The Twilight Saga: New Moon mới công chiếu đâ gây thất vọng lớn

MrMilan

Banned
Ðề: The Twilight Saga: New Moon mới công chiếu đâ gây thất vọng lớn

[4ever]emQuynh;332190 đã viết:
TG chiếu thứ tự 4 5 6 1 2 3 mình xem 1 2 3 4 5 6 nên được 10' chán vì ko hiểu gì, quá nhiều nhân vật + quá rắc rối
em khoái thể loại phim hoành tráng + phá hoại như transformer, 2012, the day after tomorow, Dark Knight...

Bộ phim này bao gồm sáu phần, như đã nói ở trên, chủ yếu xoay quanh gia đình Skywalker.

Tập phim đầu tiên, không phải là phần I, mà lại là phần IV, nói về người con trai Luke Skywalker trên con đường từ một kẻ nghèo khó, tiến đến con đường trở thành thành viên của quân phiến loạn, chống lại đế chế của hoàng đế Darth Sidious và cứu công chúa Leia. Nhưng rồi cậu phát hiện ra rằng người cha của cậu lại chính là Darth Vader, kẻ tay sai đắc lực nhất của Darth Sidious, đồng thời cũng là cha của Leia. Cuối cùng, Luke Skywalker thuyết phục người cha của mình trở lại phe thiện chống lại hoàng đế và âm mưu chế tạo Death Star. Sự chiến thắng của phe phiến loạn còn kết thúc cuộc "Nội chiến Thiên Hà".

Năm 1999, Star Wars quay trở lại với phần I: Phantom Menace. Kể từ tập phim này, 3 tập còn lại xoay quanh Anakin Skywalker, từ khi còn nhỏ cho đến khi trở thành Darth Vader.

Về cốt truyện mở rộng từ tiểu thuyết, truyện tranh và game thì phong phú hơn. Một số nhân vật từ mảng này như Revan, Darth Bane, Bastila, Exar Kun... đã có câu chuyện chi tiết cho riêng mình và được yêu thích không kém gì các nhân vật từ phim nguyên bản. Lịch sử của thiên hà được miêu tả với gần 6000 năm giao tranh giữa các phe phái chứ không chỉ gói gọn trong vài chục năm của 6 tập phim.

departed

Tớ thích loạt phim này, đơn giản nó khiến tớ nhớ lại cái thời mê mẩn Mã tiểu Linh trong my date with a vampire.

cub7968

bạn bè ở bển cũng chê dữ dội lắm , tính đi coi mà nghe chê quá nên mình cũng đi coi 2012 thôi, còn film này chờ dvdrip coi thôi ^^!

kuminhsv

Banned

Nhân vật nữ : đẹp
Nhân vật nam: xấu mà số nó sướng ( vì nổi tiếng, riêng thằng taylor lauther cưa đổ taylor swift >>>> quá đã =p~ )
Khán giả nữ: mê mẩn
Khán giả nam: thg nào có bạn gái thì sướng ( nắm tay nắm chân chi đó ) ... số còn lại: tham gia vào diễn đàn này ! :))

phoenix168_t3

Em thì đã đọc cả bộ twilight ( 5 phần ), xem cả hai phần Twilight, New Moon. Trước hết, em là tín đồ của book chứ không phải movie. Thế nên, với em sery phim này là rubbish, ko chuyển thể được đến 10% cốt truyện, cả giàn diễn viên cũng không thể hiện được đến 5% đặc điểm của nhân vật trong truyện. Cả nhà ma ca rồng xấu hoắc, em ko hỉu sao các teen nhà mình và các chị, các em lại đánh giá cái ông Robert Pattinson xấu hoắc đó là đẹp trai lột tả đc hết vẻ đẹp bên ngoài lẫn bên trong của Edward, Rosalie trong phim được miêu tả như đẹp như nữ thần thì ở trong phim là một mụ béo, Jacob thì quá bóng bẩy trong khi trong truyện là một thằng bé nhìn rất là luộm thuộm, Bella theo em trong phim thì đẹp gấp 10 lần trong truyện, nếu để mà nói sống chết để mà tìm đc một ai đó có thể nói là casting tạm chấp nhận đc là Alice.
Nói phim diễn xuất nghèo nàn, cốt truyện lỏng lẻo thì cực đúng luôn, phim chưa đầy 3 tiếng sao có thể lột tả hết đc nội tâm nhân vật trong truyện dày đến gần 1000 trang, sao bộc lộ được hết tình iu mà Edward dành cho Bella.
Phim này chỉ là ăn theo truyện mà thôi. Em chả tội j phí tiền mà ra rạp xem, dvrip cũng đẹp chán.
Mối tình của Bella và Edward trong truyện thì đúng là vô cùng hư cấu nhưng em không nghĩ là sến. Với em Edward tốt nhất là không nên tồn tại trong đời vì 100% impossible không phải vì là vampire mà vì cái kiểu character chắc chắn là không thể tồn tại trong bất cứ guy nào ở real world đc.

phần một em xem thấy hay, nhưng phần 2 lại hok có hay gì hết làm e thất vọng vô cùng....phần 2 đa phần tóm tắt...chẳng hiểu đâu vô đâu hết.....hix tình cảm lộn tùng phèo cả lên ..... pó tay

Ai bảo film này không hay. Mối tình lãng mạn thế mà bảo o hay, kỹ xảo hay như thế. Các bác ở Việt Nam mình khôgn thấy hay cũng là phải vì, chúng ta chỉ biết con ma cà rồng là hút máu. hết. Nhưng mình thấy ở Phương tây đó là thứ rất kỳ bí trong tâm lý mỗi người từ nhỏ.
Mọi người thử hình dung : ở Việt Nam bây giờ, có 1 phim bom tấn, Nói về tình yêu lãng mạn giữa sư thầy và 1 cô gái hot girl. Đó, đảm bảo cháy vé, vì nó đã đánh đùng vào tâm lý người xem rồi. Thêm nội dung, diễn viên,... thì film quá ăn khách thôi

Chiêu đánh vào tâm lý em thấy là hay nhất:). Đó là ý kiến của mình

jimminam2000

Ai bảo film này không hay. Mối tình lãng mạn thế mà bảo o hay, kỹ xảo hay như thế. Các bác ở Việt Nam mình khôgn thấy hay cũng là phải vì, chúng ta chỉ biết con ma cà rồng là hút máu. hết. Nhưng mình thấy ở Phương tây đó là thứ rất kỳ bí trong tâm lý mỗi người từ nhỏ.
Mọi người thử hình dung : ở Việt Nam bây giờ, có 1 phim bom tấn, Nói về tình yêu lãng mạn giữa sư thầy và 1 cô gái hot girl. Đó, đảm bảo cháy vé, vì nó đã đánh đùng vào tâm lý người xem rồi. Thêm nội dung, diễn viên,... thì film quá ăn khách thôi

mình cũng chẳng hiểu ý nghĩa của câu :"Chiêu đánh vào tâm lý em thấy là hay nhất...." [-(
cái hình dung của bạn "sư thầy và hot girl....." thì kg bao giờ xảy ra đâu nhé vì nó kg phù hợp với "thuần phong mỹ tục của người Việt" nên càng kg có chuyện cháy vé vì còn lâu đạo diễn mới dám làm

còn câu này thì mới tức cười: "Các bác ở Việt Nam mình khôgn thấy hay cũng là phải vì, chúng ta chỉ biết con ma cà rồng là hút máu. hết"
......> bạn quá chủ quan khi đánh giá trình nhận xét của những người bàn luận trong forum này rồi anh bạn trẻ

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

phim này có HD thì down về cho có phong trào, khi nào gọi hội bạn ra xem thì xem, có thể tranh thủ abc luôn khi xem chứ nghe mấy bác thế này là ko muốn ra rạp rồi =))

tzboy

Member

[4ever]emQuynh;343489 đã viết:
phim này có HD thì down về cho có phong trào, khi nào gọi hội bạn ra xem thì xem, có thể tranh thủ abc luôn khi xem chứ nghe mấy bác thế này là ko muốn ra rạp rồi =))

Cả hội abc luôn khi xem hả bác =))

babylove_bi

Hahah xem phần 1 đã thấy "nhảm" rồi, Ma gì mà như cho connít xem vậy, ko kinh dị jì hết^^

Mấy phim làm lại từ truyện thường không thích lắm, đơn giản vì truyện hay do mình tưởng tượng theo ý mỗi người nên đến khi ra phim, không lột tả hết được hoặc làm sai lệch một chút là thấy khó chịu rùi. Đơn cử như series Harry Porter là không thích, những film kiếm hiệp làm lại cũng chán chết, cả Red Cliff cũng thế, chỉ có điều nó làm hoành tráng thì xem cho sướng mắt tí

Gambit

Mấy phim làm lại từ truyện thường không thích lắm, đơn giản vì truyện hay do mình tưởng tượng theo ý mỗi người nên đến khi ra phim, không lột tả hết được hoặc làm sai lệch một chút là thấy khó chịu rùi. Đơn cử như series Harry Porter là không thích, những film kiếm hiệp làm lại cũng chán chết, cả Red Cliff cũng thế, chỉ có điều nó làm hoành tráng thì xem cho sướng mắt tí

điều đó đúng đối với đa số fim kiếm hiệp/fim bộ.

với fim điện ảnh, khá nhiều fim hay hơn truyện nguyên tác.

truyện Sắc Giới là 1 truyện rất bình thường, lối miêu tả hời hợt, còn fim Sắc Giới là 1 fim xuất sắc.

fim Slumdog Millionaire cũng hay hơn truyện. truyện nguyên tác "Tỷ Phú Ổ Chuột" kịch tính hơn fim gấp chục lần, nhiều nhân vật hơn, nhưng kịch tính một cách quá đáng, thành ra cả câu chuyện như vở kịch.

fim sắp tới, Shutter Island, ko biết hay dở thế nào, chứ truyện của nó, Đảo Kinh Hoàng, thì chán kinh khủng.

với series Twilight, Gambit ko đọc truyện, chỉ coi fim Twilight phần 1 trên tv, và thấy rất chán. hok hiểu nổi sao nó lại hot thế. chàng Edward của Robert Pattinson xấu hoắc chứ đâu có đẹp nỗi gì (câu này viết trên hdvn thôi, wa DAN viết vậy chắc bị chém chết)

coi xong Twilight cũng hết muốn coi New Moon.

Chỉnh sửa lần cuối:

dracula666

cái phim này pr khiếp, bọn teen girl cứ thấy cái thằng Robert Pattinson là rú lên, chắc cảm xúc lấn át nên ko còn biết phân biệt phim hay phim dở nữa.
tớ cũng là con gái đây nhưng mà ko bao h muốn bỏ tiền đi xem cái phim này, hôm TV nó chiếu, ngó qua tý đã thấy chán chán, kỹ xảo cũng chán đời nữa.

dracula666

8-X hix hix, tớ là đứa thik các phim về ma cà rồng, thik cái vẻ đẹp vừa bí ẩn vừa lãng mạn và mạnh mẽ của vamp nhưng mà vẫn ko mê nổi cái phim này, tớ thik kiểu ma cà rồng cổ điển chứ ko thik ma cà rồng mặc quần bò, rồi nữ sinh v.v...
bây h ở VN mà chiểu phim tình cảm giữa 1 em hot girl với cụ sư thầy thì tớ ném đá vào mặt cho, vô đạo đức

herohut

Member

Twilight, rồi thì là Saga, rồi thì là Harry Potter -> Không phải là đối tượng.

bkpro_54

Member

Bạn nói cái gì mà sư thầy với hot girl,chúng ta chỉ biết con ma cà rồng hút máu? Bạn đọc câu này rồi suy nghĩ nhé
Hãy suy nghĩ mọi điều bạn nói, đừng nói mọi điều bạn nghĩ.

avata là ảnh của bác àh.Bác mua áo đâu mà đẹp dữ vậy 8-X mua hộ em nhé :-*
Cái áo đấy đẹp thât:x.

captainclaw

LeechPro

Phim này thất bại là vì có lẽ do phần 1 quá thành công làm phần hai quá vội vàng
Với lại nhiều ng mong đợi quá vì phần 1 quá thành công đã làm vội vàng, nên coi càng thấy nản ---> Thất bại thảm hại!

Bên trên