The Last Airbender(2010)-Tiết khí sư cuối cùng: khởi chiếu tại VN từ 16/7

ldt

Ðề: 2010 - The Last Airbender

ah, mà coi xong tập 1 roài
đúng dạng film nhiều tập truyền hình

lâu lắm roài e ko coi dạng này, đúng là nó cứ chậm chậm sao đó

so sánh với The movie của film này thì

nhìn mặt chú airbender trong movie ác hơn hẳn
chú này hồn nhiên nhí nhảnh

còn Zuko trong này thi ác ác, còn chú trong film thì cứ khờ khờ :D:p

tta269

Kiểu tóc Warrior's Wolf Tail (Đuôi sói) của Jackson Rathbone/Sokka

splendidriver

Ô thằng nào kia, đừng bảo tôi chính là thằng lồng tiếng Sokka nhá :|

@ldt: Bác phải xem độ khoảng 3 - 4 tập đầu xong thì mới thấy hứng thú :D, phim dạng TV Show truyền hình mà, bao giờ ban đầu cũng dài dòng văn tự để giới thiệu các thứ.

tta269

DV live-action đấy chứ :-? Thế là gần 1 năm trời quay phim anh phải để kiểu tóc này :))

splendidriver

HIện nay trên subscene.com đã có sub Việt cho tới tập 11 của phim này. Bà con nào xem ko hiểu có thể lên đó down. Ông tta copy hộ mấy cái link mediafire cho anh em download cùng luôn.

tta269

Link mediafire Book I (cái phim này nó gọi season là book), nhg mà ko phải của tớ nên lỡ có die cũng đừng PM + cằn nhằn với tớ nhé :D
Sẽ cố gắng up book II và III cho anh em.

Mã:
http://www.mediafire.com/?sharekey=37562d067db5c0900c814df2efeadc506e4b1fde3ce81baf5be6ba49b5870170

sub Việt có thể tìm ở đây, hiện đã ra đến tập 11.

Mã:
http://subscene.com/avatar-the-last-airbender--first-season/subtitles-67335.aspx

splendidriver

Tuyệt, đã xem hết cả 3 book và mấy tập bonus. Công nhận là animated tv show hay nhất từng xem từ trước tới giờ bên cạnh Spectacular Spider-man. Có quá nhiều twist bất ngờ, action và animation đều tuyệt vời. Mình ko nghĩ live action movie có thể hay bằng một góc.

mintro

phim hoạt hình avatar có trang nào lồng tiếng việt ko mấy bạn . co thi gửi cho mình nhá . :) thanks các bạn trước .

poly

Banned

The Last Airbender 3D Trailer 3 HD
http://www.youtube.com/watch?v=rF_Wrs0Btzc

coi trailer phê lòi lun, coi xong thấy chữ 3D to đùng xém té ghế
cách đây 3 tháng cái trailer 2 còn không có chữ 3D,
bây giờ thì trailer này có chữ 3D rồi
( NgoHuyQuyen)

hayda
lại thêm 1 phim convert 2D->3D

splendidriver

Còn có mấy tuần nữa mà convert sang 3D :)), thật ko đỡ được. Thế nhưng nghe nói là Studio làm Avatar sẽ thực hiện quả convert này, chắc còn bựa hơn cả Clash :)). Thôi phim này muốn thấy hay các bác phải xem 2D và hoạt hình.

@mintro: Bạn vào gamevn, box Anime Manga

Còn có mấy tuần nữa mà convert sang 3D :)), thật ko đỡ được. Thế nhưng nghe nói là Studio làm Avatar sẽ thực hiện quả convert này, chắc còn bựa hơn cả Clash :)). Thôi phim này muốn thấy hay các bác phải xem 2D và hoạt hình.

@mintro: Bạn vào gamevn, box Anime Manga

Studio của Avatar làm convert cho phim này ah?
Không tin tưởng lắm. Hồi James chê 3-D của AIW thì một số bảo James cố dìm hàng nhưng sau đúng là 3-D của AIW quá tệ, và điều tương tự xảy ra với COTT. James nói cần tối thiểu 6 tháng.
Mình thì chờ xem review về 3-D của phim này ra sao thì mới đi xem, chứ 1 lần với COTT là đủ rồi :(

khuckhac

Thích những phim phiêu lưu thần thoại....không biết bao giờ có ở việt nam????

huanpham

Member

Bác nào mê thì nên xem 2D thôi, bữa trước em xem Toy Story 3D có chiếu thử trailer của phim này, không thấy hiệu ứng 3D gì cả các bác ạ: đeo kính vào thì cứ như đang xem phim 2D vậy, nản!

poly

Banned

The Last Airbender (2010) ban đầu mega dịch là : Ngừơi Lái Gió Cuối Cùng
các bác có thể xem trailer Việt trên Mega vẫn sử dụng tên này, và tên này là chính xác ý nghĩ
Tuy nhiên do sự nhạy cảm của tiếng Việt khi nói lái, và không thể nào đặt tựa chữ thuần Việt nào tốt hơn.
Nên tên phim dùng chữ Hán là Tiết Khí Sư Cuối Cùng
Nhưng một số ý kiến của khán giả đã xem 3D phim này thì nên đặt tựa là
Kẻ chém gió cuối cùng

vostro1500

The Last Airbender (2010) ban đầu mega dịch là : Ngừơi Lái Gió Cuối Cùng
các bác có thể xem trailer Việt trên Mega vẫn sử dụng tên này, và tên này là chính xác ý nghĩ
Tuy nhiên do sự nhạy cảm của tiếng Việt khi nói lái, và không thể nào đặt tựa chữ thuần Việt nào tốt hơn.
Nên tên phim dùng chữ Hán là Tiết Khí Sư Cuối Cùng
Nhưng một số ý kiến của khán giả đã xem 3D phim này thì nên đặt tựa là
Kẻ chém gió cuối cùng

--> 1 titan thứ 2 nữa hả bác?8->

webrom

Ðề: The Last Airbender(2010)-Tiết khí sư cuối cùng: khởi chiếu tại VN từ 16/7

Ai đã xem phim hoạt hình rồi thì ko nên xem phim này, còn những ai chưa từng xem hoạt hình thì ở nhà tải hoạt hình xem, coi phim phí tiền.
Sau 1h xem phim có nhận xét như sau,
Phần kĩ xảo làm 3d làm rất giả tạo nhất là 2 con thú, cảnh thằng Aang lên đồng gió thổi vù vù mà quần áo nó bình chân như vại.
Diễn xuất phải nói là dở vl, thằng nhóc vai Aang rất ít cười, thể hiện mình là 1 siu nhân nghiêm nghị mặt ngầu ,phần võ thuật còn tệ hơn nữa các chiêu thức để bend element làm rất cẩu thả, khi thì làm rất màu mè tốn thời gian, khi thì múa mây lung tung ko ra j, các trận đánh khá ngắn và nhàm...
Tệ hơn cả là diễn biến phim wa' nhanh lạm dụng dẫn truyện quá nhiều, có cảm giác nghe kể truyện nhiều hơn
Phim này xem 2D ở rạp 7 Mega Hùng Vương rất nhức đầu, vì hình ảnh hay bị nhòe

Đó làm cảm nhận của mình sau khi xem dc 1h (dở ko chịu dc, phim đầu tiên mà mình phải bỏ xem nửa chừng)

Gambit

Ðề: The Last Airbender(2010)-Tiết khí sư cuối cùng: khởi chiếu tại VN từ 16/7

Ai đã xem phim hoạt hình rồi thì ko nên xem phim này, còn những ai chưa từng xem hoạt hình thì ở nhà tải hoạt hình xem, coi phim phí tiền.
Sau 1h xem phim có nhận xét như sau,
Phần kĩ xảo làm 3d làm rất giả tạo nhất là 2 con thú, cảnh thằng Aang lên đồng gió thổi vù vù mà quần áo nó bình chân như vại.
Diễn xuất phải nói là dở vl, thằng nhóc vai Aang rất ít cười, thể hiện mình là 1 siu nhân nghiêm nghị mặt ngầu ,phần võ thuật còn tệ hơn nữa các chiêu thức để bend element làm rất cẩu thả, khi thì làm rất màu mè tốn thời gian, khi thì múa mây lung tung ko ra j, các trận đánh khá ngắn và nhàm...
Tệ hơn cả là diễn biến phim wa' nhanh lạm dụng dẫn truyện quá nhiều, có cảm giác nghe kể truyện nhiều hơn
Phim này xem 2D ở rạp 7 Mega Hùng Vương rất nhức đầu, vì hình ảnh hay bị nhòe

Đó làm cảm nhận của mình sau khi xem dc 1h (dở ko chịu dc, phim đầu tiên mà mình phải bỏ xem nửa chừng)

gambit mún coi fim này lâu rồi. vì hồi trước cũng thích họat hình này.

ko ngờ fim lại dở đến thế cơ àh... vậy thì fải suy nghĩ lại có nên bỏ tiền để coi ko...

Bên trên