Đánh giá Thất vọng về Mùa giải mới trên K+

Ðề: Cảm ơn K+ vì từ mùa giải mới khán giả được nâng cao trình độ tiếng anh

giờ đâu mà live ! với lại có live cũng có ai coi ?

music123

Member
Re: Cảm ơn K+ vì từ mùa giải mới khán giả được nâng cao trình độ tiếng anh

Em không có ý gì nhưng nhiều bác cứ có ác cảm với mấy kênh truyền hình và mấy tay bình luận quá. Em khoái xem bóng đá nên khi xem chỉ quan tâm đến diễn biến trận đấu và chất lượng hình ảnh, còn phần tiếng thì mặc cho mấy tay bình luận nói gì thì nói, chẳng bắt bẻ làm gì.

Nghe mấy chú BLV nói ba láp ba sàm, trên trời dưới đất thì như hét vào lỗ tai, tôi cũng phục chú quá đó!

tuank+

Member

nhiều topic nói về k+ quá . gộp lại cho gọn đi bác doremi

giomua

Well-Known Member

Thất vọng quá!. Super Sunday? Người dẫn chương trình mới, BLV mới, và cách xem mới, đó là Audio gốc

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Thất vọng về Mùa giải mới trên K+

Mình xin phép được gộp 3 topic đánh giá về K+ vào 1. Mong rằng các bác BLV, KTV của K+ lắng nghe rút kinh nghiệm để phục vụ khán giả tốt hơn.
Bản thân mình hôm CN vừa rồi sau vòng 1 các bác nhận xét nhiều quá mình có vào quán cafe của 1 người bạn lắp K+ để xem và nhận xét (nhà mình chỉ có VTC, K+ gói 58k), quả thực là các bạn BLV mới cần phải rút kinh nghiệm về việc nói nhiều, các bạn quá ham đưa thông tin bên lề mà quên mất vào diễn biến trân đấu, hôm đó mình cũng có hỏi ý kiến 1 số người đang xem họ cũng kêu BLV nói nhiều quá không cần thiết.

minhhuub

Active Member

Mình nói thật ở K+ may ra còn mỗi BLV Anh Ngọc ở Seria mới xứng đáng đồng tiền bát gạo :(. Có vẻ như mấy đồng chí mới có gì đó thiếu căn bản và bản lĩnh (cái này thời gian có thể bù đắp)....270k/tháng mà nghe audio Eng đúng là phí phạm quá :-SS, ngẫm lại có khi dồn tiền kia lắp FTTH may ra còn vui hơn vì lắp K+ cốt cũng chỉ xem bóng đá, phim phò thì máy tính quá dư sức xem cả năm chả hết

lemboo

Active Member

đúng là đêm qua mấy thằng BLV nói như sh*t, ức chế k chịu đc

msk4000

Mình xin phép được gộp 3 topic đánh giá về K+ vào 1. Mong rằng các bác BLV, KTV của K+ lắng nghe rút kinh nghiệm để phục vụ khán giả tốt hơn.
Bản thân mình hôm CN vừa rồi sau vòng 1 các bác nhận xét nhiều quá mình có vào quán cafe của 1 người bạn lắp K+ để xem và nhận xét (nhà mình chỉ có VTC, K+ gói 58k), quả thực là các bạn BLV mới cần phải rút kinh nghiệm về việc nói nhiều, các bạn quá ham đưa thông tin bên lề mà quên mất vào diễn biến trân đấu, hôm đó mình cũng có hỏi ý kiến 1 số người đang xem họ cũng kêu BLV nói nhiều quá không cần thiết.

Nói thật với bạn các BLV không cố nổi đâu, phải ít nhất một năm nữa lứa BLV này mới có được chút trưởng thành, nếu k+ không thuê bên VCTV làm như năm vừa rồi thì e rằng khán giả K+ phải lãnh đủ, cho đến khi nào các bạn BLV này lớn. Đây là chính sách chung của K+, dùng thử việc để phục vụ khán giả cao cấp, vậy nên nếu các bạn này không bình luận thì chúng ta cũng gặp các bạn khác với trình độ tương đương.

phongthuycfe

hôm chủ nhật xem 2 trận Super Sunday 2 thằng Bình loạn viên bình loạn như kiểu anh em chém gió ở chát box ấy. Ở trận ARS & Stok mịa nó cũng ngồi xem trên màn hình như mình để bình loạn thế mà ở tình huống bóng ra ngoài biên nó lại dám bảo là "tôi đã nhìn thấy trợ lý trọng tài phất cờ" cứ như là nó đang ngồi ở sân vận động bình loạn ấy. Ở trận thứ 2 MC & Liv 2 thằng thi nhau nói như chọc vào lỗ tai khán giả ấy, thằng trước nói chưa xong thằng sau đã nói chèn lên, rồi lại còn rất nhiều câu nói lửng được câu đầu xong bỏ đấy không nói gì nữa (phút 48 nói mỗi câu "Tâm điểm" xong bỏ - chắc đéo biết gì nữa nói ra sợ hớ lên bỏ luôn.)
Tuần này xem mịa nó trên ESPN nghe bình luận bằng tiếng Anh đéo hiểu gì còn hơn là xem mấy cái thằng bình loạn của K+, anh em góp ý nhiều mà ngu đéo chịu sửa gì cả, các tình huống bóng thì không bình loạn toàn lấy thông tin trên google nói thôi. Nói tóm lại Shit vãi!

minhhuub

Active Member

Nói thật với bạn các BLV không cố nổi đâu, phải ít nhất một năm nữa lứa BLV này mới có được chút trưởng thành, nếu k+ không thuê bên VCTV làm như năm vừa rồi thì e rằng khán giả K+ phải lãnh đủ, cho đến khi nào các bạn BLV này lớn. Đây là chính sách chung của K+, dùng thử việc để phục vụ khán giả cao cấp, vậy nên nếu các bạn này không bình luận thì chúng ta cũng gặp các bạn khác với trình độ tương đương.

Theo mình nghĩ nên để mấy đồng chí mới bình luận các trận ở giải Đức, Hạng Nhất Anh, Carling Cup và mấy giải lẻ tẻ trước. Còn các giải lớn thì để các BLV lâu năm làm

msk4000

Theo mình nghĩ nên để mấy đồng chí mới bình luận các trận ở giải Đức, Hạng Nhất Anh, Carling Cup và mấy giải lẻ tẻ trước. Còn các giải lớn thì để các BLV lâu năm làm

Trừ khi bạn là sếp của k+ thì ý kiến của bạn mới có giá trị, kế hoạch đã duyệt rồi, mình phải theo họ thôi, mình có quyền sử dụng hay không sử dụng k+ :D

Mr Manh

Trừ khi bạn là sếp của k+ thì ý kiến của bạn mới có giá trị, kế hoạch đã duyệt rồi, mình phải theo họ thôi, mình có quyền sử dụng hay không sử dụng k+ :D

Không có gì là không thay đổi được bạn à, nếu vì ảnh hưởng đến doanh thu, uy tín của doanh nghiệp thì lãnh đạo sẵn sàng thay thế những cá nhân đó trừ trường hợp con ông cháu cha

mabuV

Well-Known Member

hôm chủ nhật xem 2 trận Super Sunday 2 thằng Bình loạn viên bình loạn như kiểu anh em chém gió ở chát box ấy. Ở trận ARS & Stok mịa nó cũng ngồi xem trên màn hình như mình để bình loạn thế mà ở tình huống bóng ra ngoài biên nó lại dám bảo là "tôi đã nhìn thấy trợ lý trọng tài phất cờ" cứ như là nó đang ngồi ở sân vận động bình loạn ấy. Ở trận thứ 2 MC & Liv 2 thằng thi nhau nói như chọc vào lỗ tai khán giả ấy, thằng trước nói chưa xong thằng sau đã nói chèn lên, rồi lại còn rất nhiều câu nói lửng được câu đầu xong bỏ đấy không nói gì nữa (phút 48 nói mỗi câu "Tâm điểm" xong bỏ - chắc đéo biết gì nữa nói ra sợ hớ lên bỏ luôn.)
Tuần này xem mịa nó trên ESPN nghe bình luận bằng tiếng Anh đéo hiểu gì còn hơn là xem mấy cái thằng bình loạn của K+, anh em góp ý nhiều mà ngu đéo chịu sửa gì cả, các tình huống bóng thì không bình loạn toàn lấy thông tin trên google nói thôi. Nói tóm lại Shit vãi!

Cứ bình tĩnh đi pác, éo ắt ở đây làm gì!!! :D Nói dữ quá thì các em nó lại sợ, lại ếch nói gì thì cũng toi :))

lavie2910

Đêm qua xem trận Liverpool vs Man Cty bằng Sopcast do K+ thực hiện. Tuần trước đã đọc mấy topic các bác ca than, nhưng nhà e ko có K+ nên ko dám í kiến j. Nhưng đến hqua mình mới thấy thương các bác bỏ ra 270k/tháng để lắp K+. Nói thật 2 chú bình luận chả khác j 2 thằng đang ngồi quán bia bình luận về bóng đá là mấy. Bình luận thì nhát ngừng, 1 chú tung 1 chú hứng nhưng sai toét: điển hình là lúc Man C vừa thay rodwell vào là có bàn gỡ, chú liền nói: HLV mancini quá giỏi thay người là có bàn thắng mặc dù bàn thắng này chả có tí j liên quan đến rodwell. Lúc sau chu rodwell chuyền sai mấy cú, rồi để tay chạm bóng dẫn đến quả đá phạt, rồi Suarez đá vào. Chú này liền bảo: Cho rodwell vào là bước đi sai lầm của mancini 3:-O. Ngoài chuyện đấy ra là vô số hạt sạn khác mà ko thể liệt kê ra hết đc
Đối với người xem free như e thì kệ chả vấn đề j. Dù biết các cậu ấy còn trẻ, còn phải học hỏi nhiều. Nhưng đây là Super match, cái thứ chỉ có trên K+. Là thứ mà duy nhất ép đc các bác bỏ ra 270k/t để đc xem. Mà K+ lại cho các chú mới toe vào bình luận để lấy kinh nghiệm. Trong khi K+ đang truyền hình rất nhiều giải vớ vẩn nhứ hạng nhật anh, brazil... .. Sao ko cho chúng nó "luyện tập" ở các giải đấy mà K+ lại giao cho Super match để chúng nó "hành hạ" các bác.
Cho nhân sự "học việc" ra phục vụ các bác trong mục Premium của K+ là hành động theo e là ko thể ngụy biện bằng bất kể lí do j. E nghĩ các bác nên gọi thẳng hotline của K+ mà chửi, chửi mạnh vào, ko chửi thì hơi phí 270k đấy các bác lắp K+

mình đọc thấy bạn này chắc là phụ nữ :)

lavie2910

Thế nào là thông tin loạn hả bạn? những điều mình đưa ra hoàn toàn có cơ sở. Nếu không vì những góp ý đó k+ chắc j đã thay đổi Multifoot??? Mình chỉ là khách hàng nhưng thấy năm nay thay đổi cải tiến của K+ chẳng thấy đâu mà chỉ thụt lùi thôi.

thực ra những í kiến của bạn mọi người ở trên góp í hết rồi mà, bạn ko theo dõi từ đầu nên bạn nói lại tiếp ở đây làm mọi người nghĩ bạn cứ tát nước theo mưa hiiii

Mr Manh

thực ra những í kiến của bạn mọi người ở trên góp í hết rồi mà, bạn ko theo dõi từ đầu nên bạn nói lại tiếp ở đây làm mọi người nghĩ bạn cứ tát nước theo mưa hiiii
Mấy cái thớt của k+ này mình đọc đi đọc lại cả chục lần rồi và mình cũng là người đầu tiên đưa video multifoot và nhận xét về blv của k+.

có gì đâu mà các Bạn nóng ? không thíc nghe thì mở tiếng gốc là ok mà !

msk4000

Không có gì là không thay đổi được bạn à, nếu vì ảnh hưởng đến doanh thu, uy tín của doanh nghiệp thì lãnh đạo sẵn sàng thay thế những cá nhân đó trừ trường hợp con ông cháu cha
Có thể thay đổi, nhưng mình nghĩ k+ họ rất bảo thủ, chỉ cần có bóng đá là bù được những hạn chế khác, 12 Kênh HD của VCTV giá 28 K. Trong khi 8 kênh HD của k+ giá 100K, nội dung ngoài bóng đá ra thì nghèo nàn, kênh ca nhạc thì SD không ngửi nổi. Một số chương trình cac nhạc phát trên K+NS thì phát đi phát lại. Được cái phim thì nhiều vô kể (chỉ cần xem trên HBO + StarMovie + mấy kênh phim bộ là đủ) kênh nào củng phim, quá bội thực. Chương trình k+ tự sản xuất thì đếm trên đầu ngón tay: Bếp của mẹ, đến từ sao kim, hành tinh vuông (dành cho phụ nữ và trẻ em), đội tuyển tôi yêu, phút bù giờ tạm được, Super Match không có cữa để đọ với thứ 7 cuồng nhiệt của Bóng đá TV. Ngoài bóng đá ra cú cầm điều khiển k+ chuyển từ kênh 1 đến kênh n chẵng chọn được kênh nào đáng xem. Rốt cuộc lại xem mấy kênh VTV phát miễn phí.

Mr Manh

Cũng may là hồi đầu năm gia hạn 6 tháng được khuyến mại 2 tháng và đến tháng 10 là hết hạn. Vẫn tình trạng này thì có lẽ sẽ nói lời tạm biệt với k+.

Bên trên