Đánh giá Thất vọng về Mùa giải mới trên K+

Hải Đăng

Re: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Tớ thì chả bao giờ nghe đài tiếng Việt, cứ tiếng Anh mà nghe cho đã :D

msk4000

Ðề: Thất vọng về Mùa giải mới trên K+

Tuần này khán giả k+ không được xem Real trên kênh HD nhé.

nam2178

Well-Known Member

có giỏi thì tự gọi điện chửi đi,kêu gọi anh em chửi giùm làm gì???

Cô Điêu không biết đó là món thể thao có từ xưa của VN à, kỳ tới đem đi thi Olympic, được gọi là môn "ném đá dấu tay" =))

nam2178

Well-Known Member
Ðề: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Sao mấy ông BLV K+ không nghe cái đài tây bình luận tiếng anh mà học hỏi nhỉ. Các vị nói nhiều quá, như là máy khâu vậy. Hay là được dịp để khoe kiến thức thể thao; nói lắm nghe chối tỉ vô cùng.

bluet

Member

Theo mình hiểu thì 2 trận đấu siêu cúp Tây Ban Nha không nằm chung với Giải VĐQG La Liga. K+ mua bản quyền Giải vô địch QG Tây Ban Nha trên cả HD và SD, đồng thời độc quyền trận hay nhất nên chỉ có 2 trận El Classico nằm trong giải Vô địch Quốc Gia La Liga là độc quyền trên K+. Năm ngoái K+ cũng đâu có phát HD trận Siêu cúp TBN đâu.

Mỗi tuần La Liga thường thì chỉ có 2 trận hay giữa Barca hay Real với các đội khác. K+ chỉ độc quyền 1 trận đấu hay nhất nên nó phải chọn 1 trận có Barca hoặc Real còn trận kia nhường cho VCTV. Chỉ có vòng đấu nào Barca vs Real thì K+ sẽ độc quyền luôn trận đó.

lavie2910

Theo mình hiểu thì 2 trận đấu siêu cúp Tây Ban Nha không nằm chung với Giải VĐQG La Liga. K+ mua bản quyền Giải vô địch QG Tây Ban Nha trên cả HD và SD, đồng thời độc quyền trận hay nhất nên chỉ có 2 trận El Classico nằm trong giải Vô địch Quốc Gia La Liga là độc quyền trên K+. Năm ngoái K+ cũng đâu có phát HD trận Siêu cúp TBN đâu.

Mỗi tuần La Liga thường thì chỉ có 2 trận hay giữa Barca hay Real với các đội khác. K+ chỉ độc quyền 1 trận đấu hay nhất nên nó phải chọn 1 trận có Barca hoặc Real còn trận kia nhường cho VCTV. Chỉ có vòng đấu nào Barca vs Real thì K+ sẽ độc quyền luôn trận đó.

uhm may bác nào vào giải thik hộ cho cả nhà hiểu chứ ko e cũng lại ôm hận K+ :)

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Em xin chào các bác.Em là 1 BLV trong đội người truyền lửa đã lên sóng tuần trước.Tên em là Anh Quân.Làm trận Man.C-Sou tuần trước. Biết là vào đây sẽ bị các bác "ném đá" nhiều, nhưng em cũng xin mạnh dạn tiếp thu hết những ý kiến để mình ngày càng tiến bộ.Vì dù sao em vẫn còn trẻ và còn chưa có nhiều kinh nghiệm.Nhưng nhiệt thì luôn có thừa ạ!Nếu bác nào muốn kiểm chứng là em làm có khác tuần trước không, xem em làm tuần này trên K+.23h Thứ 7 ngày 25/8/2012 - Serie A : Fiorentina - Udinese trên K+NS vào 23h thứ 7
22h Chủ nhật ngày 26/8/2012 - EPL : Liverpool - Manchester City trên K+1
Em xin ghi nhận tất cả ý kiến của các bác

Hoan nghênh đồng chí "nhân vật chính" vào đây nhận "hàng"!!! :))

Nói đi thì cũng phải nói lại, có 1 bộ phận ace yêu cầu cao trong đó có cả tui thì rõ ràng sẽ đánh giá các đồng chí là chưa ổn (nhưng cần thông cảm vì mới vào nghề), còn có rất nhiều người rất thích các đồng chí ;), như gấu mẹ nhà tui chẳng hạn, toàn khen BLV Việt nói hay + kiến thức chuyên sâu :D

Thôi thì ngắn gọn cũng chỉ mong các đồng chí "ngấm" cho 2 từ "bình luận", đừng sa đà quá vào chuyện "khoe" kiến thức hoặc là bỗng nhiên lại trở thành pác Đình Khải tường thuật bóng đá trên đài phát thanh, túm lại là phải hài hòa, không thể thiếu thông tin nhưng chỉ là "ngoài lề" thôi! Bao trùm tất cả vưỡn chỉ là mong các pác phân tích tình huống & nhận định chiến thuật của trận đấu ! ;)

Nhớ hồi trước QH-QT, thú thật, tui cũng chả thích tẹo nào cái kiểu hở ra 1 tí là lại "khoe", kiểu như bàn thắng cầu thủ A vừa ghi rất giống với bàn thắng cầu thủ B đã ghi trong trận C-D năm 1899, hic ... nhọc hết cả óc, lúc đấy đến cụ thân sinh của các pác í cũng còn chưa ra đời chứ chưa nói đến các pác í, còn khán giả thì chắc phải vào G search xem cái sự giống đấy nó dư lào ... :( Được cái, các pác í có cái giọng tốt, thi thoảng có những thông tin đắt giá, ngoài ra phần nào thì các pác í đã đảm bảo hài hòa và thực hiện tốt 2 từ "bình luận" nên vưỡn là số 1 tại VN !!! :))

phongthuycfe

Ðề: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Chủ nhật vừa rồi mới xem trên K+1 các ông bình "loạn" mà chối quá, chẳng đâu vào đâu cả lại còn 2 ông thi nhau nói. Chẳng nhẽ xem đá bóng lại tắt loa đi xem hình không thôi. Chủ nhật này chắc xem qua kênh nước ngoài nghe bình luận còn hay dù là tiếng Tây tiếng Tàu không hiểu gì còn sướng hơn nghe mấy ông bình loạn viên của "Cây pờ lớt" :D
Em là "niu bi" có gì sai các bác đừng chém e kẻo tội nghiệp

minhhuub

Active Member

Bản quyền La Liga và Seria 2012-2015 có vẻ hãm vãi, chơi kiểu chọn trận như V-League =)). Thành ra có vòng thì xem Real, vòng thì Barca.......Đã mua rồi thì phát hết đi lại còn làm hàng bắt a e phải dùng nhiều nhà cung cấp dịch vụ :-j

msk4000

Bản quyền La Liga và Seria 2012-2015 có vẻ hãm vãi, chơi kiểu chọn trận như V-League =)). Thành ra có vòng thì xem Real, vòng thì Barca.......Đã mua rồi thì phát hết đi lại còn làm hàng bắt a e phải dùng nhiều nhà cung cấp dịch vụ :-j
hãm nhất là việc bắt khách hàng trả tiền khủng.

timbolac

Member

May mà Em chưa lắp K+,.................................. Ko lại bị lừa tiếp.......................

lehuytrinh

Well-Known Member

Xem bóng đá ở Việt Nam nó vậy các Bác học sống chung với lũ đi . Nhà đài nào cũng vậy thôi các Bác bẳn đả nhau mà làm gì

msk4000

Xem bóng đá ở Việt Nam nó vậy các Bác học sống chung với lũ đi . Nhà đài nào cũng vậy thôi các Bác bẳn đả nhau mà làm gì
Nhưng đóng tiền bằng 3 lần nhà đài khác thì phỉa được phục vụ chu đáo chứ bác.

msk4000

Khác biệt lớn nhất là Bóng đá TV & Thể thao TV phát sóng trên k+ với giá bèo, còn k+1 và k+ NS phát sóng trên VCTVHD với giá cắt cổ. Từ trước nếu biết bản quyền TH các giải chia theo kiểu này thì tôi chắc chắn không gia hạn k+.

president

Đồng ý với ý kiến của bạn, đặc biệt là cái khâu bình luận ấy, mấy thằng BLV non choẹt

Có non mới có già chứ. Không biết bóng đá Ý, ANh ngọc còn bình luạn ko, thix ông này, trận đấu sôi động hơn bt.

KienShark

Banned

He he may mà mình không chuyển sang K+, cứ truyền hình cáp mà dần...sướng

msk4000

Có non mới có già chứ. Không biết bóng đá Ý, ANh ngọc còn bình luạn ko, thix ông này, trận đấu sôi động hơn bt.

Bác này sai rồi, tre già măng mọc nó phải xen kẻ chứ không phải kiểu măng vừa nhú lên thì chặt hết tre đi.

viczhou_dav

Re: Ðề: Re: Ðề: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Hoan nghênh đồng chí "nhân vật chính" vào đây nhận "hàng"!!! :))

Nói đi thì cũng phải nói lại, có 1 bộ phận ace yêu cầu cao trong đó có cả tui thì rõ ràng sẽ đánh giá các đồng chí là chưa ổn (nhưng cần thông cảm vì mới vào nghề), còn có rất nhiều người rất thích các đồng chí ;), như gấu mẹ nhà tui chẳng hạn, toàn khen BLV Việt nói hay + kiến thức chuyên sâu :D

Thôi thì ngắn gọn cũng chỉ mong các đồng chí "ngấm" cho 2 từ "bình luận", đừng sa đà quá vào chuyện "khoe" kiến thức hoặc là bỗng nhiên lại trở thành pác Đình Khải tường thuật bóng đá trên đài phát thanh, túm lại là phải hài hòa, không thể thiếu thông tin nhưng chỉ là "ngoài lề" thôi! Bao trùm tất cả vưỡn chỉ là mong các pác phân tích tình huống & nhận định chiến thuật của trận đấu ! ;)

Nhớ hồi trước QH-QT, thú thật, tui cũng chả thích tẹo nào cái kiểu hở ra 1 tí là lại "khoe", kiểu như bàn thắng cầu thủ A vừa ghi rất giống với bàn thắng cầu thủ B đã ghi trong trận C-D năm 1899, hic ... nhọc hết cả óc, lúc đấy đến cụ thân sinh của các pác í cũng còn chưa ra đời chứ chưa nói đến các pác í, còn khán giả thì chắc phải vào G search xem cái sự giống đấy nó dư lào ... :( Được cái, các pác í có cái giọng tốt, thi thoảng có những thông tin đắt giá, ngoài ra phần nào thì các pác í đã đảm bảo hài hòa và thực hiện tốt 2 từ "bình luận" nên vưỡn là số 1 tại VN !!! :))

Lần đầu bọn em hơi tâm lý 1 chút vì sợ không nói thì sóng "chết".Nhưng qua 1 tuần, nhận được nhiều góp ý, bọn em cũng đã định hướng với nhau sẽ thay đổi.Rất cảm ơn lời động viên của bác.Mong bác xem tuần này, những trận đấu của bọn em, xem bọn em đã có tiến bô như thế nào, sau 1 tuần đã bị ném đá.Cảm ơn bác

Bên trên