Theo bạn những phim nào là phim "dở" nhất ?

Ðề: 10 bộ phim dở nhất 2008

bài của bạn bị xóa vì mày tao với thành viên khác trên diễn đàn

Mày tao chỉ xưng hô thôi mà.
Bạn bè tui nói mày tao với nhau hông à mà vẫn yêu thương đoàn kết nhau đấy thôi .
Còn hơn những ai cứ bạn bạn, cậu tớ ....mà quay lưng đi thì nói xấu hãm hại lẫn nhau .
Ný do không thuyết phục chút nào :eek:....>:p

Phim nào cũng xem được, chỉ có hay và bình thường thôi. Riêng mỗi Star War là không nuốt nổi, chán nhất từ khi có nghệ thuật thứ 7.

bạn nói phần nào chứ...nói chung chung vậy mắc công bị ném đá đó. :cool:
Mà Star War có mấy phần bạn biết hông???

hoangche

Member

Mày tao chỉ xưng hô thôi mà.
Bạn bè tui nói mày tao với nhau hông à mà vẫn yêu thương đoàn kết nhau đấy thôi .
Còn hơn những ai cứ bạn bạn, cậu tớ ....mà quay lưng đi thì nói xấu hãm hại lẫn nhau .
Ný do không thuyết phục chút nào :eek:....>:p

bạn nói phần nào chứ...nói chung chung vậy mắc công bị ném đá đó. :cool:
Mà Star War có mấy phần bạn biết hông???

Nhìn nick của bạn là biết thích phim khoa học viễn tưởng rồi. Thế biết mới biết sở thích của mỗi ng một khác. Điều đó chứng tỏ topic này lập ra chả có tác dụng gì. Vì mỗi người một sở thích, vậy nên phim nào cũng chán, phim nào cũng có thể gọi là hay.
Thế mới hay:
Vợ mình vừa xấu vừa già,
Nhưng là đặc sản của thằng nhà bên.

reptile

Member

@the dark knight: Mỗi một tập phim batman trước kia đều mô tả sự huyền bí của hang dơi và các phát minh mới & kỹ năng mới của chàng người dơi, nói chung là cực kỳ khoa học cho dù có hơi hoang đường (thể loại batman là khoa học viễn tưởng + action mà). Còn The Dark Knight chỉ đạt điểm cao về thể loại phim hình sự (kèm thêm chút xíu điểm về "tâm lý xã hội" ;;) action cũng chẳng được bao nhiêu. Xem phim mà cứ tưởng batman là cảnh sát hình sự đang đi tuần vậy, có hành động một mình trong bóng đêm đâu mà dark knight kniếc.
Thôi thì Warner Bros đã mua bản quyền của DC Comics rồi nên muốn chế biến phim batman như thế nào mà chả được. Bọn mình chỉ có quyền xem hoặc không xem thôi ;;)

Vợ mình vừa xấu vừa già,
Nhưng là đặc sản của thằng nhà bên.

:)) pó chiếu!

Chỉnh sửa lần cuối:

đã bảo đừng mà...anh Chip thiệt tình :D.
Cám ơn reptile nhé...cuối cùng cũng có người giải thích vì sao tui bảo cái phim này "nửa mùa" :D.
Èo...phim này hình sự cũng con nít thấy mồ, điểm gì mà điểm....;)

Chỉnh sửa lần cuối:

dohoashutter

. Xác ướp 3: Lăng mộ Tần vương (The Mummy: Tomb of the Dragon Emperor): Không có gì tùy tiện hơn khi một bộ phim về xác ướp lại không hề có xác ướp. Nữ diễn viên Rachel Weisz đã có một sự lựa chọn đúng đắn khi không tham gia phần phim này
Phim này cũ hay mà đâu đến nỗi

tungchecb

Những siêu phẩm như "Australia", "Xác ướp 3", "Hồ sơ chết"... được dày công xây dựng và đầu tư khoản tiền khổng lồ nhưng không có được phản hồi từ khán giả như mong muốn. CNN bình chọn 10 bộ phim được xem là nhạt nhẽo và ngớ ngẩn nhất.

1. Hồ sơ chết (The X-Files: I Want to Believe): Bộ phim đánh dấu một kết cục đáng tiếc cho hai nhân vật chính là Scully và Mulder nhưng không hề căng thẳng và hấp dẫn như phiên bản truyền hình.

2. Tình yêu sét đánh (What Happens in Vegas): Tình huống Ashton Kutcher ăn trộm cánh cửa phòng tắm thật buồn tẻ. Bộ phim được cho là tác phẩm hài kém lãng mạn nhất trong năm.

3. Chờ ngày hành quyết (88 Minutes): Al Pacino chỉ có 88 phút sống sót trong bộ phim vòng vo ngớ ngẩn với cái chết đau đớn chậm chạp.

4. Bảy số phận (Seven Pounds): Bộ phim ướt át có sự tham gia của tài tử Will Smith khi nhân vật của anh phải cứu vớt số phận của 7 người xa lạ . CNN khuyên khán giả nên tắm cùng một con sứa còn hơn là xem bộ phim đáng xấu hổ này.

5. Bí mật dưới đáy biển (Fool's Gold): Những tấm ảnh tình cảm của Kate Hudson và Matthew McConaughey trong các kỳ nghỉ bên biển còn thú vị hơn cuộc phiêu lưu uể oải và kỳ cục trong phim .

6. Chuyện tình nước Úc (Australia): Mặc dù rất yêu các tác phẩm kinh điển của Hollywood và mong muốn làm được một bộ phim như thế, Baz Luhrmann đã không thể thành công trong việc biến mơ ước thành hiện thực

7. Mắt đại bàng (Eagle Eye): Một bộ phim công nghệ được đầu tư kinh phí lớn, vay mượn từ nhiều thứ nhưng chẳng đem lại một ý nghĩa nào cả

8. Xác ướp 3: Lăng mộ Tần vương (The Mummy: Tomb of the Dragon Emperor): Không có gì tùy tiện hơn khi một bộ phim về xác ướp lại không hề có xác ướp. Nữ diễn viên Rachel Weisz đã có một sự lựa chọn đúng đắn khi không tham gia phần phim này

9. Linh hồn (The Spirit): Những bộ phim như 300 hay Sin City khiến khán giả thấy nhạt nhẽo nhưng ít ra chúng cũng có trình độ kỹ thuật để che những khiếm khuyết. Nhưng bộ phim do chính Frank Miller đạo diễn lại là một sự lúng túng ngớ ngẩn.

10. Những trò chơi vui vẻ (Funny Games): Đạo diễn Michael Haneke được đánh giá là nhà làm phim tài năng, nhưng tác phẩm phiên bản Mỹ làm lại từ chính bộ phim Áo của ông lại là lời trách mắng kiêu căng, dư thừa.

Nguồn

Mới lập cái nik mà lại vào đúng topic này , nghe 1 vài bộ phim của mình bị phán xét mà thấy ức chế quá , xin vài lời nhé ... Bạn gì ơi ! Nói về phim thì rất nhiều thể loại , nó cũng như sở thích của mỗi người vậy nên bạn ko thể nói này nói nọ theo quan điểm cá nhân đc ! Tôi hỏi bạn ? Bạn đã bao giờ xem 1 bộ phim mà nhập tâm đến nỗi hóa thân thành nhân vật chưa ? Có lẽ chưa nhỉ ?? 300 mà nhảm ư ??? phim 300 mà nhảm thì chắc mấy cái phim Siêu nhân con nít mới hay thôi à ??? Bức xúc ! quá là bức xúc ! Nếu xem phim mà bạn tập trung vào thì sẽ thấy ý nghĩa hơn đấy ^:)^^:)^^:)^

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mới lập cái nik mà lại vào đúng topic này , nghe 1 vài bộ phim của mình bị phán xét mà thấy ức chế quá , xin vài lời nhé ... Bạn gì ơi ! Nói về phim thì rất nhiều thể loại , nó cũng như sở thích của mỗi người vậy nên bạn ko thể nói này nói nọ theo quan điểm cá nhân đc ! Tôi hỏi bạn ? Bạn đã bao giờ xem 1 bộ phim mà nhập tâm đến nỗi hóa thân thành nhân vật chưa ? Có lẽ chưa nhỉ ?? 300 mà nhảm ư ??? phim 300 mà nhảm thì chắc mấy cái phim Siêu nhân con nít mới hay thôi à ??? Bức xúc ! quá là bức xúc ! Nếu xem phim mà bạn tập trung vào thì sẽ thấy ý nghĩa hơn đấy ^:)^^:)^^:)^

Có gì mà phải bức xúc thế bạn, cái này mình dẫn từ một nguồn tin khác thôi mà. Bà con tham khảo chơi thôi, ai cảm thấy hứng thú thì bàn luận cho vui.

tungchecb

Có gì mà phải bức xúc thế bạn, cái này mình dẫn từ một nguồn tin khác thôi mà. Bà con tham khảo chơi thôi, ai cảm thấy hứng thú thì bàn luận cho vui.

Vậy chân thành xin lỗi bạn ... Chẳng biết thằng vnexpress.net/ nó nghĩ gì mà đăng bài nhảm như thế =(( Theo mình thì mỗi 1 bộ phim đều có 1 điểm riêng của nó , hay hay không hay thì là do mình tự cảm thấy thôi ... Có khi cuộc đời của 1 người nào đó lại giống 1 bộ phim nào đó , hay giống 1 câu chuyện vô vị trong cuộc đời chẳng hạn , không ai là giống ai cả ...

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

Vậy chân thành xin lỗi bạn ... Chẳng biết thằng vnexpress.net/ nó nghĩ gì mà đăng bài nhảm như thế =(( Theo mình thì mỗi 1 bộ phim đều có 1 điểm riêng của nó , hay hay không hay thì là do mình tự cảm thấy thôi ... Có khi cuộc đời của 1 người nào đó lại giống 1 bộ phim nào đó , hay giống 1 câu chuyện vô vị trong cuộc đời chẳng hạn , không ai là giống ai cả ...

hình như là CNN?
mình thấy cái này rất rất đúng :-bd
ps:đừng đùa với cả BQT hay mod

tungchecb

[4ever]emQuynh;314162 đã viết:
hình như là CNN?
mình thấy cái này rất rất đúng :-bd
ps:đừng đùa với cả BQT hay mod

Đây không phải nói đùa mà là lời nói chân thành ... BQT hay Mod thì cũng là người mà bạn ??

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cũng ko phải tại vnexpress nốt vì thằng này cũng đăng tin từ nguồn khác. Cá nhân mình thì thấy những nhận xét trên khá chính xác. Phim hay dở tùy gu mỗi người.

fomasudoi

Member

Thiếu phim 10,000 Bãi C*t thì đúng là 1 thiếu sót vô cùng to lớn

jimminam2000

Bạn nào chê Taken thì đúng là trong đầu toàn đậu tương thối

chính xoác nhưng bạn hơi quá lời khi kg cùng quan điểm :))
theo mình nghĩ Tạken là 1 phim hình sự rất hay và lôi cuốn và là phim hành động hiếm hoi kg có tình cảm yêu đương gì hết,chỉ là tình cha con mãnh liệt thôi,Liam Neeson diễn xuất quá xuất sắc cho phim này,còn Maggie Grace(vai Kim) cũng ấn tượng khi cô đã 25t vào vai 1 hs chưa bước qua tuổi 18

yinyang

cái taken đúng là cân não dữ dội, coi điều tra vậy thấy sướng sướng :x
Ai chê kệ tui thấy hay là được òi =))

h2sone

Chưa xem mấy fim này...
Thanks bác Chip giới thiệu để em còn tránh :D

captainclaw

LeechPro

X-file đi so sánh với film truyền hình =))

300 thì cực hot hè năm ngoái, sin city imdb cao ngất ngưởng, vậy mà bảo nhàm chán =))

eagle eye ko mang lại ý nghĩa =)) nói như đúng rồi, mấy film hành động, siu nhân thì ý nghĩa gì đây =))

nếu nói như bọn này thì phải thêm cái burn after reading nữa :))

tsb, kiểu gì cũng nói được :)) nếu là mình thì mình sẽ vote mấy film sau
1. wall-e: nhảm vãi, máy móc gì mà thể hiện cảm xúc giỏi thế, vô lý, nhảm, chuối ... blah blah...
2. dark knight: màn hình thì lúc to lúc nhỏ, xem nhức cả mắt, joker như thằng điên, batman chả khác gì người thường, thế là dư lào =))
3. kungfu panda: thú vật gì nói tiếng người, nhảm =))
4. taken: điêu vật vã, mới xem nửa film đã tắt =))

... vô số mấy film khác nữa, ko xem cũng biết là chán =))

// nói thật chứ thằng viết bài này chỉ xem được xxx =))

Tùy mỗi ng thôi, mà có lẽ ng viết bài này bên viện hàn lâm điện ảnh hay giới phê bình ấy. Khó tính wá!!!

Bên trên