Theo bạn những phim nào là phim "dở" nhất ?

mjfcvn

Banned
Ðề: [Thảo luận] 2005-2010 Những phim nào bạn cảm thấy "dở" (chán) nhất

Xưa nay chỉ biết những người xem phim chê um sùm ra vẻ mình hiểu biết lắm.

Ơ - bác này Độc tài thật - bộ không cho người khác phát biểu ý kiến cá nhân à ? May cho VN là chưa có những con người như bác lãnh đạo - bác mà lãnh đạo chắc là đàn áp ghê lắm đây ! X_X

Lioncoeur

Ơ - bác này Độc tài thật - bộ không cho người khác phát biểu ý kiến cá nhân à ? May cho VN là chưa có những con người như bác lãnh đạo - bác mà lãnh đạo chắc là đàn áp ghê lắm đây ! X_X

Ơ - tui có nói chữ nào là không cho người phát biểu ý kiến cá nhân a? :-O

sonchuaquy

đây là top phim chán nhất của mình:
1. Drâgonbll evolution...nhìn cái trailer đã đủ biết là chán rồi, diễn viên, nội dung đều ko đạt, đến cả bọn trẻ con xem còn chê là chán :))
2. Twilight + Newmoon....thấy nhiều người hâm mộ mình đã chiếu cố xem thử và quá thất vọng, chúng nó đi xem hóa ra là để ngắm cái thằng diễn viên chính mà thôi :(

bacsinam

đây là top phim chán nhất của mình:
2. Twilight + Newmoon....thấy nhiều người hâm mộ mình đã chiếu cố xem thử và quá thất vọng, chúng nó đi xem hóa ra là để ngắm cái thằng diễn viên chính mà thôi :(

New moon đúng là thất bại rõ ràng, nhưng chúng ta phải công nhận sở dĩ có new moon cũng vì thành công nhất định của twilight. Phim này đã là 1 hiện tượng trong giới trẻ, kinh phí thấp nhưng lợi nhuận thu về rất khá. Theo cá nhân thì anh chàng vai chính trong phần 1 có diễn xuất bằng ánh mắt rất hay đấy chứ ? Đó cũng là 1 câu chuyện tình đặc biệt, nhiều cô gái rất thích xem nó, trong chỗ làm có 1 bàhơn 40 mà vẫn mê cái phim này lắm, chính vì nghe bà ta quảng cáo mà tôi đã đi coi cho biết, chứ tôi không mê phim Romantic lắm.

Ryo

Em thấy xem cái phim "Ảo thuật gia đấu trí" thì chuối cả nải. 2 thằng đàn ông mà tính như đàn bà, toàn đi soi mói, chơi đểu nhau.
Phim "Sherlock Holmes" xem cũng ghét. Thám tử mà ít suy luận, toàn đi đánh đấm không à.

đọc cả topic vui nhất là com của vị này thôi =)) Theo em thì 2 phim đó là 2 phim giải trí rất có giá trị nội dung và trí tuệ, được đánh giá cao về mọi mặt, thể loại yêu thích của em.
Vote cho Salvation. cốt truyện không đột phá, ít cảm xúc, tình tiết bình thường, diễn viên đơ, chỉ được kỹ xảo.
Thêm 1 phiếu cho Australia. Tiếc cho một phim có 2 diễn viên chính ưa thích của mình.
Chắc chắn 1 phiếu cho Dragon ball. 1 nải chuối xanh.

mjfcvn

Banned

Vậy New Moon là thảm bại nhất - kế tiếp là Đại chiến Robot và Kẻ hủy diệt 4 ...

N1234

Active Member

Các bác xem cái series new moon và twilght có thấy tằhng diễn viên chính đẹp trai ko.Em nhìn nó xấu hoắc mà sao ai cũng mê nó thế nhỉ

anhtuan9622

Dragon Ball, New Moon :(

Còn dòng film Transformer em thích phần kỹ xảo đồ họa của mấy con Robot ko đưa film đó vào đây :p

mjfcvn

Banned

Các bác xem cái series new moon và twilght có thấy tằhng diễn viên chính đẹp trai ko.Em nhìn nó xấu hoắc mà sao ai cũng mê nó thế nhỉ

Họ thích thèng kia vì nó cái mặt lạnh lùng ... mà đâu phải đẹp mới thích !
Hơn nữa bọn con gái - gu thẩm mĩ khó hiểu lắm !

manhthang

Huyền Thoại

Quái Vật Sông Hàn hay The Good The Bad and The Ugly, mình thấy 2 phim này dở òm mà lại nằm trong top phim Hàn ăn khách nhất !

Cùng chủng tộc Á Đông nhưng có thể quan điểm và suy nghĩ của người Hàn Quốc khác xa với người Việt Nam (hoặc Bắc Hàn)... Những phim "dở òm mà lại nằm trong top phim Hàn ăn khách nhất" đó lại chính là niềm tự hào của Dân tộc xứ sở Kim Chi đấy! Thậm chí, nó đã vượt ra khỏi biên giới để được chấp nhận vào thị trường khó tính nhất: Khu vực Bắc Mỹ**== Có thể bấy lâu nay, chúng ta chuộng và quen mặt với những minh tinh màn bạc kiêu sa kiểu Âu-Mỹ nên còn hơi "dị ứng" khi xem phim của "đồng hương" da vàng Châu Á;)) Thật ra, những bộ phim đó không đến nỗi lọt vào "bình chọn" của Topic này đâu... Sở dĩ là do các bạn hơi quá khắc khe đấy thôi!:>

P/s: Xem phim Hàn, bực mình nhất là hay gặp mấy cảnh đàn ông ngồi sướt mướt và mếu máo như 1 đứa trẻ![-(

Bác dugtusnguyen không nhận ra điều gì à mà cứ trả lời thế :))
Bộ Clint Eastwood là người Hàn hay sao mà phim The Good The Bad and The Ugly lại của Hàn Quốc thế :D
MV5BMjE2MzE5MTE5NV5BMl5BanBnXkFtZTcwODI4ODUyMQ@@._V1._SX343_SY475_.jpg

nobrain

Bộ Clint Eastwood là người Hàn hay sao mà phim The Good The Bad and The Ugly lại của Hàn Quốc thế :D

Hàn Xẻng năm 2008 có làm lại film The Good The Bad and The Ugly bác ạ :D. Chỉ nhớ trong đấy có anh Lee Byung Hun và cũng được đánh giá khá cao ( ở Hàn). Tất nhiên là không thể sánh tầm với bản xịn được.

country_pumpkin

hehe, thấy các bác có vẻ ghét Twilight vs New Moon ghê nhỉ. Em cũng ko thik phim này lắm, nhất là New Moon.
Nhưng phim mà e thấy tệ nhất là "Attack the pin-up boys" của Hàn Quốc. Chỉ đc cái có mấy anh đẹp trai trong SUJU đóng, còn lại nội dung thì nhàm chán và nhí nhố (tấn công các chàng đẹp trai bằng "shit"), diễn xuất của dv chẳng có j nổi bật, chẳng thể hiện đc một tính cách nào rõ ràng và trọn vẹn... Đúng là phim thần tượng!

nhanhtuan

Active Member

the good, the bad and the weird---->âm thanh xuất sắc, cảnh quay đẹp. Phim thương mại làm zậy là thành công.
Phim mình "ớn lạnh" nhất là dragon ball evolution và inkheart...

LG-HS102G

Banned

Ngọai trừ một vài diễn viên xuất sắc ra , em thấy hầu hết đại đa số diễn viên Hàn có diễn xuất giống y chang nhau , nội dung phim thì rất tầm thường không để lại ấn tượng gì . Nói chung là mấy năm nay tự nhiên quay sang chán phim Hàn không thể tả . Cái phim Anh Tốt , Anh Xấu và Anh Quái xem nó cứ lởm lởm thế nào ấy . Nếu không nhờ cảnh quay đẹp thì phim này em cho là dở .

Dragon Ball va Inkheart chắc chỉ dành cho trẻ em , em xem cũng thấy nó lộm cộm không nuốt nổi .

Ngụ ý mình đang nói về những phim ăn khách nhất của Korea là Quái vật sông Hàn (The Host) và Cuộc chiến của Rồng (D-Wars) đấy mà... Còn phim Good The Bad and The Ugly gì đó thì ko hề biết!:-?? Có thể do mình nói ko rõ ràng nên gây hiểu lầm... Thành thật xin cáo lỗi cùng bạn đọc!:p

Chỉnh sửa lần cuối:

traicam

Well-Known Member

Mình thì chúa ghét những phim về ma cà rồng hay zombie. Kiểu như cắn người này,rồi người bị cắn lại giống người cắn,tiếp tục đi cắn người khác....Rất nhảm.

tuanc9

Active Member

Theo em đó là D-War (bom tấn của ĐA HQ năm 2007). Ngọai trừ kỹ xảo tàm tạm, còn lại thì rất tệ.

Cùng ý kiến với bạn, ngoài ra mình thấy 10000 BC cũng ẹ thấy mồ, film bom tấn mà dở củng nhiều vô kể.

Meteora

Member

Em thấy xem cái phim "Ảo thuật gia đấu trí" thì chuối cả nải. 2 thằng đàn ông mà tính như đàn bà, toàn đi soi mói, chơi đểu nhau.
Phim "Sherlock Holmes" xem cũng ghét. Thám tử mà ít suy luận, toàn đi đánh đấm không à.
Bác này chưa đọc truyện của Conan Doyle nên không biết phong cách của Sherlock Holmes rồi. Chắc bác muốn anh Holmes suy luận được tí gì là phải xì ra cho bác ấy biết ngay =))

Bên trên