The Ugly Truth (2009) - Chuyên gia tình yêu từ 2/10

poly

Banned

Website: http://www.thetruthisntpretty.com/

Hãng Sản Xuất: Relativity Media, Lakeshore Entertainment

Nước Sản Xuất: USA

Hãng phát hành: Columbia Pictures

Năm sản xuất: 2009

Ngày phát hành: 24/07/2009

Thời gian: 96 phút

Xếp loại: R

Đánh giá: 6.5/10 (IMDB)

Thể lọai: Hài / Lãng mạn / Tình cảm

Đạo diễn: Robert Luketic

Kịch bản: Karen McCullah Lutz, Kirsten Smith, Nicole Eastman

Diễn Viên Chính:

Katherine Heigl ... Abby Richter
Gerard Butler ... Mike Chadway
Bree Turner ... Joy
Eric Winter ... Colin
Nick Searcy ... Stuart
Jesse D. Goins ... Cliff
Cheryl Hines ... Georgia
John Michael Higgins ... Larry

Nội dung chính:

Nhân vật chính đầu tiên của The Ugly Truth là Abby Richter (do Katherine Heigl đóng), Abby là nhà sản xuất chương trình truyền hình ở California. Điều bạn cần biết đó là Abby là một trong những “tuýp” cô gái điển hình: Thành công, xinh đẹp, quyến rũ… nhưng lại cô đơn trong tình yêu.

Vấn đề của Abby nằm ở chỗ cô luôn đặt cho mình một tiêu chuẩn đàn ông quá cao so với thực tế. Cô là người lãng mạn nên mẫu đàn ông trong tưởng tượng của cô phải là “thông minh, đẹp trai, và thành công…”.

Nhân vật thứ hai là Mike Chadway (vai diễn của Gerard Butler) - một người dẫn chương trình truyền hình sở hữu show “The Ugly Truth” chuyên đưa ra những lời tư vấn cho những cặp tình nhân. Với Mike, đàn ông trên thế giới đều giống nhau và thứ duy nhất họ theo đuổi ở các cô gái "... không phải là cá tính mà là ở bộ ngực hay cặp mông".

Abby và Mike “đụng” nhau lần đầu tiên trên tivi khi Abby là một khán giả bất bình với những quan điểm của Mike gọi điện đối thoại trực tiếp với anh ta trên truyền hình. Lần thứ 2 đó là khi Mike được ông giám đốc nơi Abby làm việc mời về làm khách mời trong chương trình đang có nguy cơ bị hủy của Abby do tỉ lệ đánh giá quá thấp.

Trong khi chương trình truyền hình của Abby bị Mike làm đảo lộn bởi những ý kiến thẳng thừng về chuyện chăn gối của 2 vợ chồng MC thì cô vô tình “phải lòng” anh bác sĩ độc thân đẹp trai Colin (Eric Winter) ở nhà bên trong một tai nạn cười ra nước mắt. Biết chuyện này, Mike đề nghị làm chân tư vấn cho Abby với lời hứa nếu không giúp cô có được anh bác sĩ thì sẽ xin thôi việc.

Theo chỉ dẫn của "thầy" Mike, chiến dịch "cải tạo" bản thân của "cô học trò" Abby bắt đầu từ việc thay đổi trang phục sexy, học cách tán tỉnh đàn ông hay “làm ngơ” trước Colin. Cuộc hẹn đầu tiên giữa hai người có sự giám sát chỉ dẫn của Mike ở sân bóng chày tuy xảy ra sự cố nhỏ nhưng đạt hiệu quả ngoài mong đợi. Mike thành công khi giúp Abby có được Colin nhưng anh lại chợt nhận ra mình vô tình yêu “học trò” của mình…

Giải thưởng và đề cử:

Teen Choice Awards
Year Result Award Category/Recipient(s)
2009 Nominated Teen Choice Award Choice Summer Movie Star: Female
Katherine Heigl

Choice Summer Movie: Romance

Theo Mr.Geo DAN

poly

Banned
Ðề: The Ugly Truth (2009) - Chuyên gia tình yêu từ 2/10

Phim này thuộc thể loại hài tình cảm chú trọng vào để tài sex . Nếu ai đã xem phim Mr Hitch và 40 virgin years old thì thấy nó có pha giữa phim trên ( or nhiều phim khác nữa mà poly ko biết chưa coi ) .

Rất buồn cười nếu tấy rằng phim ảnh kiểu cổ vũ " chơi tới bến, quậy tới cùng , quất nhau đùng đùng " (mượn bác Neo) được nhập về chiếu ầm ầm câu khách

còn báo chí vẫn đang loay hoay với kiểu

Đòi hay không đòi & chuyện của con trai
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=335178&ChannelID=194
“Không đòi” mới là bản lĩnh đàn ông!
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=336355&ChannelID=194

Poly đã viết bài chửi cái này rồi , rồi như bác tiếnđạt đã nói
Theo tớ bản lĩnh cao kết hợp kinh nghiệm giỏi là phải làm thế nào chị em "đòi" các bác cơ. 8-}

Phim này là một kiểu gái ế chổng vó và đòi nằng nặc . Thế nên phim ko dành cho các khác giả cùng kiểu quan điểm với chị em “Không đòi” mới là bản lĩnh đàn ông! nhá . À khán già nào phản dối hành động tự sướng cũng ko nên xem nhé , vì bộ phim này ủng hộ điều đó , bạn ko thể làm bạn sướng thì làm sao bạn có thể làm người khác sướng hé hé hay hay

Phim này sẽ ăn ở VN với đa số thị hiếu khá giả thích tò mò và khoái sex . Các bác đừng vội phản ứng với câu kết luận của poly , rằng thị hiếu khán giả VN thấp kém . Mê phim về đề tài sex chả có gì thấp kém cả , và mê chuyện ân ái cũng chả có gì sai trong XH VN khi tất cả các hành vị XH "khác" bị hạn chế còn chuyên mua thuốc ngừa thai và vào nhà nghỉ cực kỳ dễ dàng . Đó là một Ugly Truth của VN .

Phim lấy cái ngây ngô ngờ nghệt về các quan điểm yêu đương , chọn bạn tình , lên giường .... của một gái già ra làm trò cừời ( bác Neo nói về phim gái già còn zin hay ghê á ) .Thế nên thoại cũng rất nhiều từ suck fuck , đặc biệt cả đoạn gần 2 chục từ cock cock .... chả nhẽ Gala dịch thành ặc ặc ặc nên im luôn , khá nhiều thoại tục bị bỏ qua .

Cũng vì nhân vật chính là một gái già vẫn hot nhưng ko biết làm thế nào để bộc lộ mà phải cần chuyên gia , nên phim khá nhiều trò làm đẹp tôn mông sửa zú cũng các trò chơi tâm lý đặt bẫy và sập bẫy của cả 2 phái . Nên phim này các chị em ta ko nên đi coi phim với đối tác nhưng các anh thì nên dắt các em đi xem để dễ bề "dẫn đường" hé hé

Phim có phần hình ảnh khá đẹp , nhiều cảnh lãng mạn thơ mộng , trai hot trong mơ nghề nghiệp tốt xe đẹp rau hùm mắt sâu hé hé . Gái` thì tóc vàng vòng một vòng 3 cứ lồ lộ chực bung ra khỏi mấy cái áo chật ninh nhích thịt tươi . Bác Nê dù ko thích e này vì cái phát biểu ề phụ nữ ngu ngốc nhưng em này đúng là đóng kiểu vai ngu mà hot quả là hợp , đúng kiểu Megan Fox chú Si nhỉ ( nghe nói cái Jennifer Body được nhập về VN đấy ) .

Tiếc là phần nhạc phim ko xuất sắc như Hangover , sẵn tiện so sánh với Hangover luôn thì rõ ràng Hangover câu chuyện ề nam giới mới lạ và thông minh hơn , dù cả 2 đều là hài tục . Hangover rõ ràng phải suy nghĩ luiên tưởng và cần có trải nghiệm rồi thì mới thấy cực hài , cái Ugly này hài tục toàn sex và coi thấy ngay . Nhưng lại hợp với khán giả VN vì dễ hiểu hehe .

Do poly đi họp báo trễ mất đoạn đầu , ko sure là có bị cắt gì không nhưng phim nyày thuộc loại hài tục bằng lời nói , chỉ cắt thoại ko dịch cứ poly ko nhận ra đoạn nào bị cắt hình . Các bạn yên tâm ra rạp xem . Phim hài vui lắm , nhưng đừng dắt trẻ em nhé .

Phần sau này lan man khá nhiều , nếu bạn ko thích thì ko cần đọc .

Tuy biết rằng phim là một chuyện , đời là một chuyện . NHưng khi xem cái phim này poly thấy mình giống nhân vật nam quá . Trước giờ poly cứ hay viết về các đề tài chuyện công cộng và chuyện sex ,nhều bác hay cô cứ tưởng thằng này ăn chơi ghê lắm , gái gú tùm lum . Chỉ tại poly viết ra thôi chứ nhiều bác còn ăn chơi nhiều hơn em , cứ gọi là vã lều nhưng kín mít , kinh nghiệm thì dấu như bưng . Poly thì quan điểm là đoạn trường mình đi qua rồi , nhìn những người đi sau quan điểm sai lệch trong một XH bảo thủ lệch lạc bề ngoài , khi nhận ra thì quá muộn . Thế nên poly viết , chứ mỗi điều viết ra có khi chẳng phải vui vẻ gì mà là một kinh nghiệm đau buồn khi nhắc phải nhớ lại . Poly biết XH này chưa có thoải mái thật sự , nhiều người nhìn chưa ra khỏi lũy tre làng . Nhưng cũng như nhân vật trong phim , poly chả cần dụ dỗ lừa tình ai , đã quá nhiều trải nghiệm để ko còn cần che dấu bản thân , chỉ cần nhìn thấy người sau ko lặp lại vết xe đổ của mình .

Gái trong phim không phải ko có trong XH hiện hữu VN, ngay cả trong những người gái poly đang biết , cũng có em như thế . Muốn tìm những anh đẹp trai nhà giàu xe xịn giỏi giang cá tính...nhìn lại mình đi , mình là ai ? Và nên biết trai như vậy nó chảnh lắm , dĩ nhiên nó có cơ sở để nó chảnh mà . Đôi lúc poly hay viết blog về gái với kiểu cũng chảnh như vậy . Cũng có cơ sở mà , việc làm tốt , thu nhập khá , nhà riêng , sở thích khác người đi du lịch nước ngoài năm mấy lần , rậm râu sâu mắt khoẻ mạnh . Đọc trên rao vặt thấy bán thuốc xịt lâu 30p , chòi ơi biết vây trước giờ mỗi lần hơn 30p kêu gái mua qủa trứng gà thì giờ có trang trại gà rồi . Cái này ghi ra khoe chơi thôi chứ ko có ý tìm bạn gái nha hahaha

Hết rồi . Today is special day
Muốn bắt chước Marcus tặng hoa cho chính mình quá .

Chỉnh sửa lần cuối:

ivy68

Huyền Thoại

Gerard Butler trong phim P.S I love you nhìn đẹp trai hơn, phim này trông béo thế! :))

yinyang

trong phim có đoạn cha này lên truyền hình bàn về "erection" ;))

Bên trên