The Spy Next Door-Gián điệp vú em:từ 22/01/2010

poly

Banned

Tựa gốc: The Spy Next Door
Tựa tiếng Việt: Gián Điệp Vú Em
Đạo diễn: Brian Livant
Biên kịch: Jonathan Bernstein, James Greer, Gregory Poirier
Thể loại: Hành động/Hài hước
Nước sản xuất: Mỹ
Diễn viên: Thành Long, Amber Valletta, Madeline Carroll, Will Shadly, Magnus Scheving, Katherine Boecher, Lucas Till, Billy Ray Cycus, George Lopes..

Slogan: “Làm gián điệp, chuyện nhỏ! Làm vú em mới khó”
Ngày phát hành đầu tiên: 15/01/2010
Ngày phát hành tại VN: 22/01/2010

Nội dung phim:
Bob Ho (Thành Long ), là một siêu gián điệp của CIA. Một ngày, anh quyết định nghỉ việc “về vườn” và mong muốn lập gia đình với cô hàng xóm xinh đẹp Gillian (Amber Valletta). Tuy nhiên, để kết hôn với Gillian, Bob phải vượt qua thử thách do chính cô đặt ra là phải chiếm được cảm tình của ba đứa con riêng của cô là: Farren (Madeline Carroll), Ian (Will Shadly), Nora (Alina Foley).

Trailer

http://www.youtube.com/watch?v=q6E0BeRobHA

Theo TCBC của BHD

MrMilan

Banned
Ðề: The Spy Next Door-Gián điệp vú em:từ 22/01/2010

Tựa gốc: The Spy Next Door
Tựa tiếng Việt: Gián Điệp Vú Em
Đạo diễn: Brian Livant
Biên kịch: Jonathan Bernstein, James Greer, Gregory Poirier
Thể loại: Hành động/Hài hước
Nước sản xuất: Mỹ
Diễn viên: Thành Long, Amber Valletta, Madeline Carroll, Will Shadly, Magnus Scheving, Katherine Boecher, Lucas Till, Billy Ray Cycus, George Lopes..

Slogan: “Làm gián điệp, chuyện nhỏ! Làm vú em mới khó”
Ngày phát hành đầu tiên: 15/01/2010
Ngày phát hành tại VN: 22/01/2010

Nội dung phim:
Bob Ho (Thành Long ), là một siêu gián điệp của CIA. Một ngày, anh quyết định nghỉ việc “về vườn” và mong muốn lập gia đình với cô hàng xóm xinh đẹp Gillian (Amber Valletta). Tuy nhiên, để kết hôn với Gillian, Bob phải vượt qua thử thách do chính cô đặt ra là phải chiếm được cảm tình của ba đứa con riêng của cô là: Farren (Madeline Carroll), Ian (Will Shadly), Nora (Alina Foley).

Theo TCBC của BHD

Phim này có cả ông này cơ à, chắc viết nhạc trong phim kiếm tiền rồi.
Thành Long dạo này hay chơi hài nhỉ, già rồi xương thì giòn, chẳng may một tí là đi luôn cả bộ xương.
Mà nhìn cái poster, trong giống Spy kid thế nhỉ

PriceSonic

Billy Ray Cycus tên ông này được đưa lên khá lớn trên poster luôn, chắc cũng 1 vai lớn lớn ah, làm gangster chăng... TL yêu cô hàng xóm cũng khá nhỉ, mới 3 con thôi....

dnghi

Member

Haiz...cái này cho thấy Hollywood cạn nguồn sáng tạo rùi. Mô típ film này y như The Pacifier (2005) với Vin Diesel. Poster thì hao hao Spy Kids. BHD đem film này về hy vọng mang sinh dzui dzẻ ngày Tết quê ta đây! Hy vọng hốt bạc hơn Phong Vân II.
@MrMilan: Thành Long toàn đóng film hài, không ít thì nhiều, chứ dạo này hay chơi hài là sao? Hổng hỉu?! hihi

Kis+win

Phim này coi trailer cười đau bụng,chắc là hay lắm đây có Thành Long là thấy hay rồi.Gừng càng già càng cay hehe

nham18

Member

Không biết sao ghét cay ghét đắng tất cả các phim có Thành Long, cái kiểu cà rỡn cà rỡn ko lúc nào nghiêm túc đó chịu ko nổi

catanaccio

Thành Long em chỉ khoái mấy phim HK thôi chứ mấy phim Mỹ xem thương mại hóa quá mức và hơi bị thiếu chất

haiauden

Member

Không biết sao ghét cay ghét đắng tất cả các phim có Thành Long, cái kiểu cà rỡn cà rỡn ko lúc nào nghiêm túc đó chịu ko nổi

Hehe, mình thì chịu ko nổi những phim có Thành Long mà không cà rỡn, ví dụ phim Shinjuku Incident.

gundamf91

Member
Hèm!! Trong khi chờ đợi rì viu của những nhân vật có máu mặt. Em xin rìu viu sơ sơ về fin này.

Sáng nì vào trễ 30 phút, nên hok coi được khúc đầu. Vào đúng ngay khúc Thành Long nhận lời trông bọn trẻ. Vẫn những tình tiết dở khóc dở cười của bọn trẻ, vẫn với những tình huống hài ko đụng hàng. Đặc biệt rất thích boss phản diện, anh í có 1 đám đàn em vô cùng.......bịnh và ăn hại
, chính vì có anh í mà bộ fin đỡ nhàm chán ;))

Nội dung fin đơn giản, coi xong cười, cười xong bước ra rạp là quên. Anh Thành Long lúc này già quá, dấu ấn thời gian đã in hằn lên mặt ảnh. Nhưng có lẽ vì thế mà em cảm thấy vai diễn này anh diễn rất có hồn (tất nhiên là đối với em, 1 người ko đặt nặng vấn đề diễn xuất lên 1 diễn viên võ thuật :D). Lúc đầu mấy diễn viên nhí diễn hơi cứng, nhưng về sau càng tự nhiên. Em đặc biệt ấn tượng với diễn xuất của diễn viên nhí nhất fin.

Fin này có rất nhiều sạn, kịch bản rất ngây ngô, nhiều chi tiết vô lý, vd: lúc đầu anh Thành Long lái 1 chiếc SUV đen đen (sorry em hok biết tên), tự nhiên có 1 cảnh anh lái chiếc toyota venza, hok bik đâu ra nữa.......Rồi trụ sở CIA gì có mấy mạng,ax ax. Nhưng thoy, fin gia đình mà, chủ yếu là giải trí.

Spy next door dành cho ai thích fin đơn giản giải trí.

p/s: cuối fin hình như em thấy 1 chiếc xe hơi hiệu lifan do cái ông đồng nghiệp của Thành Long lái, hok bik có fải hok?? Ai confirm dùm em nha. Nếu thật thì hơi bị lạ.
p/s lần 3: thnx anh poly :-*

Chời ơi em bấm lộn, mod xóa dùm em nha T_T

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

poly

Banned

Bộ phim The Spy Next Door bắt đầu được chiếu tại VN từ ngày 22.1.2010 thông qua nhà nhập phim BHD .

Và BHD dành riêng một chương trình khuyến mãi cho khán giả xem phim tại rạp Thăng Long -19 Cao Thắng, Q.3, TP.HCM

Với mỗi vé xem phim The Spy Next Door tại rạp Thăng Long , khán giả sẽ có cơ hội trúng thưởng một xe Honda Wave được trang trí theo những hình ảnh trong phim , độc đáo và duy nhất . Những Fan của Thành Long còn chần chờ gì nữa , chương trình chỉ có tại Thăng Long Cinema 19 Cao Thắng Q3 TPHCM từ ngày 22.1.2010

Chỉnh sửa lần cuối:

dnghi

Member

Phim này rất phù hợp cho gia đình, Thành Long diễn xuất không như xưa nhưng có vẻ chú trọng vào kịch bản, éo le hoàn cảnh hơn.
Bài hát ru trong film rất dễ thương do chính Thành Long hát.
Mấy bạn nhóc đóng film này thì tếu khỏi chê. thích nhất nhóc tỳ ăn mặc rất xì tyn, mai mốt nhóc nhà mình chắc cũng dựng cổ áo kiểu vậy cho mấy em gái lác mắt chơi, hehe
Phim giải trí mùa tết này cũng đáng xem đấy!

Gambit

ngày xưa Gambit coi fim the pacifier của Vin Diesel mà coi đi coi lại 2-3 lần vẫn ko chán.

còn fìm này cũng có hơi hướng giống pacifier mà Gambit thấy chán gì đâu áh <có lẽ vì khẩu vị bi giờ đã khác xưa...> nội dung bình thường, ko cao trào, ko bất ngờ. nhìn mặt nhân vật mà biết ngay ai sẽ là người phản bội hay ko... những tình huống nhằm tạo ra sự hài hước mà Gambit chẳng thấy hài gì hết; chỉ có nhân vật phản diện còn vui vui.

nhưng cũng buồn cười khi nhân vật la lớn: RUSSIAN, mà phụ đề dịch là "khủng bố"

cá nhân Gambit cũng ko ưa Thành Long, chưa bao giờ thích fim nào của ông, ko thích kiểu cà rởn ba xạo ấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

maxken86

Chưa xem nhưng phim của Thành Long Ca thì chắc chắn hay rồi.
Thanks

poly

Banned

Trước khi review phim này thì poly cũng muốn nói là poly khá thích Thành Long , nhưng chỉ thích những phim TL đóng ở HK chứ những phim đóng ở US thì ko hợp gu của poly lắm . Vì TL diễn hài kiểu HK thì hợp chứ chuyển sang hài kiểu US poly cảm thấy thường, vì nhiều lý do như vóc dáng anh ko hợp , kiểu diễn ko hợp , và khả năng Anh ngữ cũng là hạn chế của TL .

Phim này rất ít thông tin PR trên những kênh thông tin poly thường check , đến nỗi mà đến lúc poly đọc tin còn tưởng đây là tin fake của các fim fan làm chơi vì cái poster và tên phim rất giống nhiều phim trước đây poly đã xem. Và đúng là khi xem phim thì đúng là rất giống nhiều phim về gia đình trước đây mà poly đã xem . Một cựu điệp viên muốn hoàn lương muốn sống yên ổn và xây dựng gia đình nhưng những kẻ thù cũ không để cho a và những người a yêu thương được yên thân .

Phim này xếp loại PG , nên thôi poly khỏi nói thêm về đối tượng khán giả của phim nha , là trẻ em và để sau này phát sóng trên Disney Chanel . Thế nên câu chuyện phim cực kỳ đơn giản và cái hài của phim cũng đơn giản và dễ hiểu nốt . Phim này TL vẫn có đầy đủ các kiểu hành động đặc trưng của anh ( dĩ nhiên ko phô diễn nhiều ) như treo tường bay nhảy nhào lộn nhanh nhẹn hay đấu vài miếng võ 1 chọi nhiều ( mà Trí Nguyễn bắt chước trong Bẫy Rồng ) nhưng vẫn đảm bảo yếu tố hài là chính .

cảnh này nhắc nhớ Câu Chuyện Cảnh Sát

Xem phim này phải thú nhận là TL nên bắt đầu chuyển hẳn sang viết kich bản hay đạo diễn thì tốt hơn , chứ ko thể tiếp tục bay nhảy mãi . Cá nhân poly rất ngưỡng mộ Thành Long ko chỉ vì những phim anh đã đóng mà còn vì cái tâm của anh đối với điển ảnh HK . Ko thể nhớ hết những điều mà anh đã làm để thúc đầy điện ảnh HK trước và sau năm 97 , poly chỉ ví dụ những điều dễ thấy nhất . Trước khi những tên như Ngô Ngạn Tổ , Lý Mỹ Kỳ , Trần Quán Hy , Tạ Đình Phong được biết đến thì Thành Long đều cho xuất hiện trong phim lớn của anh với những vai nhỏ để giới thiệu với khán giả thế giới . Ngược lại anh cũng xuất hiện trong khá nhiều phim của điện ảnh HK sau mốc 1997 chỉ với vai trò khách mời để lấy tên tuổi mình làm PR ví dụ như King of Comedy của Châu Tinh Trì , Gen X Cop....

Phần hài chính của phim có lẽ là câu chuyện của 3 đứa trẻ mà như bác Nghi đã nói , đứa bé nhất dễ thương nhất còn nhóc giữa thì cool nhất với kiểu bẻ cổ áo và cái đầu bù xù . Cô gái lớn thì poly ko ấn tưiợng lắm vì tâm lý hơi rắc rối . Dù sao thì câu chuyện của 3 đứa trẻ cũng khá cuốn hút và hấp dẫn với những phản ứng trẻ con mê phiêu lưu muốn được yêu thương chăm sóc . Phần câu chuyện điệp viên hay tình cảm của người lớn chỉ là gia vị thế thôi .

Có một điều poly rất thích thú cũng như các bạn review đã nói trước , đó là các nhân vật phản diện của phim . Kịch bản viết cho các nhân vật phản diện này đã hài hoá một cách khá thú vị . Poly biết viết ra điều này khá phân biệt nhưng quả thật rất buồn cười khi nghe âm giọng nói đặc sệt âm kiểu Nga và chữ Russian mà phụ đề lại là ........ TL thì nổi tiếng với những phim hài hành động với các diễn viên to bự hơn anh gấp mấy lần .Phim này cũng thế , sự trái ngược về kích thước hình dáng cũng là một yếu tố gây hài từ cái nhìn bên ngoài . Và chí tiết hài quần áo thích hợp nhắc poly nhớ về một bộ phim hài Thái là The Bodyguard ( trong đó Tony Jaa có vai nhỏ khách mời ) , cũng là nhân vật phản diện cứ băn khoăn về quần áo của mình cuối cùng nude luôn hehehe .

Phim có sự xuất hiện của Lucas Till và Billy Ray Cycus . Chú Ray theo poly diễn khá chán , tuy nhiên Lucas Till lại rất khá , poly rất ngạc nhiên với vai trò bất ngờ . Chú này poly chỉ biết qua cái HM movie và Music Clip I Belong to you của em Taylor . Qua phim này thì ấn tượng với diễn xuất của chú này quá , hy vọng......

Phim này phần hình ảnh ko có gì xuất sắc , âm thanh cũng thế , chỉ là những bài nhạc vui vẻ ngộ nghĩnh với giai điệu đơn giản cho trẻ con .Nên các bạn cũng đừng nói là phim quá đơn giản dễ hiểu , vi mục đính chính của phim này là vậy mà . Theo poly đây là một phim đáng xem cho gia đình cho mùa cận Tết này .

Chỉnh sửa lần cuối:

anh7otosaigon

Active Member

trailer phim này lồng cả the tuxedo vào luôn...

MrCang

Member

phim nào mà có thằng chacki chen là hết muốn koi...ko nói nhiều kakaka

hutapa

Active Member

Phim này đúng là chỉ thuần tuý giải trí thôi! Kết cục là một đám cưới thật là...! Chưa "mần ăn" gì mà đã có 3 con rồi! khà khà! Nếu bác nào ko tin thì đi xem sẽ tin liền!
Mà sao chú TL nói là giải nghệ mà ta!:-??

nham18;406937[B đã viết:
]Không biết sao ghét cay ghét đắng tất cả các phim có Thành Long[/B], cái kiểu cà rỡn cà rỡn ko lúc nào nghiêm túc đó chịu ko nổi

má, điên 8-X.
Coi sêri " Câu Chuyện Cảnh Sát " chưa mà phán vãi lều thế /:).
Công nhận gần đây già rồi nên hề hà trong diễn xuất nhưng không thể phủ nhận những thành quả của Thành Long trong quá khứ.
Một bụng phim Jackie nè \m/.

dnghi

Member

năm nay còn có Đại Binh Tiểu Tướng cũng của TL và VLH đóng nữa đó! Nghe bảo TL cũng kiêm nhiệm tùm lum vì là tác phẩm "thai nghén" đã lâu (câu này nghe quá quen, hehe)

sao thấy có nhiều bác ghét TL nhỉ, các phim về sau này của TL đều có một mục đích truyền tải vẻ đẹp của võ thuật pha hài nhưng không bạo lực, vì cái đó mà cho trẻ em coi những phim này cũng không sao. Em rất mê TL từ hồi nhỏ đến giờ, có phim nào của TL ra em đều coi hết.

Bên trên