Theo các bác thì giờ có nên mua Toshiba Pro Theatre 4k?

Tivi LCD thì tần số quét chẳng tác dụng mấy, trên 100hz là kịch rồi. Nhà sx đưa ra mấy trăm hz mình thấy nó quét ở đâu ấy:D
Em nghĩ nó quét cắt lớp luôn đó bác :D Có cả 1000Hz luôn đó bác. Nói chứ em chỉ cần mượt thôi, thông số với em không quan trọng, với tương phản ổn nữa là dc rồi.

thiminh

Toshiba có 65 inch không các bác.
em thấy dòng toshiba chưa phát triển 65 inch đó bác, chắc phổ cập trước, dòng 65 inch cũng tiêu thị khá ít so với các dòng khác. Mua cái 55 inch về cũng để phòng ngủ được rồi bác.

thiminh

Em nghĩ nó quét cắt lớp luôn đó bác :D Có cả 1000Hz luôn đó bác. Nói chứ em chỉ cần mượt thôi, thông số với em không quan trọng, với tương phản ổn nữa là dc rồi.
1000Hz thì chắc thấy rõ cái chóp mắt luôn đó chứ, thấy được điện chạy luôn. :D

xiaolonevn

Active Member
Cái smart dòng mới ra em nghĩ ổn chứ bác, tại giá cũng vừa tầm, mà thấy thông số cũng quá trời ổn luôn đó, nên cân nhắc bữa giờ. Mong ý kiến của các bác ở đây giúp đỡ.
Mình quan niệm tivi chỉ để xuất hình, smart thì dùng box (khỏi trả tiền tháng, chỉ tốn tiền mạng), HD player. Mua thêm chức năng smart phí thêm vài triệu.
Mà hầu hết tivi 40i trở lên đều tích hợp smart

1000Hz thì chắc thấy rõ cái chóp mắt luôn đó chứ, thấy được điện chạy luôn. :D
cái này coi phim phải gọi bằng cụ rồi, kiểu này thực hơn cả thực luôn bác. Mà nhu cầu em không tới này, chắc nếu tích hợp vậy thì giá chua là chắc rồi.

Mình quan niệm tivi chỉ để xuất hình, smart thì dùng box (khỏi trả tiền tháng, chỉ tốn tiền mạng), HD player. Mua thêm chức năng smart phí thêm vài triệu.
Mà hầu hết tivi 40i trở lên đều tích hợp smart
giờ smart thì giống như tính năng cơ bản rồi bác, để nâng giá trị sản phâm lên nữa. Em cũng không quan tâm lắm, chỉ quan tâm đến chất lượng hình ảnh đem lại cho em, nên thắc mắc mấy bữa nay. Giờ giải quyết được xí xí thì thấy cũng khá ổn.

hôm nay em thấy quả oled của toshiba, coi mà con mắt luôn. Muốn rước về ngay luôn, gặp đang chiếu cảnh hành động của phim gì em quên rồi, mà nó mượt khỏi chê.

Bên trên