The Eagle Football Club by HDVietNam

Ðề: The Eagle Football Club by HDVietNam

Thiết nghĩ, The Ealge FC của mình chưa phải đội nổi tiếng, nên cái quan trọng là nên cố gắng show ra hết những gì đặc trưng, nhìn hoài cho quen mắt. Mẫu áo chính chưa quá gắn bó với anh em, bây giờ làm thêm cái áo phụ nữa thì lộn xộn quá!

Phần áo chính, mình cũng thấy bất cập. Nó là copy áo sân khách của MUtd mùa vừa rồi. Thường thì logo màu gì là áo truyền thống màu đó, như Chelsea màu xanh, Barca 2 màu, Milan 2 màu, Liverpool màu đỏ... Đằng này TE FC của mình logo màu đỏ, áo truyền thống lại màu trắng??? Nên để áo hiện nay làm áo phụ sân khách!

Đề xuất, thiết kế mới áo truyền thống mới, lấy màu đỏ là chủ đạo cho cả áo lẫn quần, nhìn vào nó máu lửa và hưng phấn. Logo HDVietNam thì cho lên ngực phải như mấy nhà tài trợ trang phục vậy, coi như cám ơn HDVietNam đã bảo trợ thông tin cho cái topic này, chứ từ trước đến nay The Ealge FC chưa nhận được của HDVN 1 cái gì cả, mag HDVN nằm vị trí to đùng đến vậy. Ở giữa nên để tên TE FC, như đội Gà Con; hoặc để nguyên cái logo to đùng như mấy áo đội tuyển để cái lá cờ vậy... nhìn vậy hơi phô nhưng có thể show được, chứ nhìn đội của mình bây giờ, ai cũng kêu đội mang tên HDVN.

Khi làm số nên làm luôn tên, chứ anh em khi đá khi k, khó nhớ mặt nhớ tên lắm. Vào sân mà cứ kêu Sáu Chín, Bảy, Ba Ba :D nghe nhột ghê! :p

Với lại, phần áo lá tập, nên đi in dòng chữ The Ealge FC trước và sau áo, chuyện này rất dễ và rẻ. Hoặc nếu dễ làm thì in nguyên cái logo to đùng luôn!

Đi xa hơn nữa, là The Ealge nghe hoành tráng, n do quá nhiều phim, đội chiến đấu, tên vũ khí... đã đặt, nên đội bóng mình k đặc trưng gì hết, kêu lên k biết là gì... Hix! Mấy cái tên như Gà Con nghe chuối chuối n đậm đặc bản sắc, đọc lên biết liền à! (Nói cái này ra anh em đừng chém)

Chỉnh sửa lần cuối:

1 phiếu cho mẫu này :-q
??? Mẫu này mình đg mặc mà anh. :-?
Thiết nghĩ, The Ealge FC của mình chưa phải đội nổi tiếng, nên cái quan trọng là nên cố gắng show ra hết những gì đặc trưng, nhìn hoài cho quen mắt. Mẫu áo chính chưa quá gắn bó với anh em, bây giờ làm thêm cái áo phụ nữa thì lộn xộn quá!
Phần áo chính, mình cũng thấy bất cập. Nó là copy áo sân khách của MUtd mùa vừa rồi. Thường thì logo màu gì là áo truyền thống màu đó, như Chelsea màu xanh, Barca 2 màu, Milan 2 màu, Liverpool màu đỏ... Đằng này TE FC của mình logo màu đỏ, áo truyền thống lại màu trắng??? Nên để áo hiện nay làm áo phụ sân khách!
Đề xuất, thiết kế mới áo truyền thống mới, lấy màu đỏ là chủ đạo cho cả áo lẫn quần, nhìn vào nó máu lửa và hưng phấn. Logo HDVietNam thì cho lên ngực phải như mấy nhà tài trợ trang phục vậy, coi như cám ơn HDVietNam đã bảo trợ thông tin cho cái topic này, chứ từ trước đến nay The Ealge FC chưa nhận được của HDVN 1 cái gì cả, mag HDVN nằm vị trí to đùng đến vậy. Ở giữa nên để tên TE FC, như đội Gà Con; hoặc để nguyên cái logo to đùng như mấy áo đội tuyển để cái lá cờ vậy... nhìn vậy hơi phô nhưng có thể show được, chứ nhìn đội của mình bây giờ, ai cũng kêu đội mang tên HDVN.
Khi làm số nên làm luôn tên, chứ anh em khi đá khi k, khó nhớ mặt nhớ tên lắm. Vào sân mà cứ kêu Sáu Chín, Bảy, Ba Ba :D nghe nhột ghê! :p
Với lại, phần áo lá tập, nên đi in dòng chữ The Ealge FC trước và sau áo, chuyện này rất dễ và rẻ. Hoặc nếu dễ làm thì in nguyên cái logo to đùng luôn!
Đi xa hơn nữa, là The Ealge nghe hoành tráng, n do quá nhiều phim, đội chiến đấu, tên vũ khí... đã đặt, nên đội bóng mình k đặc trưng gì hết, kêu lên k biết là gì... Hix! Mấy cái tên như Gà Con nghe chuối chuối n đậm đặc bản sắc, đọc lên biết liền à! (Nói cái này ra anh em đừng chém)
Đọc các bài của cậu thiết nghĩ cậu làm nhà văn thì hay hơn đó, hehe..
Tớ cũng nói thêm,
Thứ nhất: Việc chọn áo và đưa ra ý kiến chấp thuận cuối cùng tớ luôn đặt trên tinh thần tập thể và quy cũ lên hàng đầu, chứ ko làm theo ý muốn của riêng cá nhân nào
Thứ 2: Việc nhận xét đánh giá và BL và áo hiện tại của mình thì cậu nên tham khảo ý kiến của ae nhé. Có nhiều lúc ae off thì cậu ko có mặt làm sao biết ý kiến của cậu là ntn?
Thứ 3: Áo hiện tại làm áo truyền thống là hợp lý, vì đã đầy đủ: Do Mr. Doanh TK và có sự đồng ý của số đông ae.
AE hôm rồi thống nhất mẫu: Pháp 2011, ko cần phải in logo HDVN. Logo chúng ta là đủ. Chúng ta in cỡ 10 bộ làm áo đi GH thôi!

Rất cám ơn ý kiến của NS. :-bd

Designer: LTD

France 2011. (New)

Theo em: Mẫu Mr. Doanh TK, muốn làm giống như hình thì very khó, vì còn phải phụ thuộc vào cơ sở chúng ta làm, họ có hiểu ý mình ko mới là quan trọng, haha...Nhưng Fake thì rất dễ. >:p
A. Tùng đâu? Lên ĐD nhanh, ko em xử đẹp đó à nha...
<):)

Chỉnh sửa lần cuối:

UNIFORM:
Về việc đồng phục GH, AE nên cho ý kiến, chủ quan hay KQ thì cứ nói. Em sẽ thống kê và đi đến qđ cuối cùng khi đc số đông ủng hộ.:-B

QŨY HỘI:
Hiện tại chúng ta SH thường xuyên là 15MEM, T6 em bắt đầu thu từ 29/5:
Thu: 15x150k = 2.250k (1)
Chi: 1.900k (2)
Mua banh(29/5): 300k; Tiền sân và NM: 29/5: 450k; 5/6: 450k; 7/6(Giao hữu): 300k; 12/6: 400k.
Số dư(12/6): (1) - (2) = 350k.
Thứ 4 này đá xong trận GH với đội bạn nửa thì CN tới AE lại phải đóng tiền nửa nhé! ~X(
PS: Đó là Số dư TK trên giấy tờ, but hiện tại 1 số ae vẫn chưa đóng QH T6...
8->8->

Ý KIẾN:
- Từ giờ trở đi chúng ta sẽ SH 2 buổi/1tuần: 1 là ngày CN, 2 là 1 ngày trong tuần chúng ta GH.
(Chủ nhật)450k x 4 = 1.800k + (GH)300k x 4 = 1.200k = 3.000K
Hiện tại chúng ta có 15MEM, do đó QH sẽ là: 200k/MEM
Sau 8 trận e sẽ lại thu tiền, vì TẬP THỂ, mong AE chấp hành!
Đã kí.

linhuyen

Active Member

A nghĩ có thêm áo cũng hay , thường 1 đội bóng luôn có 2 bộ đồng phục phòng trường hợp đá với đội bạn mà trùng màu áo. A nghĩ em cứ in đủ áo cho mọi người cũng được (nếu tất cả ae đều đồng ý).

A nghĩ có thêm áo cũng hay , thường 1 đội bóng luôn có 2 bộ đồng phục phòng trường hợp đá với đội bạn mà trùng màu áo. A nghĩ em cứ in đủ áo cho mọi người cũng được (nếu tất cả ae đều đồng ý).
Okie anh! Em sẽ thống kê và đi đến qđ cuối cùng khi đc số đông ủng hộ. :)

sharpvn

Member

France 2011. (New)

Tối T4 a mang một bộ lên cho anh em tham khảo, nếu cảm thấy form và mẫu vải OK thì a tiến hành. Nhưng nói trước, màu xanh của áo a không hứa trước là y chang nhé, a nghỉ na ná khoảng 80-90% thôi. Chừng nào anh em OK a mới đi hỏi, chứ hỏi mà không đặt thì....ê mặt lắm. Có gì tối T4 xem thực tế rồi bàn tiếp

Đó là ý kiến của NS, lời nói thật thì hay ngược tai, vậy thôi. Ý kiến là để dân chủ, khách quan; còn làm việc trong tập thể thì phải tuân thao quy tắc số đông, cũng vậy thôi!

1 phiếu chống cho cái áo xanh lơ của của FFF. Ý kiến là hoặc k cần áo sân khách; hoặc làm áo sân khách giống áo của The Eagle hiện nay, nhưng có màu đỏ theo màu truyền thống của logo.

Mình k có điều kiện tham gia tất cả những trận giao hữu giữa tuần, vì thời gian và địa điểm k cố định, khiến cho công việc bị động lắm! Đề nghị mấy Sếp xem lại mức phí 200k 1/tháng có cao quá k!?

Hết!

Chỉnh sửa lần cuối:

sharpvn

Member

France 2011. (New)

Tối T4 a mang một bộ lên cho anh em tham khảo, nếu cảm thấy form và mẫu vải OK thì a tiến hành. Nhưng nói trước, màu xanh của áo a không hứa trước là y chang nhé, a nghỉ na ná khoảng 80-90% thôi. Chừng nào anh em OK a mới đi hỏi, chứ hỏi mà không đặt thì....ê mặt lắm. Có gì tối T4 xem thực tế rồi bàn tiếp

seagalvsjetli

Active Member

Có nghĩa là anh thấy không cần thiết.

Nhưng cứ theo số đông đi, anh sao cũng được.

mình cũng thấy ko cần.
và học phí 200k/3 trận cũng làm mình ấy ấy nữa, đang thất nghiệp.
và ý kiến ý cò gì thì cũng chả ăn thua, cuối cùng ý mình cũng chỉ là cát bỏ biển.

mình cũng thấy ko cần.
và ý kiến ý cò gì thì cũng chả ăn thua, cuối cùng ý mình cũng chỉ là cát bỏ biển.
200k là giành cho 4 trận cố định cuối tuần, và 4 trận giao hữu k cố định giữa tuần, tổng cộng là 8 trận :)

Okie anh!
Đó là ý kiến của NS, lời nói thật thì hay ngược tai, vậy thôi. Ý kiến là để dân chủ, khách quan; còn làm việc trong tập thể thì phải tuân thao quy tắc số đông, cũng vậy thôi!
1 phiếu chống cho cái áo xanh lơ của của FFF. Ý kiến là hoặc k cần áo sân khách; hoặc làm áo sân khách giống áo của The Eagle hiện nay, nhưng có màu đỏ theo màu truyền thống của logo.
Mình k có điều kiện tham gia những trận giao hữu giữa tuần, vì thời gian và địa điểm k cố định, khiến cho công việc bị động lắm! Đề nghị mấy Sếp xem lại mức phí 200k 1/tháng có cao quá k!?
Hết!
Tiếp nhận ý kiến cậu. Cậu LV buổi tối à? :-?
Đá 2 trận trên 1 tuần thì 200k là bình thường cậu ơi.

mình cũng thấy ko cần.
Em cũng muốn nói với a như thế này
Đã là 1 tập thể việc tuân thủ theo tập thể là điều tất nhiên, em là ng đưa ra qđ thu quỹ hội, vì đã e tính toán chi phí sẽ nằm trong khoảng đó, còn a nói 1 tháng a đá 3 trận a đóng thế là thiệt thòi với a, thì thực sự e ko biết nói ntn, có người 1 tháng đá 1 trận cũng đóng góp như mọi người sao họ ko lên tiếng, đã SH chung 1 mái nhà thì quyền lợi và nghĩa vụ của mỗi TV là như nhau, còn chuyện a thất nghiệp hay a là GĐ em ko quan tâm vì đó là CV của mọi người, chúng ta tới đây là để giải trí & gia lưu.
Vậy thôi!

seagalvsjetli

Active Member

Okie anh!

Tiếp nhận ý kiến cậu. Cậu LV buổi tối à? :-?
Đá 2 trận trên 1 tuần thì 200k là bình thường cậu ơi.

Em cũng muốn nói với a như thế này
Đã là 1 tập thể việc tuân thủ theo tập thể là điều tất nhiên, em là ng đưa ra qđ thu quỹ hội, vì đã e tính toán chi phí sẽ nằm trong khoảng đó, còn a nói 1 tháng a đá 3 trận a đóng thế là thiệt thòi với a, thì thực sự e ko biết nói ntn, có người 1 tháng đá 1 trận cũng đóng góp như mọi người sao họ ko lên tiếng, đã SH chung 1 mái nhà thì quyền lợi và nghĩa vụ của mỗi TV là như nhau, còn chuyện a thất nghiệp hay a là GĐ em ko quan tâm vì đó là CV của mọi người, chúng ta tới đây là để giải trí & gia lưu.
Vậy thôi!

ý anh là tính toàn chi phí cho toàn đội, nhưng ai đá 8 trận/tháng và 4trận/tháng trả tiền bằng nhau là ko đúng. anh thấy em tính toán thì 200k/tháng/8trận. nếu ko phải vậy thì là anh sai. nếu là tăng học phí lên 200k/tháng/4 trận thì vẫn là ok, mong đừng ai hiểu lầm.
thêm 1 cái nữa, chi phí đồng phục đi giao lưu thì sao? ai muốn thì mới nộp chứ đúng ko?
có những cái tế nhị nhiều ae ko dám nói ra. nhưng nếu thẳng thắn như anh thì em cũng phải nói lại như thế nào cho dễ nghe và vui vẻ với nhau, chứ ko phải 1 mặt em yêu cầu người khác phải đóng góp ý kiến, 1 mặt em thể hiện quan điểm của em ko làm người khác vui mà chấp nhận.
những gì chúng ta đạt được đến hôm nay ko phải là ý kiến của phân nửa ae trong đội, mà chỉ có 1 vài người thôi, phần lớn còn lại là ngại ko dám ý kiến.
cứ thẳng thắn huỵch tẹch thẳng ra.

THÔNG BÁO!
THỨ 4 NÀY TRẬN GẶP HAT FC LẠI PHẢI HỦY KÈO NỬA RỒI, CHÁN BỌN NÀY GHÊ.NÓ VỪA ALÔ CHO EM NÈ.
HỨA LÀ KO NHẬN KÈO BỌN NÀY NỬA.
SRR AE NHÉ!
THẾ ĐÀNH PHẢI ĐỢI ĐẾN CN TỚI GẶP GÀ CON, HEHE..

linhuyen

Active Member

M bọn này (cho em chửi thề cái he he ) hẹn hò chán vãi . Anh em giữ sức trả thù Gà Con FC vào CN vậy .

~X( lại kô được ra sân nũa rồi :((
Hihi...Em cũng muốn tạo đk để ae mình đc vui vẻ mà đội bạn kì wá. :>
M bọn này (cho em chửi thề cái he he ) hẹn hò chán vãi . Anh em giữ sức trả thù Gà Con FC vào CN vậy .
Chửi đi anh, haha... Có khi tối mai em wa bên a đá đó, xin phép dzợ rồi! ;))

Bên trên