Theo bạn, phim Việt Nam nào hay nhất, dở nhất ?

marble3D

Member
Không biết film: Bụi Đời Chợ Lớn có ra gì không các bác! Nghe thấy cắt cúp ụ xọe, lên mạng phang nhau ầm ầm X_XX_XX_XX_XX_X

phimhay3d

Mình thấy mấy phim mới 2013 của việt Nam như Mỹ nhân kế , bụi đời chợi lớn không bit có hay ko thấy trailer thì có vẻ hấp dẫn

thanhxuht87

Active Member
Ðề: Theo bạn, phim Việt Nam nào hay nhất, dở nhất ?

Mình thích nhất phim Dòng Máu Anh Hùng, theo mình là phim hay nhất
Dở nhất, Cột mốc 23, mới ra trên iturn, xem chán chết luôn

demenkeu

mình thấy phim cánh đồng bất tận là có ý nghĩa và nhân vật diễn rất cảm xúc :D

HaThao

Film critic
Xét như một tác phẩm độc lập thì Cánh đồng bất tận rất khá. Nhưng những khán giả đã đọc truyện sẽ cảm thấy hơi hụt hẫng. Bộ phim không lột tả được hết cái hồn và sự dữ dội của truyện gốc.
Mình thích cái kết của phim hơn. Điểm duy nhất mình thấy không hợp lí là khuôn mặt Nương quá hạnh phúc. So với một thiếu nữ vừa bị hãm hiếp và có thai ngoài ý muốn thì sự lạc quan này hơi bị lạc lõng. Chỉ cần Nương giữ khuôn mặt thanh thản và đừng cười, đoạn kết sẽ phù hợp với mạch phim hơn.
Dù sao thì phim này vẫn là một tác phẩm rất đáng thưởng thức, một điểm sáng của điện ảnh Việt hiện giờ.

liuxian2908

Mình cũng thích phim Cánh đồng bất tận, nhưng đúng là Lan Ngọc xinh quá nên không lột tả hết được bi thương của vai Nương :(

HD_yoyo

Mình thấy cô dâu đại chiến dở nhất, dở kinh khủng........thuộc loại phim hài thị trường nhạt nhẽo..

phuong

Member
Ðề: Re: Theo bạn, phim Việt Nam nào hay nhất, dở nhất ?

chẳng biết thích phim nào nữa, không ấn tượng đặc biệt phim nào cả.

cuong_7694

Well-Known Member
Siêu phẩm mới: ''mệnh lệnh liên hoàn'' ăn trọn bộ gạch đá, bê tông, dép lốp của mấy bác còn gì=))

cuong_7694

Well-Known Member
E thấy cái cô đóng Long Thành Cầm Giả Ca xinh quá, mất hết cả nguyên tác !! Nguyên tác có chép rằng cô này người đậm, mày thanh, dáng thấp, k xinh đẹp nhưng biết cách trang điểm nên cũng ưa nhìn !!

atamd

Active Member

Phía trước là bầu trời :D

biloove

vote cho 1 vé fim để mai tính

thanhndt

Member

thích nhất Kính vạn hoa P1, mấy tập đầu vì hồn nhiên, trong sáng
còn lại không có bình luận vì không xem vì từ lâu thành kiến với lời thoại trong phiim VN, trừ Thiên mệnh anh hùng vì có những cảnh quay quá đẹp, nhóm quay này mà quay clip giới thiệu du lịch Việt Nam thì đâu thua gì HQ, Mã lai đâu

haiastro

Active Member

theo tôi . cũng hơi khó đoán quá. vì 9 người 10 ý
tôi thích bộ phim ( để mai tính) vì tôi cảm thấy nó thực tế cho thời hiện tại bây giờ.
còn phim đẹp từng cm . thật sự chưa phù họp lắm , nói chung là dở

tfm

Well-Known Member

thấy phim truyền hình nhiều tập là coi dc, còn phim lẻ thì thôi rồi ....

Pysyren

Mình thích nhất phim đất phương nam,phim hay,ai bk phim nào nói về miền tây hay ko giới thiệu mình zới

Bên trên