"The Dark Knight" đứng đầu top 50 phim hay nhất 2000s

captainclaw

LeechPro
Ðề: "The Dark Knight" đứng đầu top 50 phim hay nhất 2000s

sặc, phim giải trí thì có gì mà phải cảm nhận về cuộc sống, bắn nhau đì đòm xong rồi thì thôi, chả để lại chút gì gọi là cảm nhận cả.

Chuẩn ko cần chỉnh :)
Tán thành với MrMilan 2tay 2chân :)

buonnguqua

Active Member

Mình cũng thấy TDK bình thường. Xem chỉ để giải trí chứ thấy nhiều người nói xem hồi hộp đoạn cuối mình chẳng thấy hồi họp quái j. Mà sao phần này Người dơi chẳng làm được trò trống gì sất, cứ như thằng ko có đầu, chỉ biết đánh đấm và sử dùng đồ công nghệ cao. CHẳng hiểu nổi. :(
Thế có đầu thì làm được gì ?
Bạn xem rồi thì bạn thử nêu ra vài cách giải quyết tình huống dự theo kịch bản tí để chứng minh là người Việt có não hơn người Mỹ nào 3:-O

sonchuaquy

sặc, phim giải trí thì có gì mà phải cảm nhận về cuộc sống, bắn nhau đì đòm xong rồi thì thôi, chả để lại chút gì gọi là cảm nhận cả.

nếu vậy thì bạn thuộc túyp người chỉ thích xem phim hành động rồi, xem đánh nhau ác liệt mà không cần quan tâm phim đem lại ý nghĩa gì
phim the lord of the rings chứng minh lòng tham là bản chất của con người, joker trong TDK đã làm mọi thứ điên khùng để chứng minh con người sẽ phản bội lẫn nhau vì mạng sống của mình giống như người dân gotham có thể phản bội batman chỉ trong tức khắc... nhưng cuối phim TDK đã cho chúng ta thấy trong sâu thẳm mỗi người vẫn còn những điều tốt đẹp, đọan người dân 2 bên phà quyết định sống chết của nhau thực sự cảm động...
nói chung phim hay là còn do cảm nhận mỗi người, xem phim cũng giống như kiểu học văn mà thôi, học sinh đọc buồn ngủ mà thầy giáo chém mới thấy cái hay của tác phẩm ấy
nếu bạn muốn kiểu bắn đòm cái rồi thôi thì có phim transformer rồi đấy \m/

sonchuaquy

Mình cũng thấy TDK bình thường. Xem chỉ để giải trí chứ thấy nhiều người nói xem hồi hộp đoạn cuối mình chẳng thấy hồi họp quái j. Mà sao phần này Người dơi chẳng làm được trò trống gì sất, cứ như thằng ko có đầu, chỉ biết đánh đấm và sử dùng đồ công nghệ cao. CHẳng hiểu nổi.

TDK này không làm theo kiểu đánh nhau cho trẻ con xem nên không có mấy pha hành động hòanh tá tràng như các phim anh hùng khác, cái phim superman return cũng làm gần kiểu thế này tui xem chỉ muốn ngủ. nhưng nội dung TDK hay,kịch tính nên thực sự ấn tượng :))

atrung0

Có nhiều bác chém TDK quá, có lẽ do mấy bác chịu ảnh hưởng từ hình tượng Batman kinh điển (mấy bản trước Batman begin và mấy phim hoạt hình ấy), nhưng TDK không phải là một phim hành động hay viễn tưởng mà là một phim tâm lí dựa trên hình tượng batman, vì vậy nên những ai không thích thể loại này thì xem thấy chán là đúng thôi. Cũng như nhiều người xem Bố già nói dở + chán vì mafia gì mà đánh đấm ít quá , nhiều đứa bạn tôi nói trăng non và nhật thực (hay nguyệt thực quên mất cả tên) hay hơn Cuốn theo chiều gió. Xa hơn chút, đa số mấy đứa trẻ nghe nhạc trẻ quen rồi nghe nhạc tiền chiến bảo chán, buồn ngủ... Phim (và nghệ thuật nói chung) hay không phải ở bề nổi không mà còn ở nội dung, tư tưởng, ý tưởng... Và với một người không chuyên môn trong lĩnh vực này, phim hay hay dở chỉ đơn giản là hai chữ “hợp gu” mà thôi.

nguyenma

Member

Có nhiều bác chém TDK quá, có lẽ do mấy bác chịu ảnh hưởng từ hình tượng Batman kinh điển (mấy bản trước Batman begin và mấy phim hoạt hình ấy), nhưng TDK không phải là một phim hành động hay viễn tưởng mà là một phim tâm lí dựa trên hình tượng batman, vì vậy nên những ai không thích thể loại này thì xem thấy chán là đúng thôi. Cũng như nhiều người xem Bố già nói dở + chán vì mafia gì mà đánh đấm ít quá , nhiều đứa bạn tôi nói trăng non và nhật thực (hay nguyệt thực quên mất cả tên) hay hơn Cuốn theo chiều gió. Xa hơn chút, đa số mấy đứa trẻ nghe nhạc trẻ quen rồi nghe nhạc tiền chiến bảo chán, buồn ngủ... Phim (và nghệ thuật nói chung) hay không phải ở bề nổi không mà còn ở nội dung, tư tưởng, ý tưởng... Và với một người không chuyên môn trong lĩnh vực này, phim hay hay dở chỉ đơn giản là hai chữ “hợp gu” mà thôi.

ôi bác ơi, topic yên nghỉ đc 1 năm rưỡi rồi mà :))
mà bác nói chuẩn rồi !!! mặc dù bản thân mình ko thấy TDK XỨNG ĐÁNG đứng số 1 trong top này nhưng nó vẫn là 1 trong những phim xem hoài ko chán của mình \m/

greencoat

Member

Các film trước của Batman chỉ đơn giản là giải trí thuần túy, nhưng TDK khiến các fan của Batman (như mình) thực sự khi xem xong đến kết phải vỗ bàn tán thưởng, " Đấy mới là Batman ta biết "

boyintel

Well-Known Member

Các film trước của Batman chỉ đơn giản là giải trí thuần túy, nhưng TDK khiến các fan của Batman (như mình) thực sự khi xem xong đến kết phải vỗ bàn tán thưởng, " Đấy mới là Batman ta biết "

Đúng là đào mộ ;))
Nhưng vào đọc thấy người " đào mộ " có cùng quan điểm như mình. thích :x
Riêng series " Bat man " của christopher nolan thì phải gọi là đỉnh ;))
Đang giữ 2 Bluray Gốc " Batman Begins " và " The Dark Knight ". Tổng cộng 80 Gb :D
Đón chờ phần 3 " The Dark Knight Rise " [-O<

nguyenma

Member

=)) =))

Vì nghe bơm vá quá nhiều nên mới phải xem mãi để tìm xem nó có gì hay ho nhưng xem mãi chả thấy có vị gì =))

cái đó nên tự trách bản thân hỏi sao mình ko thấy hay thôi chứ sao đổ lỗi cho phim. bản thân em cũng thấy nhiều phim ốt ka, cầu vàng chả hay ho gì, ví dụ như hurt locker, nhưng em nghĩ tại em ko cảm đc chứ ko phải do phim ko hay :(

cũng như học sinh bảo truyện kiều hay cái quái gì đâu mà bắt bọn em học :))=))

Chỉnh sửa lần cuối:

rongcanlc

Well-Known Member

mặt giải trí của phim này đáng cho điểm 5 ,mặt nghệ thuật cho điểm 7 ,thế là được rồi

Bên trên