Thích đi đây đi đó mà thấy vụ Visa khó khăn quá ai từng làm rồi có thể chia sẽ cho mình được không?

lemyphuongmft

Ỏ trong diễn đàn mình có ai rành rọt cách thức xin visa đi qua châu âu không ạ vì sắp tới em dự định đi qua du lịch bên châu âu nhưng nghe nói phỏng vấn xin visa khó lắm, tính em thì thích đi du lịch lắm, tiền bạc thì cũng có dư ra nhưng cứ đến bước xin visa thì lại tạch. Mong bác nào chỉ giáo với ạ

seagate123

Member
thời buổi này xin visa dễ như húp cháo rồi mà bác, đâu có khó khăn như xưa đâu mà bác phải lo lắng
thớt trên hỏi xin visa châu âu mà, bác có đọc kĩ ko thế . visa châu âu mà dễ chắc người ngời, nhà nhà đi châu âu như đi chợ luôn quá

izmylove

Member
Cho em hỏi nhập cảnh ở pháp nó có bắt trình xuất j ngoài hộ chiếu vé máy bay với bảo hiểm k? Nó có lam khó không. M chưa đi lần nào chưa biết ạ
HQ không khó , quan tr9ng là thần thái bước qua mà mặt lấm la lấm lét là dính ngay.
Nói chơi chứ bạn nên chuẩnbi cầm theo bảo hiểm du lịch , giấy mời (nếu là qua thăm thân nhân), vé máy bay khứ hồi thì save trong điện thoại cũng được
, lịch trình, booking ks . rồi lên đường thôi...Còn không thì bác đi Tour cùa cty Tugo tổ chức, họ lo từ a-z tận răng cho bác đi banh cái Châu Âu luôn nhé.

seagate123

Member
nêu bạn xin visa schengen thì xin visa pháp trước đi, pháp hiện là nước có chế đô mở đối với việc xin visa nhất so với các nước schengen, mình khuyên bạn nên xin visa vào pháp để tăng khả năng đậu visa ạ.

thienquangphu

bonus cho bác mấy tấm hình ở roma . " mọi con đường đều dẫn về thành roma"

Đường Via del corso, hướng nhìn ra Quảng trường chiến thắng.

Khu phố cổ Trastevere, Roma

Nguyên Mã

làm visa đi du lịch thì cứ nộp hồ sơ lên lãnh sứ quán, kèm tiền phí phỏng vấn , rồi đợi gọi thôi, bác cứ làm vài lần là có kinh nghiệm ấy mà

Baller Nine

chả là em có visa mỹ, hàn, nhật với một số nước nữa rồi mà chưa qua bên châu âu bao giờ, không biết apply thẳng qua châu âu được không các bác ?

secretlq

Member
làm visa đi du lịch thì cứ nộp hồ sơ lên lãnh sứ quán, kèm tiền phí phỏng vấn , rồi đợi gọi thôi, bác cứ làm vài lần là có kinh nghiệm ấy mà
Đã rớt 2 lần và khả năng cao là lần thứ 3 đây, huhu chắc nhảy qua xin theo tour quá, bác nào có tour nào chất thì share ae biết với. Cảm ơn các báco

Đã rớt 2 lần và khả năng cao là lần thứ 3 đây, huhu chắc nhảy qua xin theo tour quá, bác nào có tour nào chất thì share ae biết với. Cảm ơn các báco
bác tham khảo tour bên tugo coi nhé , hàng xóm nhà e mới đi tour bên pháp của nó về khen nức nở luôn, bác test thử rồi review lại cho ae với

piki_shop

Member
mình trễ hẹn với châu âu 2 lần rồi cũng chỉ vì cái visa tự túc đây .May thay lần này chuyển í đi tour mới xong được cái visa mừng hết lớn. Vừa xếp đồ vali vừa cmt cho bác nè

secretlq

Member
mình trễ hẹn với châu âu 2 lần rồi cũng chỉ vì cái visa tự túc đây .May thay lần này chuyển í đi tour mới xong được cái visa mừng hết lớn. Vừa xếp đồ vali vừa cmt cho bác nè
bác đi tour sao, cmt nốt cho ae đi, nói khơi khơi vậy chán bỏ xừ

piki_shop

Member
mình làm freelance ko có bảng lương gì hết luôn, thì khỏi đi châu âu luôn à
ko cần bảng lương nhưng vẫn có thu nhập, có chứng mình tài chính, sổ đỏ, nhà đất.. vẫn có khả năng xin nhé, chắc ăn hơn bạn cứ xin theo tour phần trăm đậu cao hơn nhiều

Bên trên