ca sí trẻ trong nước bây giờ lại + những bài hát được đánh giá cao + đầu tư công nghệ kĩ thuật thì ăn đứt bên hải ngoại => chứ như bây giờ lùng bùng, quá nhiều ca sí + bài hát thị trường ra đời tính theo giờ .... chất lượng kém .... chán :(

ti2li119

Well-Known Member

em thì thấy asia được đầu tư mạnh về kĩ thuật + khả năng hát nhép đẳng cấp + số lượng bài hát chất lượng được tích lũy chắt lọc trong thời gian dài + hầu hết là hát đi hát lại các bài hit
nếu cô đặc lại đám ca sí trẻ trong nước bây giờ lại + những bài hát được đánh giá cao + đầu tư công nghệ kĩ thuật thì ăn đứt bên hải ngoại => chứ như bây giờ lùng bùng, quá nhiều ca sí + bài hát thị trường ra đời tính theo giờ .... chất lượng kém .... chán :(

Thật ra với mình thì nhạc hay thì mình nghe thôi, cũng chằng cần biết ca sĩ có scandal nào ngoài đời. Chẳng cần biết nó xử lý âm thnah đến mức nào. Chỉ tội những người bỏ cả triueej vô chỉ để nghe chúng nó rên :))

thewall2010

Active Member

live ôi, linkin park là no.1 lòng em :))

HVTXXTVH

Nhạc trẻ à. Đã từ bỏ cách đây 2 năm. Nhạc đó chỉ dành cho mấy nam thanh nữ tứ cấp 2, cấp 3 thôi chứ tuổi mình nghe nó chướng tai lắm, hát live thì tệ, thu âm thì dùng công nghệ quá nhiều.

Live e mới chỉ nghe Lệ Quyên hát ở phòng trà :D đáng tiền bỏ ra để nghe giọng rất tốt , nghe rất feel nhất là những ca khúc trữ tình cô trình bày :D

Lệ Quyên có giọng nghe rất hay và phê, tiếc là hát nhạc xưa nhiều chỗ xử lý chưa được mượt mà lắm.

Mình lại thấy Asia tệ hơn Thúy Nga về nhiều mặt.

haipvg

Well-Known Member

Nhạc phát ra từ các chương trình trực tiếp của đài truyền hình bị làm sao đó, nghe rất chán

magentheme

Bây giờ thì lấy đâu ra Mỹ Linh, Lệ Quyên, Bằng Kiều đâu. Các ông bà teen bây giờ chỉ được cái mã và PR thì kinh lắm. Cứ chương trình nào chương trình nào chính thống của VTV3 là lộ bản chất ngay ý mà.

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

bác qua box nhac hd mà down bài :Sầu tím thiệp hồng về mà nghe thử xem. ko nghe nổi được nửa bài nữa.

Oh bài này đang là hit đấy bác, nhiều version lắm (mỗi tội chỉ khác nhau chỗ... người trình bày =)) ). Thú thật là em cũng chưa được nghe bản gốc nên không biết bài này từ thời nào, nhưng so sánh các version hiện nay thì em cảm nhận được là... mình thích nghe mình hát hơn bọn đấy :)) Fan nhạc vàng nên biết cách xử lý để chiều chuộng cái tai hơn :D

love_yejin

Huyền Thoại

bác qua box nhac hd mà down bài :Sầu tím thiệp hồng về mà nghe thử xem. ko nghe nổi được nửa bài nữa.

cùng suy nghĩ với bác này, hát nhạc trữ tình quá tệ, hát với Quang Lê cứ khập khuễnh sao ấy

leepham

Well-Known Member

live ôi, linkin park là no.1 lòng em :))

Yeah e đồng ý hoàn toàn 2 chân 2 tay với bác luôn :D xem nhiều video clip thì giọng a Chester quả ko chê vào đâu đc như bài cover mới nhất Rolling in the deep , e đứng ngồi ko yên luôn tuyệt trên cả tuyệt :))

thewall2010

Active Member

Yeah e đồng ý hoàn toàn 2 chân 2 tay với bác luôn :D xem nhiều video clip thì giọng a Chester quả ko chê vào đâu đc như bài cover mới nhất Rolling in the deep , e đứng ngồi ko yên luôn tuyệt trên cả tuyệt :))

đây :D

[video=youtube;dHtwZ07N1ic]http://www.youtube.com/watch?v=dHtwZ07N1ic&ob=av2e[/video]​

kingrocki

sao càng nổi tiếng thì càng nhiều scandal

thangvic

Member

hôm mình đi nghe Mr Đàm,Minh Hằng,Đông Nhi hát live mà mình thấy sởn hết gai ốc,tởn đến già không bao giờ có lần thứ 2 nữa,hic
sao nge đĩa và nghe live lại khác nhau như thế chứ nhỉ,còn không bằng mình hát karaoke

love_yejin

Huyền Thoại

sao nge đĩa và nghe live lại khác nhau như thế chứ nhỉ,

vì trong phòng thu có điều kiện âm thanh tốt hơn, có thể hát đi hát lại nhiều lần, chừng nào hay thì thôi, hát xong còn có thể chỉnh sửa được nữa :D

dhpaul

Well-Known Member

vì trong phòng thu có điều kiện âm thanh tốt hơn, có thể hát đi hát lại nhiều lần, chừng nào hay thì thôi, hát xong còn có thể chỉnh sửa được nữa :D

Nếu ca sĩ mà biết hát đi hát lại nhiều lần cả 1 bài hát cho hay thì ra giọng live không tệ đâu bác ạ =)) mà nguy ở chỗ đó là sai câu nào sửa câu đấy, thậm chí không thèm sửa mà chỉnh giọng hoặc dùng hiệu ứng để lấp đi. Đáng tiếc là nhiều ca sĩ trẻ bây giờ lại dùng cách đấy chứ không mấy người thu nghiêm túc từ đầu đến cuối, chứ chưa nói đến việc hát sai chỉ 1 nốt trong bài cũng quyết định thu lại từ đầu.

Mấy bác mà nghe Khắc Việt hát live thì chắc té ghế :))

cautre5555

Active Member

Có lần nghe Khánh Phương hát bài "Nhánh lan rừng" ko phải té ghế mà là té giường luôn :D:D=))=))

Bên trên